`

Jump to content

เเฟนปืนเข้ามาหน่อยครับ

12 replies to this topic

#1 marco_o

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 08 May 2008 - 06:49 PM

ผมอยากรู้ว่า ฟลามินี่ ที่จะย้ายไปเล่นให้มิลานนี่เก่งมากไหมครับ ถ้าให้ 10 ระดับเขาอยู่ระกับไหน เพราะอ่านข่าวมาว่ามิลานจะไม่เอาเหยินเพราะได้ฟลามินี่เลยคิดว่ามันเก่งขนาดนี้เลยเห
รอเนี่ย ผมชอบเชสมากๆครับ(เเม้ว่าผมเเฟนเเมนยูก็ตาม) เเต่ไม่รู้ว่าฟลามินี่เล่นคู่เชสเเล้วมันทำหน้าที่ยังไง เหมือนวิเอร่ากับเปอตีไหม ยังไงรบกวนเเฟนปืนมาบอกหน่อยครับ ถือว่าคุยกันขำๆเเลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ

#2 jaraba

.

• High Royal Executive Members

Posted 08 May 2008 - 08:56 PM

ไม่เหมือน เปอตี กับ ไอ้ปี้ด ครับ เพราะเขาเล่นตัวรับทั้งคู่ ผมว่าที่ไม่เอา เหยินเพราะ ไม่มีเงินซื้อมากกว่าครับ เต็ม 10 นี่ผมไห้ 7 ครับ ซึ่งผมคิดว่าเหมาะกับ แผนมิลานมาก ผมว่านะครับ ตัวรับ 3 คอยไล่ 2 คือ พี่รถถัง กับ เจ้า ฟ้ามณี ส่วน ปิโล่ คอยเปิดบอล ไห้ กาก้า ทำ เกมรุกเต็มที่ ซีดรอฟ ช่วย หน้าเป้า ปาโต้นะครับ ผมชอบนะ ตรงขยัน กับ วิ่งไม่มีหมด อาจไม่เด่น แต่ขาดไม่ได้ ผมยังนึกอยู่ ปีหน้าไคร ยืนตัวรับ ปืน ต้องซื้อแล้วล่ะ Gilbeto ไม่ไหวแล้วหล่ะ ช้าไปเข้าระบบ ไม่ได้ Denilson ก็ไม่เก๋า พอ ต้องซื้อแน่นอนครับ

#3 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 08 May 2008 - 10:35 PM

ผมว่าก็เก่งในระดับนึงครับแต่ยังไม่ถึงกะระดับสูงนะครับ

#4 FM_Bayern

:)

Posted 09 May 2008 - 12:53 AM

ผมว่าแค่ฟอร์มช่วงหลังๆมา เค้าดีนะ แต่จริงๆแล้วผมว่าเค้าก็นักเตะธรรมดาๆคนนึงแหละ 154218d4.gif

#5 blue_key

one of the best in my life

Posted 09 May 2008 - 05:59 PM

วิ่งไล่บอลดีครับ เล่นเกมรับ คอยตัดเกมก็ดี แล้วก็เล่นได้ครบ 90 นาทีสบายๆเลย
ที่ไม่เอาเหยินเพราะผมว่า เรื่องเงินกับเรื่องตำแหน่งน่ะ มันเหมือนไปทับกับกาก้าน่ะครับ
เอาฟลามินี่ไปผมว่าเวิร์คกว่า คอย support กาก้า เหมือนกับที่เล่นกับ เชส ถ้าทำได้อย่างนั้นจะเวิร์คมากเลย
เต็ม 10 ผมให้ 7ครึ่ง ครับรายนี้

#6 nut99

キラー!

