`
←  Action game : Ninja Gaiden 2 , Bayonetta
Logo
»

จบแล้วครับ แบบ acolyte

aekious's Photo aekious 01 Jun 2008

เกมส์นี้สนุกมาก ๆ เลยครับ สมกับที่รอคอยจริง ๆ เมื่อยมือไปหมด เดี๋ยวจะเล่นแบบ warrior ต่อครับ

mennie's Photo mennie 01 Jun 2008

เล่นโหมด Warrior แล้วจะรู้ว่า Yellow Orb ไม่ได้เหลือเอาไว้อัพของเท่าไรเลย เอาไว้ซื้อยาหมด

aekious's Photo aekious 01 Jun 2008

QUOTE (mennie @ Jun 1 2008, 11:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นโหมด Warrior แล้วจะรู้ว่า Yellow Orb ไม่ได้เหลือเอาไว้อัพของเท่าไรเลย เอาไว้ซื้อยาหมด

ต้องโหดมากแน่ ๆ เลย ผมว่าแค่ acolyte ก็ยากแล้วครับสำหรับผม ยังไงจะลองเล่นดูครับ ว่าแต่ได้ AP แค่ 465 เองครับ

Kamiyu's Photo Kamiyu 01 Jun 2008

หลังจบแล้วมีอะไรมั่งครับ

เงินกับไอเท็มหรือ lv อาวุธโอนไปโหมดอื่นด้วยปะครับ

InFiNy's Photo InFiNy 01 Jun 2008

จบแล้วมีอะไรพิเศษมั้งครับ

flyingdog's Photo flyingdog 01 Jun 2008

จบแล้วก็หางานทำครับ

:aha: :aha: :aha: :aha:

ไม่มีอะไรเลยครับ สงสัยต้องเล่น warrior แล้วครับ (อิอิ หางาน หางาน) 5c745924.gif

hmashin's Photo hmashin 02 Jun 2008

QUOTE (mennie @ Jun 2 2008, 03:33 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ผมว่า มันจะมีอยู่ช่วงนึงที่ปราบบอสต่อเนื่องกันจนมี Yellow เหลือไว้อัพอาวุธสบาย ๆ เลยนะครับ
ช่วงตอนที่ได้ทอนฟา ผมอัพอาวุธ lv 3 ไปแล้ว 5 ชิ้นครับ

Caliban-Nhing's Photo Caliban-Nhing 02 Jun 2008

efb50fe2.gif รบกวนถามนิดนึงนะสำหรับผู้ที่ได้เล่นก่อน เกมนี้ระหว่างเล่น เฟรมเรตมีปัญหามั่งมั้ย เห็นมีคนบอกว่าเวลาเจอศัตรูเยอะๆแล้ว เค้าบอกว่า เฟรมเรตตกมากเค้าว่างั้นนะ เราไม่รู้เพราะรอแผ่นแท้อยู่ แล้วบอกอีกว่าคัตซีนภาคนี้แย่ถึงกับแย่มากๆนี่จิงรึป่าว เรื่องเฟรมเรตนี่เรารู้แค่เวลาเล่นปกติจะเป็น 60 แต่ถ้าใช้ NINPO จะเหลือ 30 อ่ะนะจากที่อ่านๆมา แต่อยากรู้ว่าอาการตกที่เค้าว่ามาเนี่ยมันมีปัญหาแบบนั้นจิงรึป่าว efb50fe2.gif

aekious's Photo aekious 02 Jun 2008

QUOTE (Caliban-Nhing @ Jun 2 2008, 01:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
efb50fe2.gif รบกวนถามนิดนึงนะสำหรับผู้ที่ได้เล่นก่อน เกมนี้ระหว่างเล่น เฟรมเรตมีปัญหามั่งมั้ย เห็นมีคนบอกว่าเวลาเจอศัตรูเยอะๆแล้ว เค้าบอกว่า เฟรมเรตตกมากเค้าว่างั้นนะ เราไม่รู้เพราะรอแผ่นแท้อยู่ แล้วบอกอีกว่าคัตซีนภาคนี้แย่ถึงกับแย่มากๆนี่จิงรึป่าว เรื่องเฟรมเรตนี่เรารู้แค่เวลาเล่นปกติจะเป็น 60 แต่ถ้าใช้ NINPO จะเหลือ 30 อ่ะนะจากที่อ่านๆมา แต่อยากรู้ว่าอาการตกที่เค้าว่ามาเนี่ยมันมีปัญหาแบบนั้นจิงรึป่าว efb50fe2.gif

เท่าที่ได้เล่นมาก็มีปัญหาบ้างครับแต่ไม่เยอะนะครับ จะมีก็ตอนที่ศตรูออกมาเยอะ ๆ น่ามีแค่ช่วงเดียวเองครับ ส่วนคัทซีนผมว่าสวยนะครับ

mobiledisk's Photo mobiledisk 02 Jun 2008

ไรเนี่ยะผมเล่นอยู่ฉาก 1 เองไม่มีเวลา ฮือๆ แฟนกวนตลอด ฮือๆ

Devil Putixx's Photo Devil Putixx 02 Jun 2008

QUOTE (Caliban-Nhing @ Jun 2 2008, 01:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>

---------------------------------------------------------------
สรุปเห็ยนคนอื่นเค้าว่าใช่เปล่าต้องลองเองครับ

Kamiyu's Photo Kamiyu 02 Jun 2008

สรุปแล้ว มันโอนเงินกับ lv อาวุธได้ป่าวครับเนี่ย

hmashin's Photo hmashin 02 Jun 2008

QUOTE (Caliban-Nhing @ Jun 2 2008, 05:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ตอนพวกนินจาไฮเทคออกมาตรงทางแคบ ๆ เฟรมเรตตกแบบคอมโบต่อลำบากเลยครับ
ให้นึกถึงเวลาต้องกดคอมโบเร็ว ๆ แล้วจู่ ๆ เฟรมเรตตกครับ แบบนั้นเลย

aordy's Photo aordy 02 Jun 2008

ตูยังไม่มีแผ่นเลยวุ๊ย..