`

Jump to content

Reviewชุด TH-L1 เเบบขำๆกับ POKO

34 replies to this topic

#1 MADOKA

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 14 May 2008 - 06:16 PM

ต้องออกตัวก่อนเลยครับ ว่าเป็นมือใหม่เรื่อง เเบบนี้จริงๆ ให้อภัยมือใหม่นะครับทุกท่าน

รูปร่างหน้าตาของเจ้าหล่อนนะครับ

จะเห็นได้ว่ารูปร่างหน้าตาสวยเอาเรื่องเลยทีเดียว เเว๊บเเรกที่เห็นอาจทำให้หลงรักได้ง่ายๆเลยเเหละครับ เเต่สำหรับคนที่คิดจะซื้อเเล้ว
นำมาวางเเนวนอนนะครับ ขอบอกก่อนเลยว่าทำไม่ได้นะครับ ตัวเครื่องมันทำมาให้วางตั้งได้เท่านั้น ไม่มีฐานด้านข้างไว้สำหรับวางนอน
เเต่ถ้าใครจะ หาอะไรมารองเเล้ววางนอนก็เป็นอีกเรื่องนึงนะครับ

ทีนี้มาดูความสามาของหล่อนว่าทำอะไรได้บ้างกันมั่งดีกว่า
(ผมได้ตัดความสารารถที่ทางเว็ป JVC ลงผิดไว้ออกหมดเเล้วนะครับเหลือไว้เเต่ที่ใช้ได้จริง)

DVD Compact Component System
• ระบบเสียงรอบทิศทาง DTS and Dolby Pro Logic II Decodersภายในตัวเครื่อง
• กำลังขยาย : หน้าซ้าย/ขวา 40+40 วัตต์หน้ากลาง130วัตต์ และเสียงพิเศษ 100 วัตต์
• เล่นภาพ :MP3/WMA/WAV/ภาพนิ่งระบบJPEG (USB),MPEG-4/MPEG-2/MPEG-1
• จ่ายสัญญาณ : Progressive Scan ระบบ PAL/NTSC
• USB : 2.0 Full-Speed
• ช่องจ่าย : ภาพและเสียงดิจิตอล HDMI(1080i/720P)
• ช่องต่อ : สำหรับเครื่องเล่น iPod
• ช่องจ่ายภาพ : Component in x2 / Component Out x1
• ช่องรับเสียง : Optical in x2 และ Coaxial x1
• ระบบ DVD Rocket startเล่นภาพแรกได้ภายใน 4วินาที
• ระบบมัลติมีเดีย Digital Cinemaพร้อมด้วยกำลังขยายสูง 360 วัตต์
• หลากหลายด้วยช่องรับจ่ายสัญญาณจากแหล่งต่างๆ
• 12-bit/108MHz แปลงสัญญาณภาพจากดิจิตอลเป็นแอนนาล็อค
• ทำงานด้วยระบบสวิทช์สัมผัส
• ระบบเสียงดิจิตอลสำหรับลำโพงคู่หน้า(Dolby Pro Logic II (Movie/Music)/All Channel Stereo/Stadium)
• ระบบแปลงสัญญาณเสียง D/Aขนาด 24bit/192Khz
• รีโมท เป็นเเบบ มัลติฟังชั่นนะครับ คือ มันตัวเดึยวสามารถความคุม เล่นเล่น อื่นๆได้เกือบหมด

