`

Jump to content

สำหรับเพื่อน ๆ ที่ต้องคัดเลือกทหารครับ

12 replies to this topic

#1 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 24 March 2008 - 06:08 PM

ครับ ผมอายุตอนนี้24แล้วผ่านการเกนมาแล้วครับ และที่มาโพสให้ฟังเพราะ ได้ใบแดงมาแว้ววครับ เป็นมาเรียบร้อย กำลังนึงอยู่แล้วพอดีอ่านเจอกะทู้ข้างล่าง เห็นใจและเข้าใจครับ แต่ แต่ แต่ ทุกคนไม่ต้องตื่นเต้นไปครับ ผมกลัวมากทีแรก เพราะว่าผมน่ะอ้วนครับ(แล้วดำด้วยนะ) ถูกใครต่อใครขู่ แรก ๆ กลัวนะ มากด้วย หลังจากได้ใบแดงเนี่ย ก็ตามกฏครับ โดนผลัดแรก ก็วันที่ 1 เดือน 5 โดนผลัด 2 วันที่ 1 เดือน 11 ผมโดนผลัดสองครับ วันแรกเขาจะมารับที่เขต ครับตอนรุ่นผมนะ แล้วจากนั้น เขาจะพาเราไปคัดเลือกอีกทีที่มณฑลทหราบบกที่11 (มทบ11) จากนั้น เราต้องจับสลากว่าจะไปลงที่ไหน พอดีผมมีญาติเป็นทหารถูกลอกไว้แล้วว่า ต้องลงที่ กองพันทหารม้าที่ ๓ รักษาพระองค์ ก็แยกย้ายกับเขตที่มาด้วยกันที่นั่น ไม่ต้องไปกลัวครับว่าจะไปใต้หรืออะไรเพราะว่าเรายังไม่ได้ฝึกอะไรเลยเค้าไม่พาเราไปต
ายซี้ซั้วหรอกครับ จำไว้ จำ จำ จำ จำ จำ จำ จำ จำ คำผมไว้นะครับเป็นทหารน่ะ ที่คุณกำลังกลัวน่ะ คุณกลัวเพราะว่าคุณน่ะไม่รู้ว่าจะเจออะไร ถ้าคุณรู้แล้วว่าต้องเจออะไรบ้างนะ สบายครับ ที่นี่ คุณจะเจอเพื่อนที่ต้องบอกว่าจะรู้ได้เลยว่าใครที่พอจะคบไปได้ตลอดชีวิตของเรา เวลาเกสงครามเค้าจะสอนให้เราสามารถพาตัวเองและครอบครัวไปรอดได้ครับ ข้อดีเยอะและเป็นประโยชน์มากมายเลยครับ การฝึกมี10อาทิตย์ และไม่ได้กลับบ้านแค่10อาทิตย์นี่แหละครับ พอฝึกเสร็จเราก็สบายไปเยอะแล้วครับ กลับบ้านได้ ลาไปนั่น มานี่ได้ (แต่ต้องมีเหตุผลหน่อยนะครับ) มีล๊อกลาครั้งละ 3 -10 วันครับ ไม่ต้องห่วง น่ากลัวก็คือ ตอนฝึกครับ แต่ที่เรากลัวน่ะคืออะไรรู้ไหมครับ เรากลัวเหนื่อย ไม่มีอะไรเลยจำไว้ เหนื่อยพักแป๊ปเดียวเด๋วหายแล้วครับ บางทีเราอาจคิดถึงพ่อ แม่ แต่ไม่เป็นไรหรอกครับ ท่านไม่ได้ไปไหนหรอกเด๋วก็เจอ จงฝึกไปอย่าไปคิดมาก อย่าคิดข้ามไปหลายวัน เพราะจะทำให้คิดถึงบ้าน คิดผ่านไปแค่วัน วันก็พอเราไม่ได้ทำธุรกิจไม่ต้องไปคิดมากหรอกครับ แล้วหากคุณเข้าไปคุณจะคิดถึงข้อความของผมแน่นอนครับ การฝึกไม่มีอะไรเลย วิ่ง ออกกำลังการ กิน ประกอบปืน ขุดหลุม(ไม่ได้ฝังตัวเองนะ)บังเกอร์ต่างหากเล่า และอื่น ๆ แล้วกลับมานี่ เรื่อง ฮา ๆ มาเล่าเนี่ยเพียบเลยครับ

