`

Jump to content

มาถามอีกครับ VF

6 replies to this topic

#1 champchenko

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 09 March 2008 - 10:41 PM

offensive move กดยังไงอ่ะครับ
ดูใน youtube แล้วไม่ค่อยเค 4519626a.gif 4519626a.gif 4519626a.gif ลียร์

#2 TONBO

Quit.

• High Royal Executive Members

Posted 09 March 2008 - 11:18 PM

กด ขึ้น หรือ ลง (เสต็ปเข้าไปในฉาก) แล้วตามด้วย กด P+K+G ทันที
ถ้าติดมันจะเป็นลักษณะที่ตัวละครเสต็ปเข้าไปในฉากแล้วแดชไปข้างหน้าสั้นๆ

ส่วน offensive attack ก็แค่กดปุ่มต่อย หรือเตะทันทีหลังจากการทำ offensive move แล้วเท่านั้นเอง

Edited by TONBO, 09 March 2008 - 11:20 PM.

#3 champchenko

Posted 09 March 2008 - 11:47 PM

พยายามจะจบ dojo แต่กดไม่ติดซักกะที ขอบคุณมากครับ

#4 jumpman

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 10 March 2008 - 01:07 AM

Dojo นี่ขนาดใช้คันโยกยังกดไม่ค่อยติดเลย

จอยผมออกอาการแปลกอีกต่างหาก กดปุ่ม A ไม่ค่อยติด
อย่างเซ็ง ซื้อมาตั้ง 3 พัน

#5 champchenko

Posted 10 March 2008 - 08:54 PM

ปลดล๊อคได้แล้วเย้ แต่ได้ 5 g เองง่าา

#6 Goenitz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 March 2008 - 11:42 AM

QUOTE (jumpman @ Mar 10 2008, 01:07 AM) <{POST_SNAPBACK}>
Dojo นี่ขนาดใช้คันโยกยังกดไม่ค่อยติดเลย
จอยผมออกอาการแปลกอีกต่างหาก กดปุ่ม A ไม่ค่อยติด
อย่างเซ็ง ซื้อมาตั้ง 3 พัน

จอยคันโยกของPS2 เคยมีอาการแบบนี้เหมือนกันเลยอ่ะครับ

เวลากดปุ่มกระแทก มันก็ยังให้ความรู้สึหเหมือนกับกดปุ่มอื่นที่ไม่มีปัญหา

น้องผมมันเลยจัดการขันน๊อตแงะออกมาดูเลย (ไอ้เจ้านี่ มันชอบแงะเป็นบ้า แต่มันก็ดันซ่อมได้ทุกทีเลยอ่ะ XBOX ไฟแดง มันก็จัดการอ่านบอร์ดของคุณJin และมันก็บอกว่าทำง่ายๆ ซ่อมจนหาย เออ ดีแหะ)

ปรากฏว่า มันก็ไม่มีอะไรแปลกแตกต่างจากปุ่มอื่นๆเลยอ่ะ สายอะไรก็อยู่ดี ขั้วสัมผัสก็ดี ไม่มีฝุ่นอะไรไปติด จนมันงงว่าทำไมมันถึงกดติดๆขัดๆ

น้องผมจนปัญญา จากนั้นมันก็เลยประกอบกลับเข้าไป อ้าววววว ใช้งานได้เหมือนเดิมทุกอย่าง จนไม่มีอาการอะไรอีกเลยใช้งานได้มาจะ 3 ปีแล้ว

ยังงัยก็ลองๆ แกะออกมา แล้วประกอบเข้าไปใหม่ดูล่ะกันครับ เผื่อจะใช้ได้เหมือนกัน ตอนประกอบอาจจะประกอบได้ไม่ดีล่ะมั๊งนะ

แต่ยังดีนะครับ ที่ได้ใช้จอยคันโยก ของผมดิ หาคันโยกของ XBOX ไม่ได้เลยอ่ะ ร้านไหนก็ไม่มี ของคุณดีเค้าว่าของยังไม่มาสักที (หลายเดือนแล้วนะเนี่ย) ใช้จอยธรรมดา มันกดท่าไม่ค่อยได้ดั่งใจเลยอ่ะ ฮือๆ

#7 Atarukun

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 16 March 2008 - 11:31 PM

ตอนนี้มีหน้าใหม่ๆมาเล่น online มั่งรึเปล่าครับ ^_^