`

Jump to content

แปลงfirmwareจาก 2.0 ให้เป็น 1.5 ยังงัยครับ

5 replies to this topic

#1 Guest_Guest_Jazz_*_*

• Guests

Posted 17 August 2006 - 03:36 PM

ผมพึ่งได้เครื่องมาเป็น firmware 2.0 ครับ จะแปลงให้เป็น 1.5 ยังงัยหรือครับ รบกวนหน่อยครับ

#2 Brutal-Method

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 17 August 2006 - 04:14 PM

โหลดไฟล์ได้ที่นี่ครับ คลิ๊ก
แต่ศึกษาวิธีการทำให้ดีก่อนนะครับ
ไม่ชัวร์อย่าทำเองเน้อ :toopsa

ปล. ว่าแต่เครื่องเป๋น 2.0 จริงๆ หริอหลอก firmware อ่ะครับ เพราะถ้าหลอก ยังไงมันก็ขึ้น 2.0 (ทั้งๆที่จริงๆมันเป็น 1.5)
ปล2. ถ้าหลอก ลองหาพวกอีมูลองดูก่อนก็ได้ครับ(ที่เวบเดียวกันนั้นก็มี) ถ้า 2.0 จริงก็รันไม่ได้ ถ้า 1.5 ก็รันได้ แค่นั้นเองครับผม ^_^

Edited by Brutal-Method, 17 August 2006 - 04:15 PM.

#3 d-loop

นักเล่นเกมชั้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 17 August 2006 - 04:34 PM

ขอเสนออีก1วิธีครับ
ให้up firmware เป็น2.5 ก่อน แล้วใช้ easy downgrader ดาวน์ลงมาเป็น1.5

ลองดูนะครับ ว่าขอบแบบไหน

#4 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 17 August 2006 - 04:38 PM

easy downgrader ผมไม่เคยใช้แฮะ
ว่าแต่ มันต้องใช้ GTA boot Eloader ก่อนป่าวอ่ะ
ถามดูครับ ผมไม่เคยใช้ เจ้าตัวนี้ :toopsa

#5 d-loop

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 17 August 2006 - 04:44 PM

View PostBrutal-Method, on Aug 17 2006, 04:38 PM, said:

easy downgrader ผมไม่เคยใช้แฮะ
ว่าแต่ มันต้องใช้ GTA boot Eloader ก่อนป่าวอ่ะ
ถามดูครับ ผมไม่เคยใช้ เจ้าตัวนี้ :toopsa
ใช่ๆๆ ต้องใช้แผ่นGTA ด้วยนะสิครับ
พอดีผมเคยใช้ Easy downgrader เห็นมันง่ายดีครับ

ถ้าไม่มีแผ่นGTA ก็ลองใช้วิธีของ Brutal ดูนะครับ :yeye

#6 Guest_Guest_Jazz_*_*

• Guests

Posted 17 August 2006 - 09:36 PM

โหลดไฟล์ได้ที่นี่ครับ คลิ๊ก
แต่ศึกษาวิธีการทำให้ดีก่อนนะครับ
ไม่ชัวร์อย่าทำเองเน้อ

ปล. ว่าแต่เครื่องเป๋น 2.0 จริงๆ หริอหลอก firmware อ่ะครับ เพราะถ้าหลอก ยังไงมันก็ขึ้น 2.0 (ทั้งๆที่จริงๆมันเป็น 1.5)
ปล2. ถ้าหลอก ลองหาพวกอีมูลองดูก่อนก็ได้ครับ(ที่เวบเดียวกันนั้นก็มี) ถ้า 2.0 จริงก็รันไม่ได้ ถ้า 1.5 ก็รันได้ แค่นั้นเองครับผม

เป็น 2.0 จริงๆครับ ผมถามมาแล้ว เครื่องนี้เป็นของญาติผมเองละครับ ตอนแรกเป็น 1.5 แต่ที่นี้เขาไปซื้อเกมส์มาแล้ว เกมส์มันrequire fw 2.0 เขาเลยอัพเป็น 2.0

มันมีขั้นตอนยังงัยหรือครับ ช่วยผมหน่อยนะครับ