`

Jump to content

แนะนำแหวนทีคับ

2 replies to this topic

#1 MonsTerBoy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 29 April 2008 - 08:06 AM

ผมเพิ่งถึงแผ่น2อะคับ ไม่ได้ผสมแหวนไรเลย ใช้แต่ Bruizer จะผสม Bruizer อีกขึ้นก็กลัวว่าเด๋วอันที่ดีๆใช้ส่วนผสมเดียวกันมันจะไม่มี
ช่วยแนะนำแหวนที่ใช้กันให้หน่อยคับ ว่าส่วนมากใช้แหวนอะไรกัน

#2 xTALOKx

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 29 April 2008 - 10:06 AM

ใช้ตามชนะธาตุเอาอ่ะครับ กล้าๆผสมไปเหอะครับ นี่ก็แผ่น 2 แล้ว เดี๋ยวมันมีร้านขายวัตถุดิบอีกครับ เงินเหลือเฟืออยู่แล้ว ยิ่งตอนได้ Sed มาก็สบายแล้ว เพราะงั้นผสมโลดๆเลยครับกล้าๆผสมหน่อย

ปล. เงินผมเกือบล้านอ่ะตอนจบ ไม่รู้จะเอาไปใช้อาไร ซื้อโคตรฟุ่มเฟือยละ = =

#3 Greenforest

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 01 May 2008 - 07:10 AM

แหวนมีความสำคัญมากเลยสำหรับเรา เพราะมันทำให้โจมตีได้เพิ่มขึ้นเยอะมากเมื่อกดได้ Perfect ring

เน้น สามธาตุ แต่จริงๆ เก็บพวก components ไว้ผสมพวกแหวน LV สูงๆดีกว่านะ

สมมติถ้าเป็นไฟ

ไฟ LV1 Flame Ring แล้วอัพเป็น LV2 Blaze Ring แล้วค่อยเป็น LV3 Volcano Ring

และถ้าเกิดกด Perfect ได้ยาก ก็ให้อัพเป็น Volcano Ring Ultra เป็นแหวน LV3+ คือจะมีช่องว่างระหว่างแหวนเยอะ

ทำให้กด Perfect ได้ง่ายขึ้น แต่ข้อเสียคือแหวนพวกที่มีเลขบวกทั้งหลาย จะไม่สามารถผสมต่อได้แล้ว

แต่เมื่อเล่นไปเรื่อยๆ จะสามารถผสมระหว่างแหวนได้โดยไปคุยกับ Traveling Ringmaker Trace

เช่นเอา Valcano ring ผสมเป็น Sun Ring คุณสมบัติคือ Fire Lv 3, Damage Up Lv 3, Critical Up Lv 3

ดังนั้นถ้าคิดว่าเราสามารถกดติด Perfect ได้ง่าย ก็ไม่ต้องผสมเป็น Volcano Ring Ultra

แต่ให้เอา Valcano Ring มาผสมกับ Ringmaker Trace จะดีกว่า เพราะได้คุณสมบัติเยอะกว่า