`

Jump to content

สาวกสิงบลูเข้ามาหน่อยเกี่ยวกับ Lampard และ Ballack

9 replies to this topic

#1 burger

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 06 May 2008 - 10:16 AM

คือ ผม ว่าเรื่องวิ่งทีบลายกันไม่มีปัญหาหรอกนะ แต่ มี Ballack คนเดียวดูกลาง ป้อแป้มากอ่ะ

นัดเจอนิวคาสเซิล พอ Lampard ลงมาเริ่มคุมเกมได้

ถ้าลงกลางแบบ เอสเซียง บัลลัค แลมพาร์ด จะแจ๋วกว่าไหม

4e5dd44a.gif 4e5dd44a.gif

#2 CossackS

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 06 May 2008 - 10:46 AM

ผมว่า ลง3คน มันก็ไม่ใช่ว่าดีทุกนัดหรอกนะ

คงแล้วแต่แทคติค ของโค้ชด้วยมั้ง บัลลัค จะเด่นกว่า แลมพาด ตรงที่การเข้าสกัดบอล ผมว่าเด็ดขาดกว่า และ ก็ลูกกลางอากาศ

แต่ช่วงนี้ต้องบัลลัคมาก่อนละครับ กำลังฟอร์มดี แล้ว แลมพาดก็สภาพจิตใจ ไม่ดี + ไม่ค่อยได้ซ้อมเท่าไร

#3 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

• High Royal Executive Members

Posted 06 May 2008 - 10:56 AM

QUOTE (CossackS @ May 6 2008, 10:46 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่า ลง3คน มันก็ไม่ใช่ว่าดีทุกนัดหรอกนะ

คงแล้วแต่แทคติค ของโค้ชด้วยมั้ง บัลลัค จะเด่นกว่า แลมพาด ตรงที่การเข้าสกัดบอล ผมว่าเด็ดขาดกว่า และ ก็ลูกกลางอากาศ

แต่ช่วงนี้ต้องบัลลัคมาก่อนละครับ กำลังฟอร์มดี แล้ว แลมพาดก็สภาพจิตใจ ไม่ดี + ไม่ค่อยได้ซ้อมเท่าไร
เห็นด้วยครับ ว่าของเขาแรงจริงๆ แต่เมื่อคืน ดร็อกบา ล้าไปมากเล่นแค่สองสลึง 55318906.gif

#4 momo

เซียนเกม

Posted 06 May 2008 - 11:47 AM

อยากให้ ... บัลลัค ... ได้แชมป์ ยูฟ่า แชมเปี้ยน ลีค ครับ

หลังจากเคยเข้าชิง กับ เลเวอร์คูเซ๋น แต่ แพ้ ซีดาน เอ๊ย รีลมาดริด รอบชิง 2-1

#5 FM_Bayern

:)

Posted 06 May 2008 - 12:42 PM

เหอๆ มาเชียร์เชลซีเพราะบัลลัคเหมือนกันครับ แอบเชียร์ตั้งแต่สมัยอยู่เลเวอร์แล้ว 0fbbf481.gif

สมัยอยู่เยอรมัน ผมว่าเค้าเล่นคนละสไตล์ฺกับตอนมาอยู่เชลซีเลยอ่ะ 4519626a.gif ไม่เหมือนเดิมเลย แต่ไหนๆ คนมองว่าเล่นดี ก็ถือว่าดีครับ

อยากให้เค้าพิสูจน์ตัวเองให้ได้ baa60776.gif:

#6 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 06 May 2008 - 03:57 PM

น่าอิจฉาตัวเลือกเยอะ :aha:

#7 Special One

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members
  • Interests:PLAYSTATION 3 / FOOTBALL

Posted 07 May 2008 - 05:51 PM

บัลลัคช่วงนี้เล่นดีสุดๆ แลมก็คุมกลางได้ดีสุดๆ(ชอบมากๆโดยส่วนตัว) เอสเซียงเล่นดีทุกๆนัดเลยแข็งสุดๆ
สรุปชอบทุกคน ถ้าเล่นพร้อมกัน 3 คนแล้วทำให้เข้าขากันให้ได้มากกว่าผมว่าเชลซีสุดยอดครับ
ส่วนแลมกับบัลลัคผมว่าเล่นคล้ายๆกันแต่ก็มีบางอย่างที่แลมทำได้แต่บัลลัคทำไม่ได้เช่
น การจ่ายบอล การคุมจังหวะเกมส์
แต่ก็มีส่วนที่บัลลัคทำได้แต่แลมทำไม่ได้เช่น คุมเกมส์ตรงกลาง การเข้าประทะ การตัดเกมส์ เกมส์รับ
อย่างที่บอกครับถ้าสองคนนี้เล่นด้วยกันได้ดีกว่านี้ช่วยกันเติมส่วนที่ขาดหายไปของแต
่ละคนผมว่ากองกลางจะแกร่งขึ้นมากทีเดียวครับ
ยิ่งถ้ามีเอสเซียงมายืนตัวรับอีกตัวนี่สุดๆครับ

อาจจะยาวไปหน่อยแต่เป็นความเห็นส่วนตัวครับ
รักเชลซีที่ซู้ดดดดดเยยยยยย af48944b.gif

#8 ~!3oSo~!!!~SenSeN~

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 23 May 2008 - 07:04 PM

เดกผี เข้ามาอ่าน ข่าวคราว ก๊าบบบ

#9 moonwalk

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 18 June 2008 - 09:43 AM

เหมือนต่ำแหน่งมันจะทับกันอ่ะ

#10 daonua

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 27 June 2009 - 06:15 PM