`

Jump to content

ขออนุญาต พิจารณาตนเองครับ

84 replies to this topic

#81 pandora360

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 09 May 2008 - 12:39 AM

พี่ชายเรา สุดยอออด ^_^

#82 Markoto

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 09 May 2008 - 07:14 AM

QUOTE (Jax @ May 8 2008, 08:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ในกระทู้นั้นมีสมาชิกท้วงติงกันหลายคน แต่คุณเองเลือกที่จะไม่แล้วเก็บเอามาพูดตรงนี้
ได้ประโยชน์อะไรขึ้นมาครับ

หากคุณคิดจะติใครสักคนเพื่อก่อ ก็ควรพูดตรงๆ ต่อหน้าในเวลานั้น
คนที่ควรพิจารณาตัวเองจึงจะรู้และได้ยิน และเก็บเอาไปพิจารณาได้

ลองทบทวนดูนะครับ
(ขออภัยคุณ B'o'nk ด้วยครับ)

เพราะผมไม่ต้องการมีปัญหากับเด็กน่ะครับ
อีกอย่าง กระทู้นั้นร้อนแรงมาก
หากพูดอะไรไม่เข้าหูใคร ก็จะเป็นเรื่องอีก
และผมเล็งเห็นว่า มันไม่ใช่ประเด็นของกระทู้นั้นๆ
หากเปรียบ......ผมแสดงความคิดเห็นนี้ ค่อนข้างที่จะเหมาะกว่า ณ กระทู้นี้น่ะครับ

หากบังเอิญโชคดี คนๆนั้นมาอ่านข้อความของผมเข้า แล้วเกิดรู้ตัว หรือ ร้อนตัวเข้า
ก็อาจจะเก็บไปพิจารณาได้ด้วยตัวเอง หากยังคิดที่จะพัฒนาอยู่
ผมไม่ได้พยายามที่จะไปเปลี่ยนนิสัยใคร และไม่ได้พยายามที่จะไปติใครเพื่อก่อหรอกครับ
เพราะคนประเภทนั้น ผมไม่คิดที่จะไปคบค้าสมาคมเป็นเพื่อนด้วยอยู่แล้วครับ
จะเป็นอย่างไร ยังไง ก็ช่างครับ คนไหนดี ผมก็คบ
ยกตัวอย่างเช่น คุณเอก ที่ผมคุยด้วยได้เป็นชั่วโมง (ติว Obivion กันเป็นชั่วโมงๆ), คุณzard และอีกหลายๆคน คนดีดีมีเยอะครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ....

#83 Zard

DGO 2011

• High Royal Executive Members
  • Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 09 May 2008 - 09:53 AM

QUOTE (Markoto @ May 9 2008, 07:14 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เพราะผมไม่ต้องการมีปัญหากับเด็กน่ะครับ
อีกอย่าง กระทู้นั้นร้อนแรงมาก
หากพูดอะไรไม่เข้าหูใคร ก็จะเป็นเรื่องอีก
และผมเล็งเห็นว่า มันไม่ใช่ประเด็นของกระทู้นั้นๆ
หากเปรียบ......ผมแสดงความคิดเห็นนี้ ค่อนข้างที่จะเหมาะกว่า ณ กระทู้นี้น่ะครับ

หากบังเอิญโชคดี คนๆนั้นมาอ่านข้อความของผมเข้า แล้วเกิดรู้ตัว หรือ ร้อนตัวเข้า
ก็อาจจะเก็บไปพิจารณาได้ด้วยตัวเอง หากยังคิดที่จะพัฒนาอยู่
ผมไม่ได้พยายามที่จะไปเปลี่ยนนิสัยใคร และไม่ได้พยายามที่จะไปติใครเพื่อก่อหรอกครับ
เพราะคนประเภทนั้น ผมไม่คิดที่จะไปคบค้าสมาคมเป็นเพื่อนด้วยอยู่แล้วครับ
จะเป็นอย่างไร ยังไง ก็ช่างครับ คนไหนดี ผมก็คบ
ยกตัวอย่างเช่น คุณเอก ที่ผมคุยด้วยได้เป็นชั่วโมง (ติว Obivion กันเป็นชั่วโมงๆ), คุณzard และอีกหลายๆคน คนดีดีมีเยอะครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ....

สวัสดีครับคุณ Markoto ไม่ได้คุยกันนานมาก เกือบสองปีละมั๊ง สบายดีไหม ยังไม่ได้กลับมาไทยใช่ไหมครับ

คือตอนนี้ผมอยากชี้แจงนิดนึงเกี่ยวกับการทำงานของ mod หน่ะครับ ผมขออธิบายให้เข้าใจ
อย่างเคสนี้ มันเป็นปัญหาที่ยืดเยื้อมากๆ หลังจากที่ทั้งคุณ Frank คุณ Deadcell คุณ boo
สรุปเหตุการณ์ต่างๆ จนเหลือกุญแจหรือคำตอบหลักที่จะนำไปสู่ข้อเท็จจริงของปัญหานี้
จึงได้ตั้งคำถามขึ้นมา เป็นคำถามที่หลายๆ คนที่ได้เข้ามาอ่านก็สงสัย และอยากรู้ความจริงกันทั้งนั้น