ท้ายนี่ผมหวังว่ากะทู้นี่พอทำประโยชน์และสร้างความสบายใจบ้าง ไม่มากก็น้อย แล้วว่าง ๆ ผมจะเล่าให้ฟังลึกลงไปในแต่ละสัปดาห์มีอะไรบ้าง

ใครสงสัยอะไรไม่สบายใจอะไร pm มาหาได้ครับ ผมจะไขข้อข้องใจเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้ได้ทั้งหมด โชคดี ทหารใหม่ทุกคน 4e5dd44a.gif

#2 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 24 March 2008 - 06:45 PM

+อ่านแล้วคิดถึง MV เพลงคิดถึงฉันไหมเวลาที่เธอ... ของวง TAXI ขึ้นมาเลยค่ะ 4412144b.gif 967339c1.gif

#3 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 24 March 2008 - 06:50 PM

ใช่ ผมจำได้ว่าเข้าไปตอนเพลงนี้กะลังดังพอดีครับ 55318906.gif

#4 EmerykilL

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 24 March 2008 - 07:16 PM

ผมเกนปีนี้แล้วละคับ แต่คุณแม่ยัดให้เลยไม่ต้องเป็นเพราะต้องมาช่วยดูแลกิจการที่บ้านค้าบ ^^

#5 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 24 March 2008 - 07:31 PM

ฝึกแล้ว จะได้รู้ว่าเรามีความเป็นลูกผู้ชายมากกว่าที่คิด จำไว้จ้าาาา 967339c1.gif

#6 depend ayu

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 24 March 2008 - 08:28 PM

ทางออกที่ดีที่สุดคือเรียน ร.ด.

#7 jaraba

.

Posted 24 March 2008 - 08:39 PM

เรียนอยู่ก็ผลัดผ่อนไปได้นี่ครับ จบ ป.ตรี สมัคร เป็นแค่ครึ่งปี เองครับ

#8 kem

BoA BoA BoA

• Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 24 March 2008 - 09:44 PM

ใครไม่อยากเป็นก็เรียน ร.ด.ซะนะครับ

#9 captain_L

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 24 March 2008 - 09:51 PM

ตอนปีที่ผมเกณท์ทหารนะครับ ผมไปสมัครเลยอะครับ แต่ปีนั้นคนสมัครเต็มก่อนนะครับ ผมโครตอยากเป็นเลยนะครับ ทหาร

#10 aonaom_master

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 25 March 2008 - 11:26 AM

QUOTE (BobbY_MugeN @ Mar 24 2008, 07:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ฝึกแล้ว จะได้รู้ว่าเรามีความเป็นลูกผู้ชายมากกว่าที่คิด จำไว้จ้าาาา 967339c1.gif

แต่ผมเห็นทหารแถวบ้าน ผู้ชายประเภท 2 ครับ 154218d4.gif

#11 First Try - XBox 360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members
  • Interests:PS3 + Wii Games
    Watch
    Anime
    Japanese Books

Posted 25 March 2008 - 12:58 PM

เป็นทหารก็ดีนะครับ ผมเสียดายไม่น่าเรียน ร.ด. เหมือนกัน ดันเรียน ป.ตรี ต่อจนจบ และทำงาน ก็ยังลำบาก เป็นทหารรับรองครับว่าไม่อดตายครับ มีเบี้ยเลี้ยงในกรมฯ + รู้จักผู้หลักผู้ใหญ่ เผื่ออนาคต เจ๋งกว่าทำงานที่ต้องตรากตรำในยุคนี้เสียอีก d33561e9.gif

#12 The Frog Prince

Prospekt's March

Posted 25 March 2008 - 03:05 PM

เรียน รด มาแล้ว ค้าบ แต่ผมว่า รด
คงฝึกไม่ถึงครึ่งแบบทหารนะ
ตอนเรียน มีแบบว่า เมียครูฝึกไม่สบาย
ครูฝึกต้องไปเฝ้าเมีย เลยงดฝึกพลัดที่ผมอยู่
อย่างงง

#13 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 26 March 2008 - 01:18 AM

เล่นCOD4ยศสูงๆ
ได้รับการผ่อนผันมั้ยคับ 5555