`

Jump to content

ถามเรื่องออนไลน์ของ COD4 ครับ

• You cannot reply to this topic
8 replies to this topic

#1 grasfersia

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 03 May 2008 - 02:36 PM

คือสมัครไอดีเรียบร้อยแล้ว แล้วก็เข้าเกมส์ไปเลยสงสัยครับคืออยากรู้ว่าถ้าเรายังไม่ได้แอดเพื่อนเลยนี่เราจะเล่
นได้มั้ยครับ แล้วถ้ายังไม่ได้แอดเพื่อนแล้วจะเล่นกับพวกต่างชาตินี่ต้องเข้าไปตรงไหนครับ

#2 donutpla2

ヌルヌル大好き

• High Royal Executive Members

Posted 03 May 2008 - 03:02 PM

กดค้นหาเกมเลยครับปุ่มบนสุด ไม่ยากรับรอง
เกมนี้เล่นกับเพื่อนยากครับ แต่เล่นกับคนไม่รู้จักน่ะง่าย เพราะเกมมันไม่ให้ตั้งห้องมันจะหาห้องให้เราออโต้

#3 grasfersia

เซียนเกม

Posted 03 May 2008 - 03:08 PM

QUOTE (donutpla2 @ May 3 2008, 03:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กดค้นหาเกมเลยครับปุ่มบนสุด ไม่ยากรับรอง
เกมนี้เล่นกับเพื่อนยากครับ แต่เล่นกับคนไม่รู้จักน่ะง่าย เพราะเกมมันไม่ให้ตั้งห้องมันจะหาห้องให้เราออโต้

รู้สึกว่าผมกด Find Game แล้วอะครับแล้วมันรอนานเด๋วคืนนี้จะลองใหม่แล้วจะแอดไปครับ

#4 Dante'

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 03 May 2008 - 03:41 PM

QUOTE (grasfersia @ May 3 2008, 03:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รู้สึกว่าผมกด Find Game แล้วอะครับแล้วมันรอนานเด๋วคืนนี้จะลองใหม่แล้วจะแอดไปครับ

บางทีต้องดู setting ตรง network ของเครื่อง PS3 ของคุณด้วยนะครับว่าเซ็ทถูกต้องรึเปล่า แล้วถ้าใช้ router ด้วยก็ต้อง forward port ให้เรียบร้อยก่อนนะครับ ลอง test connection ดูนะครับ ว่า NAT เป็น type อะไร ถ้าเป็น type 1 (ใช้สายแลนต่อเข้าเครื่อง) หรือ type 2 (ใช้ wireless) ก็โอเคครับ แต่ถ้า NAT เป็น type 3 นี่ต้อง setting ที่ router ก่อนนะครับ ให้ forward port ที่ PS3 มันใช้อะ ไม่แน่ใจว่า port อะไรบ้าง (ประมาณ 4 port ได้) ลองค้นจากกระทู้เก่าๆในบอร์ดนี้ดูก้อได้ เคยมีเขียนไว้เกี่ยวกับ setting network ของ PS3 หวังว่าจะได้เจอกันนะครับคืนนี้ แอดผมมาได้เลย

#5 grasfersia

เซียนเกม

Posted 03 May 2008 - 04:22 PM

QUOTE (Dante' @ May 3 2008, 03:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
บางทีต้องดู setting ตรง network ของเครื่อง PS3 ของคุณด้วยนะครับว่าเซ็ทถูกต้องรึเปล่า แล้วถ้าใช้ router ด้วยก็ต้อง forward port ให้เรียบร้อยก่อนนะครับ ลอง test connection ดูนะครับ ว่า NAT เป็น type อะไร ถ้าเป็น type 1 (ใช้สายแลนต่อเข้าเครื่อง) หรือ type 2 (ใช้ wireless) ก็โอเคครับ แต่ถ้า NAT เป็น type 3 นี่ต้อง setting ที่ router ก่อนนะครับ ให้ forward port ที่ PS3 มันใช้อะ ไม่แน่ใจว่า port อะไรบ้าง (ประมาณ 4 port ได้) ลองค้นจากกระทู้เก่าๆในบอร์ดนี้ดูก้อได้ เคยมีเขียนไว้เกี่ยวกับ setting network ของ PS3 หวังว่าจะได้เจอกันนะครับคืนนี้ แอดผมมาได้เลย

เครื่องผมเป็น Nat type 2 ครับ

#6 honmaru

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 03 May 2008 - 04:32 PM

เครื่องผม​เป็น​ Nat type 2 ​ครับ แต่ของผมใช้ต่อทางสายแลนนะครับ

1กะ2 ต่างกันแบบนี้หรอครับเพิ่งจะรู้และของผมมันแลนอ่ะทำไมเป้น 2 อ่ะ

#7 dusty

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 03 May 2008 - 04:45 PM

QUOTE (honmaru @ May 3 2008, 04:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เครื่องผม​เป็น​ Nat type 2 ​ครับ แต่ของผมใช้ต่อทางสายแลนนะครับ

1กะ2 ต่างกันแบบนี้หรอครับเพิ่งจะรู้และของผมมันแลนอ่ะทำไมเป้น 2 อ่ะ

1น่าจะเป็น การต่อตรงๆจากเราท์เตอร์ โดยไม่ได้ต่อกับคอมนะครับ

ส่วน2ก็การที่ใช้เราท์เตอร์ แบบหลายพอร์ตแยกมาทั้งที่เครื่องเกมส์และคอมครับ

#8 H2O

空のティーア

Posted 03 May 2008 - 04:49 PM

Maxnet หรือเปล่าครับ? ของผมรอเป็นชาติเลยล่ะ บางวันก็ช้าจนไม่ได้เล่น
(แต่ถ้าเข้าได้แล้วจะลื่นเลยครับเพราะต่อกับคนไทยด้วยกัน

ตรงข้าม ผมมีอีกอันเป็น TOT โหลดข้อมูลไวมาก แต่เล่นกับคนไทยไม่ลื่นเท่า
Maxnet

#9 DaDaaMoE

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 04 May 2008 - 04:51 AM

ถ้าเป็น maxnet ขอแนะนำ Package Premier ครับ ผมก็เพิ่งไปเปลี่ยนมาเล่น ออนไลน์ ได้ลื่นไหลจริงๆครับ แหะๆ

เล่นกับฝรั่ง ยังไม่แลคเลย