`

Jump to content

รีวิวสั้น ๆ เกม PSP น่าเล่นในช่วงนี้ สามเกมครับ /auns555

15 replies to this topic

#1 auns555

นักเล่นเกมชั้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 25 May 2008 - 04:50 PM

Bleach Heat The Soul 5

เกมต่อสู้ตัว ๆ จากการ์ตูนดังในยุคนี้ นั่นคือ Bleach ครับ ภาค 5 แล้ว อะไรจะกินบุญเก่าขนาดนั้นจ๊ะ
ภาคใหม่ก็คือมีตัวละครใหม่ ๆ เพิ่มขึ้นมา มีท่าใหม่ ๆ เจ๋ง ๆ สวย ๆ เพิ่มขึ้นมา
(แค่นี้สำหรับบางคนที่ชอบการ์ตูนเรื่องนี้ก็เกินพอ) ในเกมก็มีโหมดให้เลือก 3 โหมดหลัก ๆ คือ
Story , Tag Battle, Single Battle ซึ่งผมก็เลือก Story ละ มันจะดำเนินเรื่องตามเนื้อเรื่องครับ
คาดว่าจากในการ์ตูนละนะ ผมเองก็ไม่ได้อ่านซะด้วย พอเข้าเกมก็เล่นเลย สนุกดีครับ
การเคลื่อนไหวของตัวละครลื่นดี ท่าต่า งๆ ก็เจ๋ง นี่ถ้าเล่นจนกดท่าได้เก่ง ๆ นี่สวยไม่ใช่เล่น ๆ เลยนะ
ภาพเกมจะซูมเข้าออกอัตโนมัติได้ความรู้สึกดีนะ แถมกราฟฟิกตัวละครก็สวยด้วยครับ แบบสามมิติ
แบบ เซลเฉด เสียงประกอบและดนตรีประกอบก็ดีครับ ถือว่าเป็นเกมไฟท์ติ้งที่น่าเล่น ในตอนนี้เลยทีเดียว
-------------------------------------------

Ikuze Gen-San Yuuyake Daiku Monogatari

คิดถึงจริง ๆ ครับ กับเกมนี้ หลาย ๆ คนเห็นชื่อยาว ๆ แล้วบอกเกมอะไรหว่า ไม่รู้จัก ถ้าบอกว่า
เกม เกนซัง ช่างไม้ เหล่าเกมเมอร์ซัก 10 กว่าปีที่ผ่านมานี้ร้องอ๋อเลยครับ เกมจาก IREM SOFTWARE
ค่ายเกมที่ทำ R Type นั่นละ กราฟฟิกในเกมเรียกได้ว่า สวย น่ารัก น่าเล่นมาก ๆ ทำออกมาได้แจ่มไปเลย
พระเอกของเรา เกนซัง จะมีอาวุธประจำตัวคือ ฆ้อนอันใหญ่ ๆ เอาไว้ตีศัตรูครับ เกมเป็นแนว Platform
เดินลุยไปด้านข้างเรื่อย ๆ ครับ และก็ยังมีมินิเกมให้เล่นด้วยนะ ในเกมจะมีเวลาเป็นตัวกำหนดนะครับ
แต่ก็ไม่ต้อหวั่นใจไปครับ ลุยตีไปเรื่อย ๆ เวลามันก็เพิ่มให้เราเรื่อย ๆ เองครับ ต้องบอกว่าชอบกราฟฟิกเกมนี้จริง ๆ
น่ารัก ดี ฉากหลังเป็น สองมิติบ้าง สามมิติบ้าง ตัวละครเราก็เป็นแบบสามมิติในมุมมองสองมิติ ดูดีครับ
เกมนี้คนที่ชอบเกมแนวแอ็คชั่น ต้องหามาเล่นครับ สนุกดี
-------------------------------------------