มาถึงเรื่องการ ดูหนัง/ฟังเพลง/เล่นเกมส์ ผมจะเเยกเป็นหัวข้อๆไปนะครับ

1.ฟังเพลง
ในเรื่องของการฟังเพลงอันนี้ต้องบอกเลยครับหูใครหูมันครับ 10 คนชอบไม่เหมือนกันหรอกครับทั้ง 10 คน
ดังนั้นนี้เป็นเเค่ความเห็นของผมเพื่อเพิ่มเป็นอีก 1 ตัวช่วยตัตสินใจนะครับ
ชุดที่ผมได้มาเป็นชุดใหม่เเกะกล่องดังนั้นผมจึงได้ทำการเปิดทิ้งไว้ หรือที่หลายท่านเรียกว่า เบริน นั้นเเหละครับ
เเต่ยังได้ไม่ถึง 100 ชม เลยครับ เเต่ผมก็ไม่รู้นะครับว่ามีผลอ่ะไรอ่ะเป่า ถ้าเกิน 100 ชมไปเเล้ว
เเต่เสียงที่ได้ อยู่ในขั้นที่ถือว่า สมตัวครับ ไม่ได้ดีอะไรมากมาย เเต่ก็ไม่ได้น่าเกลียดจนฟังเเล้วเคืองหู
•เสียงที่ย่านความถี่สูง จากการลองเปิดค่อนข้างดัง 75 จากเเผงหน้าปัดนะครับ เสียงที่ได้ไม่บาดหูครับ ชัดใส เคลียร์
•เสียงที่ย่านความถี่ต่ำ SUB หนักเเน่นดีครับ ผมว่ากระหึ่มใช้ได้ทีเดียว เเต่คงเทียบไม่ได้กับเครื่องที่ หลัก 10k up นะครับ
เเต่ก็ถือได้ว่า เบสไม่รกหู (อันนี้ผมชอบเป็นส่วนตัวนะครับ) เสียงไม่กระเเทกกระทัน ขนาดที่ว่า รบกวนเสียงอื่นซะหมด
•โดยรวม
เรื่องการฟังเพลงผมให้โดยรวมว่า ใช้ได้ เเค่ใช้ได้นะครับ ไม่ได้เเย่ เเต่ก็ไม่ได้ดีนัก
ในเรื่องการฟังเเนะนำให้เปิดเเค่ 2.1 พอครับ ถ้าเปิด 5.1 ฟังเเล้วคุณจะรู้สึกว่ามัน เเย่ลงอย่างรู้สึกได้เลยครับ

2.ดูหนัง
อันนี้ต้องบอกเลยครับว่าทำให้ค่อนข้างพอใจได้มากทีเดียว เห็นลำโพงตัวเล็กๆเเบบนี้เสียงไม่ได้เล็กตามตัวเลยนะครับ
เสียงที่ได้ออกมาเป็น 5.1 เเท้ครับ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับ เเผ่น+เครื่องเล่น dvd ด้วยนะครับ ลำโพงเเยกซ้ายขวาหน้าหลังชัดเจนดีมากๆครับ
เเต่อยู่ที่การจัดวางเเละ ตั้งค่าด้วยนะครับ setup มันมีการตั้งค่า เรื่องความดังเเต่ละ ลำโพงไว้ชนิดที่ว่าตั้งได้ตัวต่อตัวเลยครับ
มีการตั้งค่า ดีเลย์ ของเสียงด้วยครับ ตรงจุดนี้ถ้าตั้งดีๆ เสียงที่ได้นี่ ไม่เเพ้เครื่อง เเพงๆเลยครับ
•โดยรวม
ถ้าหนังที่นำมาดูมีเเต่เสียงเเบบ DDS เสียงที่ได้ผมถือว่าดีในระดับหนึ่งเลยทีเดียว
เเต่ถ้าเป็นเเผ่นที่มีเสียงเเบบ DTS ล่ะก็ ต้องยกนิ้วให้เลยครับเพราะเสียงที่ได้ออกมานี่สุดๆเลยครับ
สำหรับเรื่องการดูหนังนี่ ผมให้ ดี-ดีมากๆ เลยเเหละครับ (ผมต่อเสียงผ่านทางสาย coaxial)
หนังที่ได้นำมาทดสอบ
1.black Hawk Down เสียงที่เปิด :DDS 5.1 Eng
2.Saving Private Ryan เสียงที่เปิด :DTS 5.1 Eng
3.หนัง av โดยหวังว่ามัน จะ5.1 เเต่ไม่ครับไม่เป็นอย่างที่หวัง d33561e9.gif