• Junior Moderator

Posted 09 May 2008 - 09:35 PM

สวัสดีครับคุณอุ๋ย ผมแฟนปืนเองครับ 55318906.gif

ฟลามินี่ ผ่านแบ็คมาก็แล้ว ปีกขวา ปีกซ้าย เล่นได้หมด
ที่เห็นโดดเด่นในฤดูกาลที่ผ่านมา คือ กองกลางตัวรับ
เห็นเค้าว่าสไตล์ กัตตูโซ่ แต่มีดีกว่าตรงที่อายุ 24 นี่แหละครับ

#7 marco_o

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 10 May 2008 - 12:20 PM

875328cc.gif โอว .... ขอบคุณเเฟนๆปืนเเละเพื่อนๆ มากๆนะครับ ผมเวลาดูปืนเตะไม่ค่อยเห็นฟลามินี่ลงบ่อยนัก(มักเจ็บ)เลยไม่รู้ว่าเล่นเเบบไหน เเต่ยืนยันว่า เชส สุดยอดครับผม (มันเล่นเร็ว+กล้ามากๆ) เสียดายที่แมนยูไม่มีเเบบเชส(สโคลเเก่ไปแล้วอ่ะครับ) เพราะคาริกกับฮากรพจะเด่นเรื่องรับมากกว่า เเต่เสียดายนะครับที่ฟลามินี่ไม่อยู่ปืนเเล้ว เเต่ผมเชื่อว่าเวนเกอร์คงมองหาตัวดีๆไว้อยู่เเล้วล่ะครับ ระดับเวนเกอสายตาดีมากในการเลือกซื้อครับ สงสารเหยินที่ปีนี้เเย่มากๆครับ คนละเรื่องกับปีที่เเล้วเลยนะเนี่ย

#8 jaraba

.

Posted 10 May 2008 - 01:20 PM

QUOTE (marco_o @ May 10 2008, 12:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
875328cc.gif โอว .... ขอบคุณเเฟนๆปืนเเละเพื่อนๆ มากๆนะครับ ผมเวลาดูปืนเตะไม่ค่อยเห็นฟลามินี่ลงบ่อยนัก(มักเจ็บ)เลยไม่รู้ว่าเล่นเเบบไหน เเต่ยืนยันว่า เชส สุดยอดครับผม (มันเล่นเร็ว+กล้ามากๆ) เสียดายที่แมนยูไม่มีเเบบเชส(สโคลเเก่ไปแล้วอ่ะครับ) เพราะคาริกกับฮากรพจะเด่นเรื่องรับมากกว่า เเต่เสียดายนะครับที่ฟลามินี่ไม่อยู่ปืนเเล้ว เเต่ผมเชื่อว่าเวนเกอร์คงมองหาตัวดีๆไว้อยู่เเล้วล่ะครับ ระดับเวนเกอสายตาดีมากในการเลือกซื้อครับ สงสารเหยินที่ปีนี้เเย่มากๆครับ คนละเรื่องกับปีที่เเล้วเลยนะเนี่ย

มี อันเดอสัน ไงลุงอุ๋ย มีความเร็ว เด่นเกม รุก ถ้า เชส ไม่ได้ลงกับ ฟ้ามณีก็ไม่เด่นเท่าไรนะครับ สังเกตุ ตอนเอา น้า กิล ลงเกมจะช้าลง เชส จะไม่ค่อยเด่นอย่างเห็นได้ชัดเลย ลุง ส่วนเหยิน ถ้านัดไหนเล่นดีจะยิ้ม พี่เหยิน มันอารมณ์ ศิลปิน ถ้าอารมณ์ ไม่ดี ไม่ยิ้ม เล่นไม่ออก

#9 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

Posted 10 May 2008 - 11:03 PM

QUOTE (jaraba @ May 10 2008, 01:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มี อันเดอสัน ไงลุงอุ๋ย มีความเร็ว เด่นเกม รุก ถ้า เชส ไม่ได้ลงกับ ฟ้ามณีก็ไม่เด่นเท่าไรนะครับ สังเกตุ ตอนเอา น้า กิล ลงเกมจะช้าลง เชส จะไม่ค่อยเด่นอย่างเห็นได้ชัดเลย ลุง ส่วนเหยิน ถ้านัดไหนเล่นดีจะยิ้ม พี่เหยิน มันอารมณ์ ศิลปิน ถ้าอารมณ์ ไม่ดี ไม่ยิ้ม เล่นไม่ออก

ที่ไม่เด่นเพราะเชสต้องพะวงตรงกลางสนามว่าเค้าจะบุกขึ้นมาแบบสี่ห้าตัวแล้วลุงจิลจะเ
อาไม่ไหวอ่ะครับ
ถ้าสังเกตุเวลาที่ลุงจิลลง เชส จะพยายามยืนคู่กันตรงกลางสนามมากกว่า แต่ถ้าใช้แผนนี้กองหน้าต้อง 2 คนครับ
เพราะจะได้มีช่องทางในการผ่านบอลเยอะขึ้น