Echochrodome

เริ่มเกมก็จะมี tutorial สอนเราเล่นเลยละ ตั้งใจเรียนรู้ให้ดี กติกาเยอะแต่เมื่อเข้าใจแล้ว
ก็แทบจะสร้างสรรค์ความคิดขึ้นมาได้เองเลยทีเดียว เกมนี้ฝึกสมองจริง ๆ ครับ รู้จักแก้ไขปัญหา
โดยเราต้องบังคับฉากนะครับ ครับ อ่านไม่ผิดครับ บังคับฉาก เนื่องจากจะมีตัวละคร อยู่ตัวนึงเดิน ๆ อยู่ครับ
เราต้องบังคับฉากให้เป็นมุมมองที่ทำให้หุ่นตัวนี้เดินได้แบบไม่ตกครับ เข้าใจไม่ยากครับ แต่อธิบายเป็น
ตัวหนังสือยากเหมือนกันครับ ดนตรีประกอบก็จะเป็นเสียงไวโอลิน สบาย ๆ เรื่อย ๆ ไม่เครียด
ในเกมถ้าเรายังคิดบังคับฉากหลังไม่ออกว่าจะให้ไปในทิศทางไหนก็กดปุ่มสามเหลี่ยมก่อนค
รับ
ตัวหุ่นที่เดินอยู่ก็จะหยุดคิดไม่เดินต่อ ทำให้เรามีเวลาขยับฉากครับ เป็นเกมที่ใช้สมองดีจริง ๆ ครับ
ในการแก้ปัญหา เล่นได้ทุกเพศทุกวัยครับ แนะนำเลย บางมุมที่เราคิดไม่ถึงก็ทำให้ผ่านได้ครับ
มุมมองสายตาก็ทำให้เดินข้ามผ่านได้ครับ เจ๋งมาก ๆ

เอาไว้แค่นี้ก่อนนะจ๊ะ อิอิอิ
auns555

#2 hleb

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 25 May 2008 - 04:58 PM

ขอบคุณครับ อย่างงี้ต้องลอง 04a97f13.gif

#3 destroyer22

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 25 May 2008 - 06:41 PM

ใครมีเซฟ ของ bleach4 บ้างอ่ะครับ

เอาบางแบ่งหน่อยจิ ไม่ได้เล่นไว้อ่ะครับ 4412144b.gif

#4 bill nar

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 25 May 2008 - 08:47 PM

อยากรุว่าเกมที่สองไอเกมที่มันถือค้อน
หาโหลดด้ที่ไหนคับเว๊ปที่โหลดประจำ
ไม่มีไห้โหลด

#5 MaiRuVa

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 25 May 2008 - 10:17 PM

กำลังเล่นเกม Echochrodome อยู่เลยครับ

มึนๆดีครับ คนคิดเกมเก่งมากเลย

เล่นแล้วเพลินดีครับ

#6 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 25 May 2008 - 10:28 PM

#7 nonbindil

เซียนเกม

Posted 25 May 2008 - 11:58 PM

ขอบคุณมากครับน้าสุดยอดเหมือนเดิมครับ

#8 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

Posted 26 May 2008 - 12:14 AM

อยากเล่นkingdom heart มากกว่านะครับ

#9 LOWRIDER

Estimado amigo

Posted 26 May 2008 - 03:09 AM

#10 tstex8pq

ไหนละฮอทด๊อกของผมอะ

• Royal Executive Members

Posted 26 May 2008 - 03:41 AM

เกมที่ 3 อะ สุดยอดเลยนะ เล่นไปหลังๆ ตัวละครที่มีมาให้อะ มันไม่ได้มีตัวเดียวนา มันมีเพิ่มมาอีกหลายตัวเลย
ขอบอกว่าโหดมากๆ แต่ก็สนุกครับ สำหรับชอบเกมที่ต้องการใช้สมองจริงๆแนะนำเลย

#11 tk_65

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 26 May 2008 - 01:42 PM

โหลดมาแล้ว แ่ต่้่ยังไม่ได้ลองเลย เด๋วต้องไปลองดู 04a97f13.gif

#12 ~BusteR~

You are not alone.

• Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 26 May 2008 - 06:05 PM

เกมส์ ช่างไม้ น่าเล่นมากครับ
รู้สึกว่า เกมส์ของ PSP มีน้อยจริงๆ ที่ผมชอบๆนะ
ตอนนี้ เล่น God of war จนจะกลายเป็นเครโทส ไปแล้วนะเนี่ย 154218d4.gif

#13 Kojiro_

゚’゚*✿۞✿*゚゚

Posted 27 May 2008 - 08:00 AM

ชอบๆ รีวิวอีกน่ะครับ 4e5dd44a.gif

#14 XIVIUS

รักภรรยามากกว่าเกม กึ๊ยๆ

• Interests:PS3,PSP.PS2,XB360

Posted 28 May 2008 - 02:15 PM

แหม่ กำลังจะมารีวิว Echochrodome อยู่พอดีเชียว ขอบคุณคุณน้าอั๋นสำหรับข้อมูลครับ

#15 hisoka481

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 30 May 2008 - 11:50 PM

ขอบคุณมากครับบบบบ

#16 tked

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 31 May 2008 - 03:11 PM

มีปล่อยอยู่ที่บ้านหลังไหนเหรอครับ...อยากลอง Echochrodome 875328cc.gif