`

Jump to content

ติดเกมส์ eternal sonata

2 replies to this topic

#1 overnoob

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 07 April 2008 - 01:41 PM

ติดตรงเมืองสองหรือสามเนียะอะครับ chapter 2 ที่มันให้เราหา phil อะครับ เดินไปเดินมาในเมืองหาไม่เจอสักที อ่านดูตรงที่เจ้าของร้านเหล้าก้อไม่เข้าใจรุ้สึกจะเป้นผุ้ชายคนที่นั่งตรงหน้าบาร์ตอ
นแรกแต่ตอนหลังหายไปไหนหาทางไปไม่เจอ รบกวนคนเล่นเกมส์นี้หน่อยครับ

#2 thamm

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 16 April 2008 - 01:44 AM

ไปหาที่หน้าผาทางด้านซ้ายของหมู่บ้านอ่ะครับ
ตอนแรกลุงที่อยู่ด้านหน้าจะไม่ให้เราผ่าน ให้คุยซ้ำอีกครั้ง
เขาจะรู้ว่ามีเด็กหายไปจะให้เราเข้าไปตามได้อ่ะครับ
ลองดูนะครับ เพิ่งเล่นผ่านตรงนี้พอดี ^^

#3 ninesola

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 09 May 2008 - 12:40 PM

ตรงนี้พอออกมาจากโรงแรมแล้ว ให้ไปที่บาร์คุยกับคนหลังเคาเตอร์ จะรู้ว่า Phil มันเล่นกับลุงแก่ๆ คนนึงก่อนหน้านี้ เสร็จแล้วเราก็ออกมาจากบาร์ ไปคุยกับลุงที่ท่าทางเมาๆ แถวๆ ทางเข้าหมู่บ้าน คุยหลายๆ รอบ [ตอนแรกแกเมาคุยไม่รู้เรื่อง ต้องหลายรอบกว่าจะจำได้] แกจะบอกว่าอยู่ที่หน้าผา แต่ไปที่หน้าผา จะมีผู้ชายเฝ้า ผ่านไม่ได้ ให้เดินไปด้านบนของหมู่บ้าน บ้านหลังซ้ายมือบน เดินไปคุยกับผู้หญิงข้างใน แล้วมาคุยกับคนเฝ้าหน้าผาอีกที จะผ่านได้