ส่วนฟ้ามณีของผมนั้นฤดูกาลนี้เล่นดีขึ้นมากครับ คงอาจจะเป็นเพราะอยากให้ทางสโมสรเห็นคุณค่าจริงๆของเค้า
+อยากได้ค่าเหนื่อยเพิ่มจากเมื่อก่อน เลยพยายามอัพเกรดตัวเอง แต่พอเล่นดีเข้าหน่อยเค้าเลยมีแต้มต่อไงครับ
แต่ว่าเพดานค่าจ้างทางทีมอาร์เซนอล มันน้อยจริงๆแหละครับ ส่วนตัวผมให้คะแนนนักเตะคนนี้ในฤดูกาลนี้ 6.8 ครับ
บางครั้งการปั้นเกมรุกของพี่แกยังไม่ดีเท่าไหร่ครับ แต่ว่าพี่แกยิงไกลได้ดีนะผมว่ายังไงก็ดีกว่ากั๊ตจังอ่ะนะ(ไล่บอลอย่างเดียว)

ค่าเหนื่อยนักเตะปืนจากแหล่งข่าวที่น่าเชื่อถือ

เชส 50000 ปอร์น / สัปดาห์ (ตามสัญญาใหม่เชส ที่เพิ่งต่อไป เชส ได้ เป็น 70000 นะครับ ลืมแก้)
กัลลาส 70000 ปอร์น / สัปดาห์
คลีชี่ 20000 (ปล.นี่แบ๊กซ้ายยอดเยี่ยมของพรีเมียร์เลยนะ..ได้แค่นี้)
ดิอาบี้ 12000 ปอร์น / สัปดาห์
บ้ายอ 40000 ปอร์น / สัปดาห์
ดูดู้ 25000 ปอร์น / สัปดาห์
เบนเนอร์ 9000 ปอร์น / สัปดาห์
ซานญ่า 30000 ปอร์น / สัปดาห์
น้าจิล 40000 ปอร์น / สัปดาห์
เทพเอ้ 30000 ปอร์น / สัปดาห์
น้าเยน 30000 ปอร์น / สัปดาห์
แป้ง 27500 ปอร์น / สัปดาห์
เห็บ 40000 ปอร์น / สัปดาห์
เพอซี ไม่เกิน 40000 ปอร์น / สัปดาห์
ตูเร่ 65000 ปอร์น / สัปดาห์
เทพดอส 25000 ปอร์น / สัปดาห์
เดนิสัน ประมาณ 5000 - 8000 ปอร์น / สัปดาห์
อัลมูเนีย ประมาณ 20000 ปอร์น / สัปดาห์
เจ้าหนูวัลคอต ไม่เกิน 20000 ปอร์น / สัปดาห์

นักเตะนอกเหนือจากนี้ ค่าเหนื่อย ไม่เกิน ปอร์น / สัปดาห์

(จากคำโพสของ Elef ..ซึ่งผม ดูใน เวป ของ ปืน ก็ใกล้เคียง ดูแค่นั้น ไม่ ดู ใน FM เทียบด้วย ใกล้เคียงกัน)

เงินเดือนก็น้อย ....แล้วจะมีกำลังใจให้ออกมาทำงานให้ดีที่สุดได้อย่างไรกันเล่า...
เครดิต reyeshenry1022 จากเว็ป SS

ปล.อย่าได้ตกใจนะครับว่าค่าเงินปอนด์ เขียนแบบนั้นหรือ จขกท. เค้าพิมพ์ผิดง่ะ 154218d4.gif

#10 blue_key

one of the best in my life

Posted 12 May 2008 - 04:36 PM

เทพดอส 25000 เลยเหรอ แบ่งไปให้แป้งหน่อยเหอะ

#11 ~!3oSo~!!!~SenSeN~

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 23 May 2008 - 07:03 PM

เดกแมนยู เข้ามาอ่านข่าวคราว ค๊าบบบ

#12 moonwalk

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 18 June 2008 - 09:43 AM

เล่นดีน่ะ แต่ผมว่ายังไม่สุดเหมือนเชสอ่ะครับ

#13 daonua

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 27 June 2009 - 06:15 PM