ผมเองและก็ทีมงาน dgo ก็ได้ติดตามอ่านรายละเอียดมาโดยตลอด (ต้องบอกว่าละเอียดจริงๆ)
และมีการประชุมกันทาง msn มาโดยตลอดเกี่ยวกับปัญหาของคุณ Frank และคุณโจ
จนสังเกตุได้ว่าคำถามที่ทุกคนอยากได้คำตอบเพื่อจะได้จบเรื่องนี้ ทางคุณโจหลีกเลี่ยงที่จะตอบมาโดยตลอด
ทำให้หลายๆ คนได้คำตอบในใจกันอยู่แล้ว ว่าอะไรเป็นอะไร แต่ถึงอย่างนั้นก็ยังสรุปและปิดเรื่องนี้ไม่ได้
เพราะคณโจยังไม่ตอบความจริงออกมา ซึ่งเหตุนี้เอง ทำให้กระทู้วิ่งยาวถึง 20 กว่าหน้า (ยังไม่รวมกระทู้ก่อนหน้านี้)
และแต่ละคนก็เข้ามาเฝ้าตามอ่าน ออกความเห็น เป็นเหตุให้บอร์ด dgo ล่มไปหลายครั้ง ซึ่งตอนล่มเมื่อคืนวานซืน
ผมเองก็ต้องรีบมานั่งจัดการแก้ไขปัญหาของบอร์ดให้กลับมาใช้งานได้

หลังจากทาง admin และ mod ได้ปรึกษากันแล้ว เห็นว่าควรจะต้องให้คุณโจรีบตอบคำถามหลัก
เพราะยิ่งยืดเยื้อ ก็ไม่มีประโยชน์ใดๆ และยังเป็นสาเหตุทำให้บอร์ดล่มเป็นระยะๆ ถ้าคุณโจบริสุทธิ์ใจจริงๆ
คำถามนั้นมันน่าจะตอบออกมาได้ตั้งแต่แรกแล้ว ก็จะได้เคลียร์กันไปให้เรียบร้อย แต่มันไม่ใช่

การที่คุณ Jax ต้องออกมาตั้งคำถามและบอกว่าถ้าไม่ได้คำตอบแล้วจะแบนนั้น เพื่อต้องการจะให้คุณโจ
รีบออกมาตอบคำถาม จะได้ไม่ยืดเยื้ออีกต่อไป ซึ่งจริงๆ แล้ว admin และ mod ก็ไม่อยากจะเป็นฝ่ายยุ่งเกี่ยว
แต่จากกรณีนี้ ผมเห็นว่าเป็นการสมควรที่ทางคนกลาง ซึ่งเป็น mod ของ dgo จะยื่นมือเข้ามาเกี่ยวข้อง
เพราะมันเป็นผลกระทบต่อบอร์ดโดยตรง (จากที่ล่มไปหลายครั้ง) และเป็นปัญหาที่ยืดเยื้อ หากคุณโจไม่ตอบ เรื่องไม่มีทางจบ

จริงๆ Jax เองก็ได้ให้โอกาสคุณโจตอบคำถาม และมี deadline ไม่ได้ต้องให้ตอบเดี๋ยวนั้นทันที
แต่ถึงกระนั้น คุณโจก็ยังหลีกเลี่ยงไม่ตอบคำถามเหมือนเดิมและยังอ้างเหตุผลอื่นๆ แทน
จนกระทั้งทางคุณ GinolaBoy ได้รับการติดต่อจากคุณ boo และคุณ Frank เกี่ยวกับหลักฐานเพิ่มเติม
เพื่อที่จะขอเปิดกระทู้ใหม่ขึ้นมา (เนื่องจากกระทู้เก่าถูกล๊อคเอาไว้ เพราะยิ่งคนโพสเยอะอ่านเยอะ บอร์ดจะล่มอืก)
และตอนนี้หลังจากได้หลักฐานจากทั้ง 2 ท่านแล้ว ความจริงต่างๆ ก็ปรากฏ คุณโจถึงออกมายอมรับผิด
(เพราะถ้าคุณโจบริสุทธิ์จริงก็คงกล้าตอบคำถามนั้นไปตั้งแต่แรกแล้ว จริงไหมครับ)

หลังจากเหตุการณ์นี้จบ หลายๆ ท่านก็เข้าใจการทำงานของ mod แต่บางท่านอาจจะยังไม่เข้าใจ
อาจจะคิดว่าทำไม mod ที่นี่ใช้อำนาจกันจัง แต่ความเป็นจริงแล้วมันไม่ใช่แบบนั้นนะครับ
mod ไม่เคยใช้อำนาจอะไรที่ว่านั้นเลย แต่เป็นการใช้สิทธิ์ในการดูแลบอร์ด dgo ให้เป็นระเบียบ
อยู่ในความเรียบร้อยอย่างที่ควรจะเป็น ถ้าหากทุกวันนี้บอร์ด dgo อยู่โดยไม่มีใครดูแลตรงจุดนี้
ถามว่าวันนี้ dgo จะเป็นอย่างไร ผมบอกได้เลยครับ ว่าทั้ง admin และ mod ของที่นี่
ทำงานกันจริงจัง ทั้งๆ ที่ไม่ได้มีผลตอบแทนใดๆ เลย แค่ต้องการดูแลให้บอร์ด dgo ที่เป็นบ้านของพวกเราทุกคน
ให้ดีที่สุดตลอดไป อยากให้ทุกๆ คนเข้าใจพวกเราบ้างนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล. เดี๋ยวนี้ผมไม่ได้ online เจ้า 360 แล้วนะครับคุณ Markoto แต่เล่น offline อยู่ แล้วก็หันมาเล่น ps3 แล้วตอนนี้ 0fbbf481.gif

#84 manmaxi

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 10 May 2008 - 01:22 PM

4d6161fd.gif ผมไม่ให้คุณลาออกครับ

ไม่รู้จักกันแต่รักอ่ะเค่อะ 4e5dd44a.gif

#85 Uzsa

Shirokishi Monogatari Hikari to Yami no Kakusei

Posted 08 June 2008 - 11:54 AM

ไม่เคยทันเค้าทุกที เพิ่งสังเกตเห็นนะเนี้ย