3.เล่นเกมส์ (ที่ทุกท่านรอคอย)
ผมได้ทำการเเนะนำ น้อง XBOX360 ให้รู้จักกับน้อง TH-L1 ผ่านทางสาย Optical
เสียงที่ได้ถือว่าสมราคาเลยครับ เสีบงออกเป็น 5.1 เเท้(เเล้วเเต่เกมส์) เเยก ซ้าย ขวา หน้า หลัง ชัดเจนมากๆครับ
เสียงกระสุนที่วิ่งผ่านเราไป ถ้าเค้ายิงพลาดนะครับ เราจะได้ยินอย่างชัดเจนทีเดียวเลยเเหละครับว่าเค้ายิงมาจากทางไหน
ใครวิ่งมาข้างหลังเรา ประเภทจะเข้ามาเลี่อยนี่ รู้เลยครับ เสีบงผีเท้าดังมาจากลำโพงคู่หลัง อย่างชัดเจนเลยทีเดียว เเต่หลบไม่ทัน555
เเละเสียงบางเสียงที่ผมไม่เคยเได้ยืนก็มาได้ยินจากลำโพงชุดนี้เเหละครับ ตั้งเเต่เล่นมาไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่า COD4 มีเสียงปลอกกระสุน
ตกพื้นด้วยอ่ะ 4519626a.gif
•โดยรวม
ในเรื่องการเล่นเกมส์นี่ ผมให้ ดี นะครับ มันยังไม่สุดอ่ะครับ หรือว่าผมพลาดที่ต้องเรื่องการตั้งค่าอะไรหรือเปล่าไม่เเน่ใจ เเต่เสียงที่ได้ออกมาน่าพอใจมากครับ ลองมาหลายต่อหลายเกมส์เเล้ว
เกมส์เเนวเเข่งรถนี่ เสียงจากลำโพง 4 ตัว เหมือนเสียงที่เเทนล้อทั้ง 4 ล้อเลยเเหละครับ ใครจะเเซงซ้ายเเซงขวาเสียงมันมาก่อนเลยเเหละครับ
เกมส์ทดสอบ
1.RB6
2.GOW
3.COD4
4.Forza 2

สรุปโดยรวมเลยนะครับ กับราคา ค่าตัว 9990 + เครื่องเเล่น dvd ที่มีช่องเสียงออกเเบบ coaxial คุณภาพถือว่าสมราคาเลยทีเดียว
ลำโพงที่เห็นว่าเล็กๆอ่ะครับ จิ๋วเเต่เเจ๋วเชียวนะครับ อย่าได้ดูถูก ระบบเสียงที่ ดี + เป็นเหมือนศูนย์รวมสายสัญญาณต่างๆมาที่จุดเีดียว
สารพัดประโยขน์ดีครับ เเต่ผมเลือกให้มันทำหน้าที่เเค่ ด้านเสียงอย่างเดียวดีกว่าครับ ภาพนี่ผมต่อเเยกเช่นเดิมดีกว่า
สำหรับคนที่ำกำลังมองๆ หาเครืองเสียง 5.1 เเต่สู้ราคาเครื่องที่เเพงไม่ไหว(เเบบผม)ตัวนี้น่าสนใจทีเดียวเลยเเหละครับ
เเต่เนื่องจากเป็นเครื่องที่ออกมานานเเล้ว อาจทำให้หายากสักหน่อย เเต่เท่าที่ผมได้โทรไปสอบถามทาง JVC มานะครับ
เค้าบอกว่าที่ห้าง The mall จะมีเยอะที่สุดครับ ส่วน power buy นี่คงต้องวัดดวงกันหน่อยเเหละครับ
เเต่เรื่องที่ว่า ถ้าเอา xbox360 ต่อเข้า TH-L1 เเล้วต่อสายจาก TH-L1 เป็น hdmi ไปเข้า LCDTV เเล้วมันอัพสเกลให้หรือเปล่า
อันนี้ผมไม่เเน่ใจนะครับ เพราะยังไม่มีสาย HDMI เเต่พุ่งนี้จะไปซื้อมาลองได้ผลยังไงจะนำมาบอกอีกทีนะครับ

มี link มาให้ลองเข้าไปดูนะครับ อาจตอบข้อส่งสัยใครหลายคนได้นะครับ
http://video.google.com/videoplay?docid=-5...PHpPCqAO-0bCxCQ
http://video.google.com/videoplay?docid=-7...PHpPCqAO-0bCxCQ
http://www.dvdcritiques.com/news/news_visu.aspx?dvd=1624

Edited by MADOKA, 14 May 2008 - 06:21 PM.

