`

Jump to content

วิธีทำ Ghost สำหรับ TEKKEN 5 DR ครับ

4 replies to this topic

#1 Brutal-Method

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 29 August 2006 - 07:22 PM

Ghost คือ การจำลองรูปแบบการต่อสู้ของเราในแบบของ AI ครับ
ตัวเกมจะคำนวนการต่อสู้ของเราและ save ไว้ในรูปแบบของ Ghost
เราสามารถนำเอา Ghost มาสู้กันได้ครับ
ผมลองเอา Ghost ตัวผมมาเล่น ทำดีนะผมว่า ท่าคอมโบนี่ใช่เลยที่ผมใช้ แต่บางทีมันดันเก่งกว่าผมอีก ..555 :ahhna
อ่านจบทำเป็นแล้วมาโพส Ghost กันดีกว่า ดีกว่า สนุกกว่าเล่นกะคอมนะ หุๆ :D

ทำตามนี้เลยครับ (ทั้งหมดนี้ทำใน PC นะครับโดยต่อ USB )

1. ไปโหลด Ghost Set Up ได้ตามโซนเกมของคุณครับ (Asia-JP-EU-US) คลิ๊ก

2. พอโหลดมาแล้วแตกไฟล์ออกมาจะได้ ไฟล์2 ไฟล์ที่จะต้องใช้ คือ
- ICON0
- PARAM.SFO

3. สร้างโฟลเดอร์ขึ้นมา โดยใช้ชื่อว่า UCAS40099GHOSTF แล้วนำไปใส่ที่เดียวกันที่ไว้ SAVE ครับ คือ PSP> SAVEDATA

4. นำเอาไฟล์ที่ได้ในข้อ 2 มาใส่โฟลเดอร์ที่สร้างไว้ในข้อ 3 ครับ

5. โหลด GHOST ผมได้ ที่นี่]

LAW (Deity)
W 604
L 188
76.16%
อันดับที่ 1848 ของโลก (เหอๆ)

6. พอโหลดมาจะได้ชื่อว่า PLAYER01.GHO ให้เปลี่ยนชื่อเป็น PERSONXX.GHO
***ตัวXX ให้เปลี่ยนเป็นตัวเลขระหว่าง 00-33 ครับ***
**เกมนี้รองรับ Ghost ได้ถึง 34 ตัวเลย**
*Ghost ของเราเองจะอยู่ในโฟลเดอร์ UCAS40099GHOSTM ครับ*

7. เข้าเกมได้เลยครับ แล้วไปเลือก Ghost ได้ที่ Profile จากนั้น Ghost Lists และก็จะเลือก Friend Ghost ที่เป็นตัวผมได้

8. Ghost พวกนี้จะเจอได้ใน Arcade Mode หรือเล่นได้เลยที่โหมด Tekken dojo ใน Yurin Dojo ครับ

9. แถมอีกนิดวิธีการสร้าง Ghost ของเรา ก็กดเปิดที่ ghost update ตอนกด pause เท่านั้นครับ

ลองดูนะครับ แล้วเอา Ghost ของท่านๆมาโพสด้วยล่ะ :thumb

Edited by Brutal-Method, 29 August 2006 - 07:43 PM.

#2 getter

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 29 August 2006 - 08:36 PM

OK คับขอลองก่อนเด่วส่งมาลอง :lol:

#3 getter

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 29 August 2006 - 10:34 PM

http://www.yousendit.com/transfer.php?acti...5A3F7CA71DF5A5F
ช่วยเอาไปลองหน่อยคับ Asuka คับเหอ เหอ เหอ : Ohhhh

#4 Brutal-Method

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 30 August 2006 - 11:45 AM

เจ๋งดีครับ เทสแล้ว
รู้สึกว่าจะเน้น 10 hit combo ใช่ป่ะ :D
แต่กันไม่ค่อยเยอะอ่ะครับ
แต่ดีครับ ผมอยากสุ้กับหลายๆตัวละครหน่อย
เจอบางตัวแพ้ทางกันจริงๆ

ปล. ส่งกันมาเยอะๆนะครับ ฟอรั่มนี้เหงาจริงๆ ^_^

#5 god_psp

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 04 October 2007 - 10:51 AM

ขอบคุณครับ