`
←  DGO MOBILE ZONE - ข้อมูลมือถือและอุปกรณ์สื่อสารใหม่ๆ
Logo
»

เอา BT iphone มายั่วครับ รีวิวเล็กๆ สlตล์...

nointrend's Photo nointrend 21 Mar 2008

บลูทู้ธ รูปทรงสวยๆครับ แต่ถ้าไม่ใช่แฟนใช้แทนไม่ได้นะครับ ราคาค่าตัวแรงเหลือเกิน (ประมาณ 6 พันบาท)
อันนี้ไม่ใช่ของข้าน้อยหรอกพอดีพี่ชายฝากซื้อครับ แต่อีกหลายวันกว่าจะมาเอา 555

Features
• Up to 5.5 hours of talk time; up to 72 hours of standby time*
• Lightweight earpiece for a secure, comfortable fit in left or right ear
• Convenient autopairing with iPhone
• Stylish anodized aluminum casing
Specifications
• Weight: 0.23 ounce / 6.5 grams
• Dimensions: 2.0 x 0.5 x 0.2 inches / 50.1 x 12.3 x 5.0 mm
• Talk time: Up to 5.5 hours*
• Standby time: Up to 72 hours*
• Range: Up to 33 feet / 10 meters
• Battery: Rechargeable lithium-ion
• Charging time: Around 1.5 hours
• User interface: Single button and bi-color LED
• Wearing style: Right or left ear
• Supported profiles: Hands-free in Bluetooth 2.0 + EDR

1. Dock ที่แถมมาให้เป็นแบบเสียบคู่ครับ สวยงามมากๆ ตัวแทนหูบลูทู้ธ มีแอบแม่เหล็กด้วย ใส่ลงล้อคง่ายครับ

2.เวลาชาร์จไฟทีเด็ดคือมีไฟบอกสถานะค่าไฟบลูทู้ธที่หน้าจอ iphone ด้วยครับ

3.ไฟมี 2 สี แดงกับเขียวครับ เวลาสายเข้าไม่มีสั่นหรือเสียงดังนะ จะมีแต่เสียงในหูบลูทู้ธ เร่งเสียงคุยจากตัวบลูก็ไม่ได้ครับ มีปุ่มรับปุ่มเดียวตรงหัว ครับ

4.ด้านหลังเหมือน Dock ipod ที่ซื้อเพิ่มปกติมีเสียบหูฟังด้านหลัง แต่ดั้นไม่มี infared ไว้รับ remote เหมือนตัวเก่าครับ

5.การใช้งาน ทั่วไปนี่ทั่วไปจริงๆ ได้สวยอย่างเดียวครับ อุปกรณ์ที่ให้มาถ้าไม่ใช่เจ้าของก็ดูน่าตื่นเต้นแต่พอจับไปๆมาๆก็ธรรมดาครับ แต่งานเค้าเนี้ยบจริงๆ

6.เรื่องการคุยถ้าเอาจริงๆ มันก็ปกติครับเสียงปี้บอะไรพวกนี้เหมือนโนเกีย โมโตเลย ปกติผมใช่ jabra อ่าดิมันเลยเทียบงานแล้วชอบ jabra มากกว่าเสียอีกครับแต่ใครใช้ iphone BT ตอนนี้ก็เท่ห์มากๆ(ของปลอมก็เริ่มทยอยมาแล้วด้วยใช้นานกว่านี้เกร่อแน่ๆ)สรุปว่าสำหร
ับผมพูดแบบภาษาบ้านๆมันแพงเกินไปสำหรับผมครับ แต่ถ้าเงินเหลือๆซื้อไปเหอะครับสินค้าดีมีเอกลัษณ์เฉพาะตัวครับ

ข้อเสียที่เห็นได้ชัด
1.ไม่มีตัวห้อยคอ ครับ
2.เร่งเสียงไม่ได้ต้องควักเครื่องออกมาอยู่ดี
3.แพงแต่เท่ห์เลือกเอา
4.ไฟหน้าจอเป็นเรื่องจิ้บจ้อยมาก เทียบกับราคา ถ้าเป็น sony มันจะมี lcd เล็กจะโชว์ชื่อโชว์เบอร์ได้(ต้อง sony กับ sony นะครับ)
Edited by nointrend, 21 March 2008 - 08:19 PM.

ohnut7's Photo ohnut7 21 Mar 2008

ยืมลองอาทิตย์นึงดิ ยุทธ อุอุ

mjko's Photo mjko 22 Mar 2008

รูปไม่ชัดครับ คอมข้างหลังชัดแทน
ล้อเล่นครับ

อิจฉาอยากได้บ้าง แต่ยังไม่มีเครื่องเลย 555

kim's Photo kim 23 Mar 2008

โอ้ สวยอยากได้

แต่ 6 พัน ไปเอา Nokia ของแท้ดีกว่า

ชอบแบบ Ear Bud หรือไม่ก็ Ear In ไม่ชอบแบบมีที่คล้องหูเพราะใส่ลำบากติด