`
←  DGO ANIMANIA CLUB - อนิเม การ์ตูนใหม่ๆในใจคุณ
Logo
»

ไม่ทราบว่ามีใครดูเรื่องCode geassรึป่าวครับ

~Dante~'s Photo ~Dante~ 29 Apr 2008

บทเริ่มสั้นๆของเรื่อง
เรื่องราวของCode Geass เริ่มต้นขึ้นเหมือนบทนำนั่นคือ ญี่ปุ่นโดนจักรวรรดิ์บริททาเนียบุกและโดนยึดเป็นอาณานิคม และถูกเปลี่ยนชื่อเป็นAREA 11 คนญี่ปุ่นโดนเปลี่ยนชื่อเป็น Eleven และกลายเป็นพลเมืองชั้น 2 และโดนขับไล่ออกจากเมืองไปอยู่ในซากเมือง...ในวันแรกที่บริททาเนียเข้ามาบุก เด็กชาย 2 คน คือ ลูลูช และ ซึซาคุ ก็ได้สัมผัสกับเหตุการณ์จริง และรอดชีวิตมาได้ โดยไม่ทราบเลยว่า ใกล้ๆที่พวกเขายืนอยู่จะมีเด็กสาวผมสีเขียวยืนมองพวกเขาอยู่...ในวันนั้น ลูลูชสาบานว่าตนเองจะล้มล้างจักรวรรดิ์บริททาเนียให้ได้

อันนี้เอามาจาก
http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=e...group=1&gblog=3
้อยากชมรีวิวเต็มๆตอน1ก็เชิญคลิ้กตามLinkนะครับ
แต่มันสปอยตอน1เต็มนะ
ใครไม่อยากเสียอสรสก็ไม่ต้องไปกดนะครับไปหามาดูซะ

Repที่1กับ2ของกระทู้นี้มีสปอยรุนแรงนะครับใครยังไม่ดูให้ข้ามๆไปเสียผมเตือนคุณแล้วนะ 154218d4.gif
Edited by ~Dante~, 05 May 2008 - 10:36 PM.

etorys's Photo etorys 30 Apr 2008

สุดยอด anime ของปีที่แล้วสำหรับผมเลยมันส์มากๆ หักมุมสุดๆ ยิ่งตอนยูฟี่ตายได้ใจมากๆ R2 ดูไปสองตอนเองสนุกเหมือนกัน แต่เหมือนว่า GEASS มันจะเริ่มเกลื่อน หรือว่ามันหาซื้อได้ตามห้างเนี๊ย
เมื่อวานก็พึ่งดู 00 จบ ชอบมากเหมือนกัน อย่าดูต่อจังโว้ยยยยยยยย

rahxephone's Photo rahxephone 03 May 2008

QUOTE (etorys @ Apr 30 2008, 02:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สุดยอด anime ของปีที่แล้วสำหรับผมเลยมันส์มากๆ หักมุมสุดๆ ยิ่งตอนยูฟี่ตายได้ใจมากๆ R2 ดูไปสองตอนเองสนุกเหมือนกัน แต่เหมือนว่า GEASS มันจะเริ่มเกลื่อน หรือว่ามันหาซื้อได้ตามห้างเนี๊ย
เมื่อวานก็พึ่งดู 00 จบ ชอบมากเหมือนกัน อย่าดูต่อจังโว้ยยยยยยยย

ยูฟี่ตายได้ใจตรงไหนฟร่ะ ยูฟี่จังงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง e111de78.gif

ภาคแรกผิดหวัง เนื้อเรื่องมาแหวกน่าติดตามมากแต่จบได้ห่วยสำหรับผม ไม่ว่าเมะจะมีภาคต่อหรือไม่ต้องมีบทสรุปที่ชัดเจนในภาคนั้นๆด้วย
นี่เล่นออกมาจนเกือบจบแล้วทิ้งช่วงไปเปงเดือนๆ แล้วออก2ตอนสุดท้ายมาหักจบแบบที่ไม่เคลียอะไรเลย เข้าใจว่ามีภาคต่อแต่มันต้องจบให้ดีด้วยนะT_T

ภาค2 Geass เกลื่อนจิงๆด้วย รอดู ว่าGeass ของไอ้สุ มันจะมีความสามารถแบบไหน ^^

ยูฟี่จัง พูดแล้วคิดถึงงงงงงงงงงงงงง d33561e9.gif2

00นี่จบใช้ได้เคลียส่วนนึงแล้วทิ้งปริศนาไว้รอseason2ส่วนนึง รอตุลามาดูต่อกานโน๊ะ af48944b.gif

ginji's Photo ginji 05 May 2008

พระเอกมันชื่อ ลูลูช รึเปล่าครับอ่านว่าอะไร ซับ eng อ่านไม่ค่อยออก

~Dante~'s Photo ~Dante~ 05 May 2008

น่าจะลูลูชนะครับแต่ก็ยังเห็นคนเรียกลูลู่ไม่รู้ว่าจะเรียกอันไหนกันแน่
เรียกมันทั้งคู้ไปเลย 55318906.gif

MoDiFy's Photo MoDiFy 05 May 2008

มีแต่ซัป en เหะ
โหลดมาดองยังไม่ได้แตะเลย

~Dante~'s Photo ~Dante~ 05 May 2008

ซับไทยผมเห็นมีแอบๆปล่อยบ้างนะครับลองหาดูเพื่อจะเจอ(อันนี้season2)
ด้านseason1ซับไทยก็เห็นปล่อยหลายที่นะครับ
ขอตัวแว็บไปหาreviewมาก่อนเพื่อมีคนสนใจ
Edited by ~Dante~, 05 May 2008 - 10:29 PM.

