`

Jump to content

i.load มีความเคลื่อนไหวแล้ว

199 replies to this topic

#41 poomlover

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 17 March 2008 - 12:58 PM

ไม่เกิน1-2วันนี้รู้ผมแน่คับ อดใจรออีกนิด อย่าเพิ่งหมดหวัง
มีอะไรเพิ่มเติม ผมจะมาUpdateในกระทู้นี้แหละคับ
DarK_SidE

ปักหมุดได้มั้ยครับ เห็นมีผู้สนใจเยอะ
ถ้าFakEค่อยลบก็ด้าย อิอิ

#42 Guttze

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 17 March 2008 - 01:12 PM

QUOTE (poomlover @ Mar 17 2008, 12:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่เกิน1-2วันนี้รู้ผมแน่คับ อดใจรออีกนิด อย่าเพิ่งหมดหวัง
มีอะไรเพิ่มเติม ผมจะมาUpdateในกระทู้นี้แหละคับ
DarK_SidE

ปักหมุดได้มั้ยครับ เห็นมีผู้สนใจเยอะ
ถ้าFakEค่อยลบก็ด้าย อิอิ

ไม่เคยหวังอะไรกับของพวกนี้อยู่แล้ว ถึงมาจริงก็ไม่คิดจะใช้คับ....

Edited by Guttze, 17 March 2008 - 01:35 PM.

#43 teteety

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 17 March 2008 - 01:36 PM

QUOTE (Guttze @ Mar 17 2008, 01:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่เคยหวังอะไรกับของพวกนี้อยู่แล้ว ถึงมาจริงก็ไม่คิดจะใช้....เซ็งใอ้พวกชอบโกงชาวบ้านไม่มีตังซื้อก็ไม่ต้องเล่น.... 4d6161fd.gif
ปล. ไม่ได้ว่าคุณ poomlover น้าคับ 154218d4.gif แหะๆเดี๊ยวเข้าใจผิด

ผมว่าแรงไปรึป่าวครับ

ผมก็ไม่ได้สนับสนุนให้เล่นของก๊อปหรอกนะ เพราะเกมส์ไหนที่ผมชอบจริงๆ ผมก็ซื้อเก็บ
ของแบบนี้มีบางทีก็มีด้านดีนะครับ เช่น ยอดขายเครื่องเพิ่มกระฉูด ก็จะดูดค่ายเกมส์มาทำเกมส์ดีๆ ให้เราเล่น

บางคนเค้าสนุกกับการที่มันทำให้เล่นก๊อปได้มากกว่าเกมส์ที่เค้าเล่นนะครับ :aha:

#44 overtune

Lord ดูดน้ำ

• High Royal Executive Members

Posted 17 March 2008 - 01:38 PM

ถ้าดูรวมๆ ก็ดูเหมือนจะดูถูกคนเบี้ยน้อยจังเลยคับ คนไม่มีตังห้ามเล่น PS3 เหรอคับ
ผม DarkSide มาตั้งกะสมัยเครื่อง Family ยกเว้น Magadrive ซึ่งทำให้มีเกมส์แค่ไม่กี่เกมส์จนต้องขายแล้วถอย Superfamicom มา ส่วน PS3 ที่ยังเล่นแท้อยู่ก็เพราะว่าผมอยากเล่น online ถึงมันจะก๊อปปี้ได้แต่เล่นออนไลน์ไม่ได้ผมก็จะเล่นแท้ต่อไป แต่พวกเกมส์ที่ออนไลน์ไม่ได้ผมก็ซื้อไม่ลงเหมือนกันรู้สึกว่ามันไม่ค่อยคุ้มยังไงก็ไ
ม่รู้เล่น ps2 ดีกว่า

#45 bio009

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 17 March 2008 - 01:46 PM

QUOTE (teteety @ Mar 17 2008, 01:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าแรงไปรึป่าวครับ

ผมก็ไม่ได้สนับสนุนให้เล่นของก๊อปหรอกนะ เพราะเกมส์ไหนที่ผมชอบจริงๆ ผมก็ซื้อเก็บ
ของแบบนี้มีบางทีก็มีด้านดีนะครับ เช่น ยอดขายเครื่องเพิ่มกระฉูด ก็จะดูดค่ายเกมส์มาทำเกมส์ดีๆ ให้เราเล่น

บางคนเค้าสนุกกับการที่มันทำให้เล่นก๊อปได้มากกว่าเกมส์ที่เค้าเล่นนะครับ :aha:

เห็นด้วยครับ 4d6161fd.gif

#46 rollbacks

ชายที่เล่นตีดได้ห่วยที่สุดในโลก

Posted 17 March 2008 - 02:12 PM

4d6161fd.gif เสียดายจังอัพ FW ไปแล้วคับอดเล่นก๊อบเลยฮือๆ xbox360ก็โดนป๋าบิลแกล้งแบน ชีวิตรันทดเล่นเกมส์ไม่มีความสุขเลย กลับไปนั่งเล่น gameboy color ดีกว่า เก่งจริงปู่นินก็มาแบนสิครับ d33561e9.gif2

#47 notnid1521

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 17 March 2008 - 02:42 PM

ผมว่าพอเถอะครับ คุณคิดจะซื้อแท้อย่างเดียว ก็อย่ามาแขวะ คนหวังเล่นก๊อปเลยคับ ผมขอร้อง ไม่ต้องมาอวดภูมิว่ีา คุณรวย คุณมีจะกินกันหรอกครับ

ผมก็รวยคับ ผมมีกิจการเป็นของตัวเอง ไม่ต้องไปเสแสร้งทำตัวเป็นผู้ดี เลียเจ้านาย ก็มีเงินใช้ ผมก็ซื้อแท้มาตลอด แต่ถ้ามันก๊อปได้จิงๆ เกมส์ไหนมันน่าซื้อแท้ ผมก็มีปัญญาซื้อครับ และเชื่อว่า คนอื่นๆก็เป็นเหมือนผม เพียงแต่ถ้ามันสามารถมีทางเลือกที่ถูกลงได้ มันจะไม่ืทำให้ มีคนหันมาเล่นกันเยอะ มีเพื่อนร่วมวง เล่าสู่กันฟังเรื่องเกมส์ กันมากขึ้นหรอกเหรอครับ
"
ผมไม่ได้มาด่าใคร ใครเห็นไม่เหมาะสม ผมก็พร้อมจะเอ่ยคำขอโทษ แต่ผมว่าพอเถอะคับ กับคำพูดในทำนอง "ข้าไม่สนก๊อป พวกเล่นก๊อป ไม่มีปัญญาจะมาเล่นทำไม" ผมว่า หยุดเถอะคับ

#48 wooka

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 17 March 2008 - 02:53 PM

QUOTE (notnid1521 @ Mar 17 2008, 02:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าพอเถอะครับ คุณคิดจะซื้อแท้อย่างเดียว ก็อย่ามาแขวะ คนหวังเล่นก๊อปเลยคับ ผมขอร้อง ไม่ต้องมาอวดภูมิว่ีา คุณรวย คุณมีจะกินกันหรอกครับ

ผมก็รวยคับ ผมมีกิจการเป็นของตัวเอง ไม่ต้องไปเสแสร้งทำตัวเป็นผู้ดี เลียเจ้านาย ก็มีเงินใช้ ผมก็ซื้อแท้มาตลอด แต่ถ้ามันก๊อปได้จิงๆ เกมส์ไหนมันน่าซื้อแท้ ผมก็มีปัญญาซื้อครับ และเชื่อว่า คนอื่นๆก็เป็นเหมือนผม เพียงแต่ถ้ามันสามารถมีทางเลือกที่ถูกลงได้ มันจะไม่ืทำให้ มีคนหันมาเล่นกันเยอะ มีเพื่อนร่วมวง เล่าสู่กันฟังเรื่องเกมส์ กันมากขึ้นหรอกเหรอครับ
"
ผมไม่ได้มาด่าใคร ใครเห็นไม่เหมาะสม ผมก็พร้อมจะเอ่ยคำขอโทษ แต่ผมว่าพอเถอะคับ กับคำพูดในทำนอง "ข้าไม่สนก๊อป พวกเล่นก๊อป ไม่มีปัญญาจะมาเล่นทำไม" ผมว่า หยุดเถอะคับ

ถูกเพ่ a03cbf1e.gif

#49 onetwoshow

Party Party

• High Royal Executive Members

Posted 17 March 2008 - 02:57 PM

QUOTE (wooka @ Mar 17 2008, 02:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถูกเพ่ a03cbf1e.gif

เห็นด้วยอีกแรงครับๆๆๆๆ

#50 UnCLe'Tonn

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members
  • Interests:Games Music Movie

Posted 17 March 2008 - 02:58 PM

หุๆ อีกไม่นานเกินรอ ก็คงจะรู้ผล

#51 onetwoshow

Party Party

Posted 17 March 2008 - 02:58 PM

คนเยอะ จริงๆๆกระทู้นี้-*- ทำอารายการอ่า- - 19 คนแนะ

#52 ballayo

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 17 March 2008 - 03:01 PM

ง่ายๆ และ ชัดๆ

ใครอยากเล่น แท้ ก็ เล่นแท้

ใครอยากเล่น ก็อป ก็ เล่นก็อป

ไม่เห็นต้องออกมาด่ากันเลย 4d6161fd.gif

***ต่อให้คุณ เลิกเล่น ก็อป กันทั่วประเทศไทย ก็อย่าหวังเลยว่า sony หรือ ms จะเข้ามาลงทุน

ประเทศเราไม่ได้เป็น เป้าหมายของ การตลาดเค้า

แค่ มีคนหิ้ว เครื่องมาขาย ก็ดีถมแล้วครับ 3c68bb64.gif

ไม่ต้องไปสนหรอก

รอให้ พวกมันมาลงทุนกันก่อน ค่อย รณรงค์กัน

ส่วนใครจะเถียงว่า ก็เพราะเราไม่เริ่มก่อน เค้าก็เลยไม่มา

ให้กลับไปอ่าน *** ใหม่ 875328cc.gif

#53 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 17 March 2008 - 03:07 PM

ปักหมุดให้มาคุยกันที่นี่ไว้กระทู้เดียวนะ ถ้ามันเฟคจริงๆแล้วจะปลดลง รำคาญกระทู้ซ้ำๆเหมือนกัน

ใจเย็นๆกันก่อนนะ

คนที่เล่นPS3มานานส่วนใหญ่เค้าค่อนข้างพอใจกับตลาดและการหาซื้อเกมกันอยู่แล้ว
ตอนที่มันยังก๊อปไม่ได้ ทำให้หลายๆร้านกล้าที่จะเอามาขายกัน ทำให้เกมหาได้ไม่ยาก
และส่งผลให้มีการทำเข้าแผ่นแท้ราคาถูก แบบที่EAกำลังทำตลาดอยู่ตอนนี้
เลยทำให้หลายๆฝ่ายมองว่าสถาณการณ์นี้ อาจจะทำให้วงการเกมบ้านเราคึกคักมากขึ้น
อนาคตอาจจะมีบ.เกมเจ้าอื่นๆเข้ามาเปิดตลาดเกมมากขึ้นอีกก็ได้

แต่ความคิดสุดโต่ง อยากการดูถูกคนที่จ้องจะเล่นแต่ก๊อปปี้อย่างเดียวว่าขี้โกงนี่ผมก็ไม่เห็นด้วย

Edited by the red, 17 March 2008 - 03:15 PM.

