`

Jump to content

เกี่ยวกับ MGS ภาค 1 นะครับ

8 replies to this topic

#1 spidey

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 21 May 2008 - 11:48 PM

มันเป็นภาคหนึ่งนะครับ ที่ฉากแรกเป็นทุ่งหิมะนะครับ ผมเห็นเค้าทำเป็นภาพแบบ ภาค 4 เลยครับ แต่ไม่รู็ว่าจะ remake หรือเปล่าครับ ถ้ารีเมคจริงๆก็ดีนะครับ ไม่รู้มีใครเคยดูบ้างหรือยัง ชื่อ metal gear revived นะครับ ลองดูใน you tube ก็มีครับ

Edited by spidey, 21 May 2008 - 11:49 PM.

#2 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 21 May 2008 - 11:57 PM

เป็นมุขของโปรดิวเซอร์เค้าน่ะครับ ทำเล่นขำๆช่วยโปรโมทเหมือนที่เราเห็นสเนคใส่ชุดของAltiar

แต่

ทีมงานเคยบอกว่าเกมภาคนี้จะมีโลเคชั่นเยอะมาก มองในแง่ดี อาจจะมีฉากที่เราต้องย้อนกลับไปชาดดว์โมเสสก็ได้

ปล.คห.ส่วนตัวล้วนๆ เดาไปเองนะ

#3 Altimis

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 22 May 2008 - 12:08 AM

ผมว่าน่าจะเป็นแบบว่า ปู่งูเค้าฝันถึงวันวานเก่า ๆ มากกว่าครับ

แบบว่าแค่เดิน ๆ ๆ ๆ ๆ ไปเจอลิควิค แล้วก็ตื่นแว้กประมาณว่าหลับไป 1 ตื่นมากกว่าครับ

#4 Tatasaray

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 22 May 2008 - 12:18 AM

ชุดของAltiar เห็นจากข่าวบอกว่า จะมีในเกมด้วยนะครับ

มุมมองของผมคิดว่า ใน Metal Gear Solid 4 มันน่าจะมีอะไรแถมมาบ้างนะครับ อย่าง Metal Gear Solid 3 มี Metal Gear เก่าๆให้เล่น

ถ้ามองแง่การตลาด ไม่แน่อาจจะมีภาคเสริมแบบปรับปรุงแบบ Substance อะไรประมาณนี้หรือเปล่า ประมาณว่า คนซื้อทีหลังได้กำไร
...แต่ใครจะรอบ้าง

Metal Gear SAGA มันส์มากๆ (ขอบคุณครับที่แนะนำ)
ถ้าขี้เกียจตามเนื้อเรื่องมากนัก ก็ Metal Gear SAGA เลย

ถ้าเอา Metal Gear Solid มาทำอีกคงน่าเบื่อล่ะครับ มันถี่เกินไปแล้วครับ (ก็เพิ่งทำ GC มาอ่ะ) ใจจริง ผมว่า ไปทำภาคแรกๆตอน Operation Intrude N313 ดีกว่า อยากรู้ว่า ทำไหม Big Boss อึดจัง
...แต่จริงๆ ก็อยากรู้ว่า Gray Fox หล่อสู้ Raiden ได้หรือเปล่า 0fbbf481.gif

กระทู้ที่บอกคุณบ๊องค์ออกทีวี ทำเอาผมโหลดรายการ Gsquare มา 4 กิ๊กแล้วนะนี่ ยังไม่เจอเลย
....ใครให้เอาลิงค์มาบอกนี่ ตอนนี้ทำเอาผมติดช่อง Gsquare งอมแงมเลยอ่ะ d33561e9.gif

#5 Aibrazy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 22 May 2008 - 02:49 AM

ผมว่าออาจจะมีฉากที่เราต้องไปทำภารกิจทีอาลาสก้าก็ได้นะ เพราะเคยเห็นใน trailer แว้บๆ ว่ามีลุงงูขับ metal gear rex ลุงงูอาจกลับไปเอาที่นั่นก็ได้ :aha:

#6 Ayaka

Aya Brea

• Interests:Game Comic Anime Internet

Posted 22 May 2008 - 04:38 AM

Gray Fox หน้าตาแบบนี้ครับ ใครยังไม่เคยเห็นอาจกรี๊ดได้ 0fbbf481.gif :aha:

#7 ~Dante~

Kenjiman

• High Royal Executive Members

Posted 22 May 2008 - 05:38 AM

อยากให้รีเมคเหตุการก่อนภาค1มากกว่าสมัยที่ไปฆ่าBig boss 154218d4.gif

#8 rahxephone

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 22 May 2008 - 06:29 AM

สงสัยก่อนเล่นต้องซื้อภาค1-3มาย้อนความจำหน่อยแระ ^^

#9 rollbacks

ชายที่เล่นตีดได้ห่วยที่สุดในโลก

Posted 22 May 2008 - 01:03 PM

อยากให้รีเมคภาค famicom อะเกิดไม่ทัน :aha: