`

Jump to content

The Naked Room!!?

750 replies to this topic

#61 fern_9668

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 25 August 2006 - 12:03 PM

Asakiมันอะไรหรือคับพอดีอยากได้อยู่เห็นครบชุดเลย17,900ช่วยแนะนำหน่อย :D

ขอบคุณคุณเปรโตที่แนะนำครับ :cool

Edited by fern_9668, 25 August 2006 - 07:51 PM.

#62 Pretoe

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 25 August 2006 - 01:21 PM

View Postfern_9668, on Aug 25 2006, 12:03 PM, said:

Asakiมันอะไรหรือคับพอดีอยากได้อยู่เห็นครบชุดเลย17,900ช่วยแนะนำหน่อย :D

17,900 จะเป็น a/v ของ vishorn นะครับ

ถ้าเป็นชุดจัดเซ็ต Asaki ประกอบด้วยลำโพง 5 ตัว ของ Vishorn กับ a/v ของ Asaki จะราคา 21,900 บาท ครับ

ผมแนะนำ เปลี่ยนเป็นของ vishorn ดีกว่า เพราะตอนแรกที่ใช้ Asaki ผมพบปัญหากับระบบถอดรหัสของรุ่นนี้ครับ เปลี่ยนมา 2 เครื่องแล้ว แก้ไม่หาย บริษัทฯ เลยเปลี่ยนเป็น vishron ให้ตัวใหม่เลย โยไม่ต้องเพิ่มเงินแต่อย่างใด (ต่างกันประมาณ 3000 บาท)

vishorn ดูมีเกรดกว่าเยอะครับ รีโมตสวยดีด้วย เรื่องเสียง อันนี้รับรองครับเสียงดีคุ้มกับราคาขนาดนี้ครับ (อย้าไปเทียบกับพวกราคา 3-4 หมื่นอัพนะ) เอามาฟังเพลง 2 channel อยู่ในเกณฑ์ดีเลยหละครับ เสียงเบสขับออกมาได้มากพอสมควร ไม่บางจนเกินไป แต่มันจะต่างกัน a/v ทั่วไปๆ หน่อยนึงนะครับ ตรงที่ว่า ตัวนี้มันจะไม่มี sound field พวกจำลองเสียงดูหนังประเภทต่าง ๆ (DSP) คือมันจะไม่แต่งเสียงใด ๆ ทั้งสิ้น ต้นฉบับแผ่นเป็นยังไง เสียงที่ได้จะออกมาเป้นแบบนั้นครับ

เรื่องปัญหาของ Asaki ลองไปดูใน thaidvd.net นะครับ ลองเสริจหาดู ผมโพสต์ไว้ตั้งแต่ ก.พ. แล้ว

#63 ayanami

Game is my life

Posted 25 August 2006 - 01:53 PM

เห็นคนอื่น Post เลยอยาก Post บ้างครับ นี้จอ Samsung 42" Amp Harman แล้วก็ ลำโพงของ B&W ครับซื้อมาโครตนานจะ 10 ปีได้แหละ

ส่วนนี้ก็ชั้นว่าง DVD ครับ ของบอกว่าชั้นว่างอันนี้ถูกมากแค่ 990 บาทเอง กว่าจะหาได้ ทั้งถูกทั้งสวย เดินขาลากเลย

นี้เป็นโต๊ะคอมครับ รกสุดๆ เพราะเป็นที่ๆผมอยู่นานที่สุด ชั้นข้างบนก็ไว้น้ำหอมแล้วก็เหล้า อีกชั้นเป็นพระครับ

ส่วนนี้ก็ภาพห้องโดยรวมครับ พอดีรุ่นพี่มาเป็นคนที่ช่วยทำห้อง บอกว่า ไอ้กลมข้างบนเนี่ย เลียนมาจากอ่างที่เขาไปบ่อยๆ ไม่รู้จริงรึเปล่า

นี้เป็นอีกมุมหนึ่งของห้องครับ

Edited by ayanami, 25 August 2006 - 02:00 PM.

#64 Guitar_O+

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 25 August 2006 - 03:04 PM

หูยยยยยยยยยย

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
กระทู้นี้ไม่กร่อยจริงๆครับ
ผมเห็นแล้ว ปลื้มครับ
อิอิ
ได้เห็น idea ของแต่ละบ้าน

มันเป็นอะไรที่บรรเจิดมากกกกกกกกกกกก

โดยเฉพาะของพี่ SR

#65 StoneRoses

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 25 August 2006 - 03:25 PM

ผมชอบบ้าน k tiger oud ครับ หรูดี พื้นสีเข้ม และใช้เฟอร์สีเข้มหรือไม่ก็ดำไปเลย แต่น่าจะโพสต์รูปใหญ่สักนิด ซัก 640x480 กำลังสวย ผมว่าห้อง HT คุณนี่เหมาะกับ projector มากๆ เลย ผนังใหญ่ทาสีเข้มไว้แล้ว หาจอสัก 90" มาติดนี่แจ่มเลย

และน้อง hamtaro อยู่หอได้หรูสุดๆ จริงครับ เพื่อนๆ คงมาถล่มบ่อยๆ

#66 ๏ Webspin ๏

Posted 25 August 2006 - 03:49 PM

ห้องหลาย ๆ คนสวยมากคับ :thumb ไว้ถ่ายเมื่อไหร่มาแจมด้วยคนงับ

ว่าแต่เห็นห้องก็แล้ว หน้าตาเจ้าของก็อยากเห็นนะ คุยกันมาก็นานว่าแมะ ^_^

#67 ayanami

Game is my life

Posted 25 August 2006 - 04:07 PM

ตอบคุณ guitar ผมชื่อชั้นว่างมาจาก MBK ครับลองเดินเข้าไปข้างในดูครับอยู่ใน Index living mall จะมีอยู่สีเดียว อยู่ค่อนข้างลึกหน่อยครับ จริงๆเขาขายเป็นชั้นๆ ชั้นละ 330 บาทครับ

Edited by ayanami, 25 August 2006 - 04:10 PM.

#68 Zard

DGO 2011

• High Royal Executive Members
  • Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 25 August 2006 - 04:31 PM

View Post๏ Webspin ๏, on Aug 25 2006, 03:49 PM, said:

ห้องหลาย ๆ คนสวยมากคับ :thumb ไว้ถ่ายเมื่อไหร่มาแจมด้วยคนงับ

ว่าแต่เห็นห้องก็แล้ว หน้าตาเจ้าของก็อยากเห็นนะ คุยกันมาก็นานว่าแมะ ^_^

ไว้ถ้ามีจัด meeting กันก็จะได้เห็นหน้าค่าตากันครับ อิอิ

#69 mjko

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 25 August 2006 - 05:37 PM

ขอโพสห้องผมบ้างครับ ถ่ายมาหลายวันแล้ว แต่เพิ่งโหลดเข้า notebook สำเร็จ bluetooth มีปัญหาอ่ะ
รูปที่ถ่ายมา เอามาจากมือถือครับอาจไม่ชัด ไม่ได้ใช้กล้องดิจิตอล พอดี ขี้เกียจพกกล้องมาโอนเข้า notebook ที่ office

รูปแรก Samsung 32R71 ที่เพิ่งซื้อครับ 53,990 ที่เคยบอกไว้ ราคาถูกกว่าในห้าง 6 พัน ถูกแบบเสียวๆว่ามันยังไงๆน่ะ
ข้างหลังทีวี เห็นเว็บๆ คือ CSI: Vegus season 1-3 ครับ เพิ่งซื้อมา ดูไป 2 แผ่นเอง