#2 digitup

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 14 May 2008 - 06:33 PM

ถ้ามีตัวอื่นอีก Review ด้วยนะครับ

#3 Brutal-Method

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 14 May 2008 - 07:15 PM

แจ่มเลยครับ 04a97f13.gif
หวังว่าคงไม่หายากแบบบางรุ่นนะ
ไปหวดกันจนหมดซะก่อน 4519626a.gif

#4 gogogo7922

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 May 2008 - 08:40 PM

QUOTE (MADOKA @ May 14 2008, 04:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
3.หนัง av โดยหวังว่ามัน จะ5.1 เเต่ไม่ครับไม่เป็นอย่างที่หวัง d33561e9.gif

ตรงนี้หละครับ ที่ทำให้ผิดหวัง 55318906.gif

#5 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 14 May 2008 - 10:15 PM

ยังมีบางเรื่องที่อยากทราบเพิ่มเติมครับ
1. เล่นเกม 360 ผ่านสาย hdmi แล้วมีปัญหาแบบในกระทู้ก่อนหรือเปล่า (รวมถึงสามารถแก้ไขได้ดังในกระทู้หรือไม่ครับ)
2. สามารถต่อ component/hdmi ในช่องเดียวกันพร้อมกันได้หรือไม่ (video1/video1) แล้วเสียงของช่อง hdmi กับ optical มันจะเลือกอันไหนก่อน
3. ถ้าต่อ ps3 แล้วรองรับ pcm 5.1 ด้วยหรือไม่

#6 Aibrazy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 15 May 2008 - 01:19 AM

เสียงเบสแน่นมั้ยครับ

#7 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 15 May 2008 - 01:45 AM

ชักอยากได้ขึ้นมาจิงๆแล้วนะ...สงสัยมีเสียตังค์ 154218d4.gif

#8 xenia

YammY JammY

• Interests:Male

Posted 15 May 2008 - 08:02 AM

:ah น่าสนฝจนะครับเนี่ย
สงสัยอย่างนึงครับถ้าผมเอาเครื่องเล่นDVDมาต่อ เเล้วเล่นหนังเเบบFullHDเครื่องมานอัพบสเกลได้ไหมอ่ะครับ
งงที่ผมถามไหมหว่า 5c745924.gif

#9 bompower

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 15 May 2008 - 08:56 AM

b6b25dc6.gif อ่านสบาย ขอบคุณครับ

#10 boonsom

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 15 May 2008 - 10:57 AM

ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะครับ

#11 filmman

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 15 May 2008 - 11:22 AM

น่าสนมาก ๆ ครับ

#12 MADOKA

Posted 15 May 2008 - 04:11 PM

QUOTE (Burm @ May 14 2008, 10:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ยังมีบางเรื่องที่อยากทราบเพิ่มเติมครับ

1. เล่นเกม 360 ผ่านสาย hdmi แล้วมีปัญหาแบบในกระทู้ก่อนหรือเปล่า (รวมถึงสามารถแก้ไขได้ดังในกระทู้หรือไม่ครับ)
•อันนี้ผมลองเเล้วครับ(ได้สาย HDMI มาสดๆวันนี้เลย) ต่อ360ทาง component เข้ามาที่ตัว TH-L1 ทั้งภาพเเละเสียง จากนั้นต่อ HDMI
จากเครื่องเล่น TH-L1 มาที่ LCDTV ผลที่ได้คือออกทั้งภาพเเละเสียงครบครับไม่มีปัญหา เเต่มีปัญหาคือภาพล้มเป็นบางครั้งครับ
เหมือนกับว่า มันส่งสัญญาณภาพมาไม่ทัน