BayZ's Photo BayZ 06 May 2008

= =" พ่อพระเอก มีความสามารถคุยกะคนตายได้... รู้แค่นั้นอะ

ginji's Photo ginji 07 May 2008

ลูลู่ ไอผู้หญิงคนที่แอบชอบพระเอกมันก็เคยเรียกครับ ประมาณเรียกแบบน่ารักๆ อะครับ

อีกอย่างนะครับเพลง op ที่ 2 ของเรื่องนี้มันอะไรกันครับ op แรกผมชอบนะ อันที่สองนี่เพลง ร้องมันแปลก ไม่ชอบเลย
Edited by ginji, 07 May 2008 - 06:30 AM.

~Dante~'s Photo ~Dante~ 07 May 2008

ถ้าหมายถึงseasonแรกนี้ผมดูเพลงมันโดนอย่างแรงเลยครับ
แต่มาop2ก็เปลี่ยนไปเลย 154218d4.gif
แต่ED2นี้ผมว่าอย่างเพราะครับED1นี้ผมรับไม่ใด้
ส่วนคุณBayzที่พูดมามันสปอยตอนล่าสุดอะป่าวอะยังไม่ทันได้ดูเลย
โดนสปอยซะแล้วตูเวณ d33561e9.gif2

etorys's Photo etorys 08 May 2008

OP1 ของ Season แรกโดนมากมาย ฟังครั้งแรกก็ติดหูเลยส่วนอันที่สองก็พอได้ ส่วน ED2 ชื่อ Mosaic Kakera ของ SunSet Swish ส่วน single ของ R2 เห็นว่าจะออก 28 เตรียมรอโหลดได้เลย 555

~Dante~'s Photo ~Dante~ 08 May 2008

ว่าแต่singleเดียวได้ทั้งop edนี้คุ้มแหะ
ไม่แน่อาจจะได้ซื้อของแท้ 154218d4.gif
Edited by ~Dante~, 08 May 2008 - 08:02 PM.

ginji's Photo ginji 09 May 2008

พึ่งดูถึงตอนที่ น้องแว่น ชนขอบโต๊ะเองครับ

เรื่องนี้ใครนางเอกอะครับผมชอบ c c

rahxephone's Photo rahxephone 09 May 2008

QUOTE (BayZ @ May 6 2008, 09:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
= =" พ่อพระเอก มีความสามารถคุยกะคนตายได้... รู้แค่นั้นอะ

ตอนไหนเหรอที่บอกว่ามันคุยกะคนตายได้อะ -*-
ไม่ใช่ว่ามันเรียงความทรงจำใหม่ได้เหรอ ที่มันใช้กับไอ้ลู่ อะ
หรือว่าช้านลืมดูรายละเอียดตอนไหนไปหว่า-*-

etorys's Photo etorys 09 May 2008

QUOTE (ginji @ May 9 2008, 12:32 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พึ่งดูถึงตอนที่ น้องแว่น ชนขอบโต๊ะเองครับ

เรื่องนี้ใครนางเอกอะครับผมชอบ c c

เรื่องนี้ไม่มีนางเอกเพราะไอ้ลู่มันจะฟาดเรียบ ป้าๆ มันยังไม่ละเว้น :aha:

QUOTE (rahxephone @ May 9 2008, 08:00 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนไหนเหรอที่บอกว่ามันคุยกะคนตายได้อะ -*-
ไม่ใช่ว่ามันเรียงความทรงจำใหม่ได้เหรอ ที่มันใช้กับไอ้ลู่ อะ
หรือว่าช้านลืมดูรายละเอียดตอนไหนไปหว่า-*-

นั่นดิจำได้ว่าเปลี่ยนแปลงความทรงจำได้ ว่าแต่ตาลุงหัวหลอดแกมีสองข้างนะ อาจจะมีสองความสามารถก็ได้

bignui035's Photo bignui035 09 May 2008

ชอบ ชิปุอิโย อ่าครับเพราะดี เรื่องนี้มีใครชอบซุซาคุบ้างไหมครับแต่ผมเกียจอ่า

Noelle's Photo Noelle 10 May 2008

นานาลี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (เลียนแบบพระเอก)

code geass นี่รู้สึกว่าจะโดนล้อมุขนี้บ่อย

เพราะเวลานี้พี่ลูลู่ ยังตามหาน้องสาวไม่เจอ

พี่แกก็ขยันเรียกเจงๆๆเลย กะลังรอตอน 6 ภาค2

อยุ่เลยคับลุ้นดีเจงๆๆ คับปากอยากเล่า แต่ไม่อยากสปอย

rahxephone's Photo rahxephone 11 May 2008

Season2 ใครมีที่ปล่อยซับไทย Pmมาบอกมั่งเน้อ หามะได้แฮะ

ปล.รู้สึกว่าไอ้สุมันยังมะได้ทำสัญญากับVVนะ R2 ตอนแรกๆเหงไอ้ลู่มันพูดทำนองนั้น

ginji's Photo ginji 13 May 2008

ดีแล้วที่ไม่ฟาดสุซาคุ

ที่คุยกับคนตายตอนแรกๆเลยอะครับ ที่คนที่รพะเอกยิงทิ้งตอนแรกอะ พ่อมันคุยกับคนนั้นมีอยู่ตอนนึง ตอนที่พ่อมันออกครั้งแรกเลยอะครับ
Edited by ginji, 13 May 2008 - 04:44 AM.

ponll's Photo ponll 14 May 2008

ตอนใหม่ของ R2 (ตอน6) นี้สุดๆไปเลยอยากดูตอนใหม่แล้วงะ แถม มาครอส ฟรอนเทีย ก็กำลังสนุกเลยใครดูกันมั่งไมเนี้ยเทพมากๆ