นี่ตู้ใส่ เครื่องเล่นต่างๆครับ รูปมืดครับ เพระไฟในห้องเสีย ใช้โคมไฟเอา
ที่เห็นในรูปก็มี X360 กับ PS2 ครับ วางแนวตั้งทั้งคู่
ข้างบนก็มีเครื่องเล่น DVD 2 ตัว ตัวล่าง คือของแถมจาก Samsung ต่อกับ tv ผ่าน HDMI ปล่อย 720p กับ 1080i
ส่วน dvd ตัวบน เป็นตัวเก่าของ SONY ครับ เป็น Home theater 5.1 ครับ ไว้ต่อกับเครื่อง X360, PS2 และ DVD
ที่เห็นวางเอียง เพราะผมต่อ optic กับเครื่องทั้ง 3 ครับ เลยต้อง เสียบเข้าออกตลอด

สุดท้ายรูปรวมครับ รกหน่อยครับ ไม่ได้จัดไรมาก เพราะห้องที่เห็น เป็นห้องนอนญาติ ผมไปอาศัยอยู่กะเค้าอ่ะ
ในรูปจะเห็นลำโพง จิ๋ว แต่แจ๋วของผม 2 ตัว ลำโพงหน้าซ้าย กับ subwoofer
ส่วนลำโพง center ผมวางไว้หลัง tv เลย หาที่วางไม่ได้ครับ ตั้งข้างหน้าก็บังทางรีโมททีวี วางบนก็ไม่ได้

เท่านี้ครับ ไว้จัดห้องส่วนๆ จะถ่ายใหม่ด้วยกล้องดีๆหน่อย อิอิ :cute

Edited by mjko, 25 August 2006 - 06:35 PM.

#70 KappaMan

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 25 August 2006 - 05:48 PM

อยากดูห้องสาวก 360 สาวๆ มั่งอะ : Ohhhh

#71 Guitar_O+

เซียนเกม

Posted 25 August 2006 - 05:59 PM

View Postmjko, on Aug 25 2006, 05:37 PM, said:

ขอโพสห้องผมบ้างครับ ถ่ายมาหลายวันแล้ว แต่เพิ่งโหลดเข้า notebook สำเร็จ bluetooth มีปัญหาอ่ะ
รูปที่ถ่ายมา เอามาจากมือถือครับอาจไม่ชัด ไม่ได้ใช้กล้องดิจิตอล พอดี ขี้เกียจพกกล้องมาโอนเข้า notebook ที่ office

รูปแรก Samsung 32R71 ที่เพิ่งซื้อครับ 53,990 ที่เคยบอกไว้ ราคาถูกกว่าในห้าง 6 พัน ถูกแบบเสียวๆว่ามันยังไงๆน่ะ
ข้างหลังทีวี เห็นเว็บๆ คือ CSI: Vegus season 1-3 ครับ เพิ่งซื้อมา ดูไป 2 แผ่นเอง

นี่ตู้ใส่ เครื่องเล่นต่างๆครับ รูปมืดครับ เพระไฟในห้องเสีย ใช้โคมไฟเอา
ที่เห็นในรูปก็มี X360 กับ PS2 ครับ วางแนวตั้งทั้งคู่
ข้างบนก็มีเครื่องเล่น DVD 2 ตัว ตัวล่าง คือของแถมจาก Samsung ต่อกับ tv ผ่าน HDMI ปล่อย 720p กับ 1080i
ส่วน dvd ตัวบน เป็นตัวเก่าของ SONY ครับ เป็น Home theater 5.1 ครับ ไว้ต่อกับเครื่อง X360, PS2 และ DVD
ที่เห็นวางเอียง เพราะผมต่อ optic กับเครื่องทั้ง 3 ครับ เลยต้อง เสียบเข้าออกตลอด

สุดท้ายรูปรวมครับ รกหน่อยครับ ไม่ได้จัดไรมาก เพราะห้องที่เห็น เป็นห้องนอนญาติ ผมไปอาศัยอยู่กะเค้าอ่ะ
ในรูปจะเห็นลำโพง จิ๋ว แต่แจ๋วของผม 2 ตัว ลำโพงหน้าซ้าย กับ subwoofer
ส่วนลำโพง center ผมวางไว้หลัง tv เลย หาที่วางไม่ได้ครับ ตั้งข้างหน้าก็บังทางรีโมททีวี วางบนก็ไม่ได้