#54 devilmaydie_OK

Posted 17 March 2008 - 03:07 PM

การ Hack เครื่อง เล่น copy มันมีอย่างอื่นตามมาอักเยอะแยะ
จะยกตัวอย่างให้ฟัง อย่าง PSP .......

ถ้าคุณไม่ Hack มัน คุณจะได้เล่น Home Brew ดีๆ เหรอครับ .....
ใช่ครับ พวกคุณรวยอยู่แล้วอาจจะไม่สนใจความสามารถที่เพิ่มขึ้นของมัน

แต่ถ้าของที่มีมันสามารถทำอย่างอื่นได้อีก ผมก็พร้อมจะรับ .....
และก็ไม่ใช่ว่าจะเล่นแต่ copy เสมอไปด้วย .....

เหรียญ มันมี 2 ด้านครับ อย่างมองแต่ด้านเดียว ... ไม่งั้นคุณก็จะเห็นแต่ด้านเดียวของเหรียญ
โดยที่คนอื่น มองเห็น เหรียญทั้ง 2 ด้าน

#55 onetwoshow

Party Party

Posted 17 March 2008 - 03:14 PM

มัน มีอะไรให้เล่นก็เล่นไปเถอะครับ งิงิงิ อย่าเถียงกันเลยยยยย

#56 snipe

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 17 March 2008 - 03:25 PM

ใครอยากซื้แท้ซื้อไหวก็ซื้อ ใครซื้อไม่ไหวหรือซื้อไหวแต่อยากประหยัดเงินเพื่อเอาไปทำสิ่งที่ได้ประโยชน์มากกว่าก
็รอลุ้นกันต่อไป

สุดท้ายก็คนเล่นเกมส์เหมือนกัน เล่นกันเยอะๆจะได้มาพูดคุยและช่วยกันแก้ปริศนาต่างๆ ยิ่งเล่นเยอะยิ่งมันส์ คุยกันก็สนุก

#57 coco

คู่อริพีคุง

Posted 17 March 2008 - 03:45 PM

ขอถามหน่อย ถ้ามันปล่อยมาแล้ว ใครจะลองบ้างเอ่ย เอาคนที่มีอุปกรณ์พร้อมนะครับ

- PS3 FW 2.10
- HDD เปล่าๆ 1 ลูก + USB External Box
- HUB หรือ Access Point
- ISO เกมPS3
- แผ่นแท้ PS3 1แผ่น

ตอนนี้ผมมีอุปกรณ์พร้อมที่จะลองครบหมดแล้ว แต่คงรอให้คนอื่นลองของกันก่อน กลัวโหลดกันมาแล้วเป็นvirusขนาดมหึมานี่เซ็งจิดเลย เหอๆ

#58 Darkmaster

ผมไม่เล็กนะครับ

Posted 17 March 2008 - 03:58 PM

ผมยังไงก็ได้ครับ แท้ ก๊อปเล่นได้หมด

#59 haste

Posted 17 March 2008 - 03:58 PM

QUOTE (coco @ Mar 17 2008, 03:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอถามหน่อย ถ้ามันปล่อยมาแล้ว ใครจะลองบ้างเอ่ย เอาคนที่มีอุปกรณ์พร้อมนะครับ

- PS3 FW 2.10
- HDD เปล่าๆ 1 ลูก + USB External Box
- HUB หรือ Access Point
- ISO เกมPS3
- แผ่นแท้ PS3 1แผ่น

ตอนนี้ผมมีอุปกรณ์พร้อมที่จะลองครบหมดแล้ว แต่คงรอให้คนอื่นลองของกันก่อน กลัวโหลดกันมาแล้วเป็นvirusขนาดมหึมานี่เซ็งจิดเลย เหอๆ

ผมคนหนึ่งล่ะ ลองแน่ๆ
ขาดแต่ ISO ของ PS3 เนี่ยแหละครับ 4412144b.gif

#60 onetwoshow

Party Party

Posted 17 March 2008 - 04:11 PM

- - กลายเป็นกระทู้ปักหมุดไปแล้ว 5 5 5+