`

Jump to content

ถ้าซื้อPSPเครื่อง 2.70 จะดูหนังผ่านเมมได้ป่าว

2 replies to this topic

#1 Guest_Guest_Ninja_*_*

• Guests

Posted 25 August 2006 - 03:56 AM

จะซื้อมาเล่นแผ่นแท้และดูหนังหรือMVผ่านเมม

แต่มันจะเอาหนังในเมมและดูไปไหม หรือต้องเป็นเครื่อง 1.5 เท่านั้น

ขอบคุณครับผม :)

#2 Brutal-Method

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 25 August 2006 - 09:26 AM

View PostGuest_Ninja_*, on Aug 25 2006, 03:56 AM, said:

จะซื้อมาเล่นแผ่นแท้และดูหนังหรือMVผ่านเมม

แต่มันจะเอาหนังในเมมและดูไปไหม หรือต้องเป็นเครื่อง 1.5 เท่านั้น

ขอบคุณครับผม :)

ทำได้ครับ ก็ใช้โปรแกรมที่ support ไฟล์Video ของ PSP ทั่วไปอ่ะครับ
แปลงได้หมด ลองหาดูมีหลายยี่ห้อครับ
เพียงแต่ 1.5 มันมี โฮมบรู (โปรแกรม) ที่มันทำภาพที่มี resolution ได้สูงกว่าที่โซนี่
ให้มาเท่านั้นเองครับ หุๆๆ :D

#3 d-loop

นักเล่นเกมชั้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 25 August 2006 - 07:03 PM

2.7 ก็ใช้ได้ครับ แต่ความละเอียดมันจะได้แค่ครึ่งนึงของเกมส์ เพราะsonyมันบล็อคเอาไว้
แต่ถ้าเป็น 1.5 แล้วใช้โปรแกรมเปิด มันจะเปิดได้เต็มความละเอียดเลยครับ