`

Jump to content

ขอความคิดเห็นกับ TV ซัมซุง 50นิ้ว ซีรี่7 UHD หน่อยครับ

6 replies to this topic

#1 OFFKung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 01 July 2014 - 02:22 PM

พอดีหาข้อมูลไม่ค่อยได้เลย

#2 gt41

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 01 July 2014 - 04:21 PM

ก็ดีนะครับ ผมก็ยังไม่เห็นตัวจริงหรอก เห็นว่ารุ่น 40 นิ้วยังมี 4K ด้วยในซีรีส์นี้
แต่ว่า 4K นี่ขอเริ่มที่ 55 ดีกว่า หรือ 65 ไปเลย (ซึ่งมันก็แพงอยู่)

ผมว่า คงต้องรออีกสักพักล่ะครับ ถึงมีคนพูดถึง .. หรือได้ซื้อมาใช้แล้วรีวิว ..

ถ้ายังไม่มีหนัง หรือเกม ที่เป็น 4K ให้เอามาเปิดดู ผมว่า ยังไงก็ยังไม่ใช่เวลาของมัน ถ้ามีหนัง เมื่อไหร่ คนก็พร้อมซื้อเมื่อนั้น
แต่ถ้าต้องซื้อ เพราะไฟท์บังคับ และไม่มีโอกาสซื้อหรือเปลี่ยนบ่อยๆ ก็คงต้องเลือกไว้ก่อน ล่ะครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ได้ไปลองอะไรมา เดินห้างก็เห็นแต่พวกรุ่น 65 นิ้ว

#3 OFFKung

Posted 01 July 2014 - 04:23 PM

อ่าครับ พอดีผมได้ตัวโชว์มา เบล็ดเสร็จ จบที่ราคา 26000 ก็เลยตัดสินใจซื้อ ครับ แต่เห็นไม่ค่อยมีใครพูดถึงเลย เกรงว่ามันจะไม่ดี

Edited by OFFKung, 01 July 2014 - 04:31 PM.

#4 gt41

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 01 July 2014 - 05:10 PM

View PostOFFKung, on 01 July 2014 - 04:23 PM, said:

อ่าครับ พอดีผมได้ตัวโชว์มา เบล็ดเสร็จ จบที่ราคา 26000 ก็เลยตัดสินใจซื้อ ครับ แต่เห็นไม่ค่อยมีใครพูดถึงเลย เกรงว่ามันจะไม่ดี

กำลังว่าจะถามต่อ เพราะเห็นโพสบอกได้ 50 นิ้ว มา ..

ซื้อมาแล้ว ก็อย่าคิดมากครับ แถมราคาที่ได้มา ก็ดีเลย ลองไปหากล่อง hdd player ของจีน พวกเล่น 4k ไฟล์ มาเล่นคู่กับมาจะดีกว่า
จริงๆแล้ว ได้มาก็เอามรีวิวให้คนอื่นดูไปเลยจะดีกว่าครับ

อยากให้เล่นเล่นจอ 4K มาคุยให้ฟังอยู่เหมือนกันครับ ..

#5 Gamegod

Posted 01 July 2014 - 05:26 PM

แนะนำว่าหากซื้อ Samsung รุ่นแพงๆ ต้องทำใจเผื่อตอนเสียนะครับ

ยี่ห้อนี้ทำเจ็บกันมากมาย แต่หากซื้อไม่แพงมากยังพอโอเคคับ

ชั่วโมงนี้ศูนย์บริการ LG โอเคกว่าครับ

จากการเช็คฟีดแบ็กในบอร์ด LCDTHAILAND

#6 OFFKung

Posted 01 July 2014 - 06:55 PM

ครับ จะลองกับps4ดู แต่ติดว่า ไม่ได้กลับบ้านเลย

#7 ROOKYCABLE

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 25 July 2014 - 05:54 AM

แนะนำว่าขนาด50นิ้วลงไป ระยะนั่ง2เมตร FULLHDจัดว่าพอเพียงแล้ว ชัดมากแล้ว
เอาเงินที่จ่ายuhdไปขยายจอเห็นผลชัดกว่าเยอะ ผมใช้75นิ้ว FullHD นั่ง2.5เมตร
ภาพยังชัดเนียนกริ๊บเลย