`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

มีแค่ กีต้า เล่นได้ป่าวครับ

MishimoO's Photo MishimoO 12 May 2008

คือผมมี จอย กี้ต้า ของ PS2 กับหัวแปลง PS3
ตอนแรกคิดว่าจะเล่น Guitar Hero III แต่ มันไม่ขายแยก แผ่นอย่างเดียว ต้องซื้อ หมดเลย กี้ต้าแผ่น
แล้ว rockband หละครับ มันแยกชิ้นขายป่าวครับ
สมมุต ว่าไม่แยก ถ้าซื้อตัวกล่องแล้ว มันมีครบชุดเลยหรือครับ กลอง กี้ต้า etc คือ อยากเล่นแค่ กีต้าหนะครับ
หรือว่า ไม่ต้องมีแผ่น load share ได้เลย

wisthawat's Photo wisthawat 12 May 2008

อุปกรณ์แยกขายมีออกแน่นอนครับ..แต่ผมไม่รู้ว่าออกขายรึยังนะครับ..ไม่ได้ตามข่าวเลย..
แต่ที่แน่ ๆ ผมเห็นกีตาร์ที่เป็นของ 3rd party อ่ะครับ..ออกแล้ว..เห็นเค้าว่าเล่นได้ทั้ง RockBand แล้วก็ Guitar Hero เลยครับ..สนนราคาไม่ทราบจริง ๆ เห็นเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาที่สะพานเหล็ก
ถ้าคุณซื้อกีตาร์ตัวนั้น...ที่เหลือก็ซื้อแผ่นเกมส์เพิ่มอีก 1 แผ่นเท่านั้น
สำหรับการ load share ใช้สำหรับเพลงเสริมเท่านั้นครับ..การเล่นยังงัยก้ต้องอาศัยแผ่นเกมส์หลักอยู่ดีครับ
ถ้าซื้อเป็นกล่องชุดใหญ่จะได้ครบเลยครับ
กลอง 1 ตัว
กีตาร์ 1 ตัว
ไมค์ 1 ตัว
แผ่นเกมส์ 1 แผ่น
Edited by wisthawat, 12 May 2008 - 03:29 PM.

bios's Photo bios 12 May 2008

ของ PS2 ไม่น่าจะเอามาใช้กับ PS3 ได้นะครับ ลองตรวจสอบดูอีกที
ส่วนเรื่องอุปกรณ์ขายแยกนั้น Rockband มีขายแยกทุกชิ้นครับ (แบบอุปกรณ์แยกชิ้นจะไม่รวมเกมด้วย) เลือกซื้อได้ตามกำลังทรัพย์ครับ

MishimoO's Photo MishimoO 13 May 2008

ผมลองไปเดินหา ซื้อ แค่ แผ่น อย่างเดียว แล้วครับ ไม่มีขายเลย ส่วนมาก ขายเป็น set
สงสัยต้องรอ EA Thailand เอามาขายแหล่ว

ขอบคุณ คุณ bios และ wisthawat ครับ ที่ช่วยตอบครับ ไว้หาซื้อได้ แล้วขอ ร่วมวงด้วยครับ อิอิ

overtune's Photo overtune 13 May 2008

เคยลองเอาจอยกีตาร์ ps2 ต่อเข้า ps3 แล้ว แต่เกมส์มันไม่รู้จักอุปกรณ์ แต่กด ขึ้นๆลงๆ ปุ่มต่างๆได้ครับ แต่ยังไ่มได้ลองกับ GH3

wisthawat's Photo wisthawat 13 May 2008

สำหรับแผ่นอย่างเดียวผมเห็นที่ร้าน Nadz เคยเอาเข้ามาน่ะครับ..ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังเอาเข้ามาอยู่เหมือนเดิมรึเปล่าน่ะครับ

nextky's Photo nextky 15 May 2008

แล้วกลองอย่างเดียวราคาเท่าไหร่คับ

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 15 May 2008

QUOTE (nextky @ May 15 2008, 03:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วกลองอย่างเดียวราคาเท่าไหร่คับ

เห็นขายกันอยู่ 5พัน-5พัน5 คับ

nextky's Photo nextky 15 May 2008

QUOTE (Ka-ToA @ May 15 2008, 04:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นขายกันอยู่ 5พัน-5พัน5 คับ
ขอบคุนคับ

MishimoO's Photo MishimoO 15 May 2008

QUOTE (overtune @ May 13 2008, 12:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เคยลองเอาจอยกีตาร์ ps2 ต่อเข้า ps3 แล้ว แต่เกมส์มันไม่รู้จักอุปกรณ์ แต่กด ขึ้นๆลงๆ ปุ่มต่างๆได้ครับ แต่ยังไ่มได้ลองกับ GH3

ขอบคุณครับ ที่ทดสอบให้ สรุปแล้ว คือเอามาเล่น RB ได้หรือป่าว หรือว่าแค่กดปุ่มได้ ช่วย confirm ด้วยครับ
ถ้าได้ก็สบายเลยหา ซื้อแผ่นอย่างเดียว พันบาท af48944b.gif

overtune's Photo overtune 15 May 2008

ไม่ได้ครับ กดปุ่มต่างๆได้หมด แต่พอจะเล่นมันไม่ให้เล่น มันไม่รู้จักกีตาร์