2. สามารถต่อ component/hdmi ในช่องเดียวกันพร้อมกันได้หรือไม่ (video1/video1) แล้วเสียงของช่อง hdmi กับ optical มันจะเลือกอันไหนก่อน
•ข้อนี้เเบ่งตอบเป็น 2 ข้อย่อยนะครับ
ข้อเเรก component/hdmi ต่อช่องเดียวกันได้ไม่มีปัญหาครับ(video1/video1) เพราะที่รีโมทของเครื่องมันจะมี คำว่า setting ครับเอาไว้เลือกสัญญาณ ขาเข้าว่าต้องการให้ สัญญาณที่เข้าเป็นอะไร โดยมันจะจัดการให้
component เป็นสัญญาณเข้าเเบบ Analog
Hdmi เป็นสัญญาณเข้าเเบบ digital

ข้อสองเรื่องเสียงนี้ ถ้าต่อที่ช่องเดียวกัน เเล้วเปิดพร้อมกัน hdmi กับ optical ก็ตอบว่าเหมือนกันครับคือมันมีให้เลือกว่า
ส่งออกทั้งภาพเเละเสียง หรือ ส่งออกเเต่ เสียง อ่ะครับ
ดังนั้นถ้าเลือกให้ออกทั้งภาพเเละเสียง ทาง HDMI ก็จะได้ไป
เเต่ถ้าเลือกให้ออกเเต่ เสียง ทาง optical ก็จะได้ไป

3. ถ้าต่อ ps3 แล้วรองรับ pcm 5.1 ด้วยหรือไม่
•อันนี้จนปัญญาจริงๆครับ ไม่มี PS3 มาลอง 4519626a.gif

หวังว่าคงไม่งงนะครับ หรือถ้าผมตอบเเล้วอ่านไม่รู้เรื่องบอกได้น้าาาา 0fbbf481.gif

QUOTE (Aibrazy @ May 15 2008, 01:19 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เสียงเบสแน่นมั้ยครับ

เเน่นพอประมาณครับ คือดีได้ในระดับหนึ่ง เเต่ไม่ถึงกับดีมากนะครับ เเต่ก็ไม่ได้เเย่ถึงขั้นฟังไม่ได้ 04a97f13.gif
เเต่เสียอย่างเดียวนี่สิ เวลาฟังเพลง มันไม่มี EQ ให้เลือก หรือให้ปรับเลยอ่า 4519626a.gif

#13 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 15 May 2008 - 04:40 PM

•อันนี้ผมลองเเล้วครับ(ได้สาย HDMI มาสดๆวันนี้เลย) ต่อ360ทาง component เข้ามาที่ตัว TH-L1 ทั้งภาพเเละเสียง จากนั้นต่อ HDMI
จากเครื่องเล่น TH-L1 มาที่ LCDTV ผลที่ได้คือออกทั้งภาพเเละเสียงครบครับไม่มีปัญหา เเต่มีปัญหาคือภาพล้มเป็นบางครั้งครับ
เหมือนกับว่า มันส่งสัญญาณภาพมาไม่ทัน

ไม่ได้หมายความว่าอย่างนั้นนะครับ (แต่ก็ทำให้รู้ว่ามัน upconversion สัญญาณจาก component -> hdmi ได้? จริงเหรอ?)

ที่ผมหมายถึง คือ ต่อ จาก 360 -> TH-L1 ด้วยสาย HDMI เส้นเดียว ทั้งภาพและเสียง
ปัญหาที่เขาเจอกันคือ เสียงจะออกแค่ 2.0 channel PCM ไม่ออกเป็น dolby digital

ในกรณีที่คุณมีสาย HDMI แค่เส้นเดียว แนะนำต่อจาก xbox 360 เข้า TH-L1 ก็พอ แล้วดูว่าเสียงมันเป็น dolby digital หรือไม่ (หลังจาก logo 360 หายไปแล้ว ฟังเสียงเอาก็ได้)

#14 MADOKA

Posted 15 May 2008 - 04:50 PM

QUOTE (Burm @ May 15 2008, 04:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ได้หมายความว่าอย่างนั้นนะครับ (แต่ก็ทำให้รู้ว่ามัน upconversion สัญญาณจาก component -> hdmi ได้? จริงเหรอ?)