เท่านี้ครับ ไว้จัดห้องส่วนๆ จะถ่ายใหม่ด้วยกล้องดีๆหน่อย อิอิ :cute

ผมแนะนำว่าให้ลองซื้อ center stand มาตั้งครับ
ผมว่า คุณจะได้ยินเสียง center ดีขึ้นกว่านะ
เอาไปไว้หลังทีวี มิติเสียงมันจะโดนบังหมดเลยอ่ะครับ

ปล.บอร์ดนี้ ฮิต LCD sumsung กันเยอะเหมือนกันแฮะ

Edited by Guitar_O+, 25 August 2006 - 06:00 PM.

#72 Guest_ผู้มาเยือน_*

• Guests

Posted 25 August 2006 - 06:26 PM

ปล.บอร์ดนี้ ฮิต LCD sumsung กันเยอะเหมือนกันแฮะ
[/quote]

ก็มันถูกกว่าชาวบ้านเค้านี่หน่า ราคาลงเอาๆๆๆ ย่อมขายดีเปงทำมะดา : Ohhhh

#73 xanyz

Posted 25 August 2006 - 06:53 PM

ยังไม่มี AV reciever เลยครับ มีแต่ 360 กับ LCD แนะนำให้หน่อยสิครับ
จำเป็นต้อง 7.1 หรือเปล่าครับ
เสร็จจะได้ถ่ายมาให้ยลโฉมตู้ container มั่ง

#74 fern_9668

Posted 25 August 2006 - 07:55 PM

ห้องคุณayanamiก็แจ่มไม่แพ้ท่านอื่นๆลำโพง10ปีถึงจะเก่าแต่ก็เก๋า ผมเห็นbluelableด้วย : Ohhhh

#75 seederxx

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 25 August 2006 - 08:57 PM

เล่นห้องโถงเลยอ่ะคับ ห้องนอนไว้นอนอย่างเดียว ตอนกลางวันห้องนอนมันร้อนมากเลย

#76 welzer

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 25 August 2006 - 11:21 PM

โอ้ยเห็นแล้วอยากได้ LCD จัง นี่ถ้าไม่ติดรอ bravia x serie ก็ถอยนานแล้ว แง่มๆ

#77 OFFKung

Posted 25 August 2006 - 11:37 PM

กระทู้ คนรวยจริง -*-

#78 ๏ Webspin ๏

Posted 25 August 2006 - 11:57 PM

View Postผู้มาเยือน, on Aug 25 2006, 06:26 PM, said:

ก็มันถูกกว่าชาวบ้านเค้านี่หน่า ราคาลงเอาๆๆๆ ย่อมขายดีเปงทำมะดา : Ohhhh

ผมว่าราคาไม่ถูกเลยนะคับ ช่วงที่ผมซื้อนี่ 89,900 อะ รุ่น LA32M64B : ohno

#79 Guest_ผู้มาเยือน_*

• Guests

Posted 26 August 2006 - 12:08 AM

View Post๏ Webspin ๏, on Aug 25 2006, 11:57 PM, said:

ผมว่าราคาไม่ถูกเลยนะคับ ช่วงที่ผมซื้อนี่ 89,900 อะ รุ่น LA32M64B : ohno

อ๋อ..ใช่ครับแรกๆก็งี้ทุกยี่ห้อ ถ้าไปดูยี่ห้ออื่นๆ32 นิ้วแรกๆ 1แสนอัพหมดครับ

แต่ตอนนี้ซัมซุงลงมาถูกมากกๆๆ : ohno ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นๆจากยุ่นด้วยกัน...

#80 Justseeing

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 26 August 2006 - 03:18 AM

LCD samsung ด้วยคน แต่ผม LA40M51B ครับ