`
←  Metal Gear Solid 4: Guns of the Patriots
Logo
»

scan : Metal Gear Solid 5

donutpla2's Photo donutpla2 21 May 2008

แปลฮาได้ใจมากครับ :aha: :aha:
แถมแปลจริงด้วยนะน่ะ ตอนแรกนึกว่านั่งเทียน

gamerching's Photo gamerching 21 May 2008

MGS4ยังไม่ทันได้เล่นภาค5ก็คิดออกแระ

สงสัยสเน็คต้องนั่งรถเข็นยิงแล้วมั้ง 154218d4.gif

jamemax's Photo jamemax 21 May 2008

QUOTE (oakzter @ May 21 2008, 02:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แปลให้ แบบเวอร์ชั่นใส่ไฟ
หัวข่าว : กูได้คิดเนื้อเรื่อง MGS5 แร้วนะคร๊าบ แสดด
hamamura: ในที่สุด MGS4 ก็ทำเสร็จแล้วสินะครับ ยินดีด้วยนาคร๊าบบบบ

kojima : โอ้ยไม่หรอกครับ จะว่าเสร็จแล้วแต่มันก็ยังต้องใช้เวลาประมาณ สองสามวันในการปรับปรุงอะไรเล็กๆน้อยๆอีกนะ
ก็เกมกูขายทั่วโลกเลยนะโว้ย! มันก็ต้องรอบคอบเด่ะ

hamamura: อ้อขายแม่งทั่วโลกเลยหรอครับ งี้แม่งก็มีหลายภาษาอะดิใช่มะ?? ฮึ??
kojima : ใช่ก็บ้าแล้วดิ บลูเรย์มันไม่พอโว้ยไม่พอ ตอนแรกกะจะใส่อยู่เหมือนกัน แต่มันจะกลายเป็นบลูเรย์สองแผ่นดิ แล้วจะแยกอีกแผ่นไว้ทำติ่งอะไรไม่ทราบ ราคาก็อัพอีกดิ งี้แพงไป แฟนๆทั่วโลกกูใครจะซื้อ??(หัวเราะ)

จริงๆกูเคยป่าวประกาศด้วยนะเว้ยว่า จะมีภาษาสเปนด้วย แต่แม่งอยู่ๆก็โดนปฎิเสธซะงั้นอ่ะ เฮ้ย แม่ง งงหว่ะ
hamamura : ตอนนั้นนึกไม่ถึงอะดิใช่มะ ว่าแมร่งจะเก็บไม่พอในแผ่นเดียว(ขำ)แสรดดด

kojima : ห่านิ เรื่องความจุช่างหัวมันเห๊อะ รำคาญจริงโว้ย คิดมากหนักหัวนะมรืง อ่ะ ว่าแต่สมัยตอนที่ MGS ลงแผ่นซีดีเหมือนกัน ไอ้ตัวผมก็เสร่อสดจัดใส่อะไรไปตรืม ตอนแรกนึกว่าไอ้ซีดีกากๆแผ่นเดียวจะพอเสียอีก
แต่สุดท้ายก็ไม่พอซะงั้น กรูเซ็ง!! (หัวเราะ)
hamamura : อ่ะนั่นแน่ๆๆๆๆ (หัวเราะ) งี้ถ้างานนี้สำเร็จก็แสดงว่าคุณสำเร็จไปด้วยสินะ??

kojima : อืม แล้วไอ้พวกสต๊าฟทาสของตูที่หนุ่มๆเนี่ยก็บ้า MGS4 ตามกรูเหมือนกันนะ แต่ละคนนี่ประทับใจเกมส์เทพที่กูทำกันตรืมเลยหว่ะ ฮ่ะๆๆๆๆ

จะว่าไปตอนนี้ขั้นตอนการทำเกมส์เทพกูตอนนี้ ก็การทำให้เสร็จเนียนๆ แล้วก็ อนุมติวันขายรอบโลกไว้ดูดๆตังพวกทาสเสพเกมส์เทพของกรูเนี่ยแหละ

ตอนนี้พวกสต๊าฟเหล่าทาสกรูก็ได้พักผ่อนกันเสียที ตอนนี้ที่ออฟฟิตโคตรเงียบเลยหว่ะเซ็งไม่มีทาสมาเลียเท้า หงุดหงิดแสรด