ที่ผมหมายถึง คือ ต่อ จาก 360 -> TH-L1 ด้วยสาย HDMI เส้นเดียว ทั้งภาพและเสียง
ปัญหาที่เขาเจอกันคือ เสียงจะออกแค่ 2.0 channel PCM ไม่ออกเป็น dolby digital

ในกรณีที่คุณมีสาย HDMI แค่เส้นเดียว แนะนำต่อจาก xbox 360 เข้า TH-L1 ก็พอ แล้วดูว่าเสียงมันเป็น dolby digital หรือไม่ (หลังจาก logo 360 หายไปแล้ว ฟังเสียงเอาก็ได้)

ถ้างั้นเสียใจด้วยครับผมคงให้คำตอบไม่ได้เพราะเครื่อง ผมยังเป็น 90 nm อยู่เลยอ่ะครับ ไม่มีช่อง HDMI มาให้ลองครับ

#15 dual_core

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 15 May 2008 - 11:14 PM

ผมมีปํญหา ต่อ pc ผ่าน coxa จาก creative 7.1 digital out เข้า coxa แล้วเสียงมาไม่ครบ ทำไงดีครับ

#16 LOWRIDER

Estimado amigo

Posted 16 May 2008 - 03:18 AM

แจ่มแฮะ

#17 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 16 May 2008 - 11:22 AM

QUOTE (dual_core @ May 15 2008, 11:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมมีปํญหา ต่อ pc ผ่าน coxa จาก creative 7.1 digital out เข้า coxa แล้วเสียงมาไม่ครบ ทำไงดีครับ

ถ้าเสียงในเกม หรือ บน windows การต่อผ่าน coax/optical จะได้ PCM 2.0 (Stereo) เสมอครับ
ยกเว้นว่าเครื่อง pc คุณมีระบบ Dolby Digital Live! หรือ DTS Connect ก็จะได้เสียง 5.1/7.1 จากช่อง optical/coax ได้ครับ (ซึ่งมีเฉพาะ sound on board กับ การ์ดเสีียงอีกยี่ห้อนึง แต่ไม่ใช่ของ creative)

คำแนะนำ ถ้ารักจะเล่น pc กับเครื่องเสียง ขายการ์ดตัวนั้นทิ้งไปเหอะ ไร้สาระมากๆ
ตอนนี้ตลาด HTPC เขาแทบไม่เล่นการ์ดเสียงแยกกันแล้ว
แนะนำว่า ถ้าจะเอาแบบสุดๆ เล่น HDMI ดีกว่า ซึ่งมี chipset ของ Intel (ตระกูล G33, G35 และ G45 ที่กำลังจะออก) จะมี hdmi onboard และสามารถส่งสัญญาณเสียงแบบ PCM 7.1 ได้ (เจ๋งกว่า creative แน่นอน confirm)
และก็ chipset nvidia 8200 ก็รองรับ PCM 7.1 แล้วเหมือนกัน
ขาดแต่ ATI ที่ยังไม่รองรับ PCM 7.1 แม้จะมี HDMI เหมือนกันก็ตาม

อ้อ แต่เสียง PCM 7.1 นี่ ต้องเล่นแต่บน Vista มั้งครับ
เห็นว่าด้าน Mixer เสียงบน Vista ทำได้ดีกว่าด้วย
(ของ xp มันไม่ใช่เสียงแย่ แต่มันมีปัญหาบางอย่าง พวกเสียงปนกัน หรือไงเนี่ยแหละ)

#18 jaraba

.

Posted 16 May 2008 - 11:45 AM

ขอยืมมาลอง ฟังสัก 2 วันได้ไหมครับ

#19 darksnake

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 16 May 2008 - 11:49 AM

d33561e9.gif2 อ่านแล้วแหล่มเลยย ที่บ้านก็มี HT เหมือนกันแต่เปิดไม่ได้เซ็งเลย เราว่าเราเปิดเบาแล้วเชียวนะปรับ volume ไว้ที่ -40

#20 bebb

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 17 May 2008 - 08:38 AM

:aha: เสร็จโจร