อ้อ..............ส่วนตัวผมน่ะเหรอก็ทำหน้าที่เดินสายโปรโมทไปเรื่อยแหละ งานสบายๆเหมาะกับเทพแบบกรูมากๆ แล้วถัดไปก็มีงานเทพๆอีกเยอะแยะ ไม่เสร็จง่ายๆหร๊อกก

แล้วผมก็ได้บอกผ่านแฟนๆทั่วโลกไปว่า "เฮ้ยกูไม่ทำแล้วนะ MGSเนี่ย เบื่อสาดๆ ไอ้โซลิตแมร่งก็แก่ง่อมแล้ว ตายๆไปได้ก็ดีกากจริงๆ ตรูดก็สองง่ามชัดเจน" พอแฟนๆทาสๆกรูได้ยินปั้ปแม่งนั่งชักดิ้นชัดงอกันเป็นแถบๆ แทบจะตายห่าหน้า LCD ให้ได้

พอได้ยินว่างั้น มีที่ไหนทีเทพอย่างกรูจะไม่ทำให้แฟนๆหลงใหลในความเทพกรุ ห๊ะ? แบบนี้ไม่คิดเนื้อเรื่อง MGS5 ก็ไม่ได้แล้ว เดี๋ยวเรทติ้งตก
hamamura : อ้องี้นี่เองสินะครับ โอ้วแม่งช่างเจ๋งจริงๆพ่อโคจิม่า (พล่ามยาวชิบหายแสรดดดดดดดดด.....กูตอบนิสเดียวเอง)

kojima : โอ้ยไม่หรอก ต่อให้กรูออกจาก konami ไป ซีรีย์เทพที่กรูคิดก็ยังคงอยู่และยังเทพต่อไปตลอดเหมือนกันน่ะแหล๊ะ
แต่ว่านะ อย่างว่าอ่ะกรูแมร่งเทพ ยังไงภาคต่อไป ไงๆ konami ก็ต้องมาง้อเลียตรีนกรูให้ผลิตต่อแน่นอน กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

hamamura : เออ กรูก็ได้ยินมาว่างั้น ไม่งั้นแฟนๆแมร่งหง่อม แห้งตายคาจอ LCD อย่างที่มรืงว่าจริงๆนั่นแหละ !! รักษาสัญญาด้วยนะโว้ย แสดดดดด
kojima : แต่ก็อย่างว่าแหละ ลูกมือลูกตรีนกรูเยอะ ภาคหน้าคงให้พวกหนุ่มๆมาช่วย Produce เกมส์เทพกูให้เหมือนกัน
แต่ไอ้แก่ เสนคแมร่งหง่อมแล้ว ภาคนี้เป็นโอกาสสุดท้ายของแมร่งละ ฮ่ะๆๆๆ

แปลได้เกรียนสุดยอด 154218d4.gif

Ping555+'s Photo Ping555+ 21 May 2008

เข้ามาฮาครับ 55318906.gif

BrainsToRm's Photo BrainsToRm 21 May 2008

ฮาจนอุจาระพรั่งพรูออกมาจากรูด๊าก 154218d4.gif

Rebirth's Photo Rebirth 21 May 2008

:aha: แปลได้ถึงพริกถึงขิงดีอ่านแล้วได้อัธรสในการรับชมครับ 154218d4.gif เกี่ยวกันไหมเนี่ย!!

Trapper's Photo Trapper 21 May 2008

ถ้าจำไม่ผิดโคจิมะบอกว่า เนื้อเรื่องภาค4นั้น Full circle ของSolid (OLD) Snake ครับ

ภาคอื่นอาจเปนตัวเอกคนอื่นก็ได้ ไม่ก็เปนเรื่องราวSolidแต่เปนช่องรอยต่อ

คาดเดาเองครับ

goog's Photo goog 21 May 2008

ภาคต่อไปkojima คงไม่ลงมาคุมเองทั้งหมดแล้วสินะ ขอพลอตเรื่องเทพๆก็พอแล้ว04a97f13.gif

shiawase.sch's Photo shiawase.sch 21 May 2008

เข้ามาฮาภาคแปลฮะ 55318906.gif

kem's Photo kem 22 May 2008

โอยแปลได้อามากๆ

Ongsama's Photo Ongsama 22 May 2008

พออ่านที่แปล แล้วลองนึกภาพหน้าโคจิม่ากำลังพูดแบบนั้นสิครับ ผมแทบตกเก้าอี้คอหักตาย

JUMPER's Photo JUMPER 27 May 2008

ให้คนแปลไปแต่งนิยายขายดีก่า 555 55318906.gif 55318906.gif