`
←  DGO ANIMANIA CLUB - อนิเม การ์ตูนใหม่ๆในใจคุณ
Logo
»

ถามเกี่ยวกับเรื่อง Evangelion ครับ

Sexboy's Photo Sexboy 05 Mar 2008

ครับผม คือผมจะซื้อยกชุดมา ราคาสองพันกว่าๆ เลยเพราะชอบ อาร์ต ของเรื่องนี้มากมายเลยครับ

แต่ผม กลัวว่าเนื้อเรื่อง ของ เขาจะไม่ดีอะ

เลยอยากให้ใครก็ได้มา วิจารณ์หน่อยครับ ว่าเป็นยังไง ชอบกันไหม เห็นว่าต้องใช้ จิตวิทยาดู ( ไม่ต้อง สปอยร์ผมน่ะ อิอิ )

ชอบคุณครับ

rahxephone's Photo rahxephone 06 Mar 2008

ถ้าสนับสนุนของลิขสิทธิ์ไหวถอยมาเลย Box Set สวยงาม เนื้อหาก็ดี หลังๆดูยากนิดๆ ถ้าของมะดีคงขายของไม่ได้มาจนถึงทุกวันนี้หรอก กี่ปีไปเข้าไปแล้ว มะเหงมีเรื่องอื่นดีๆเลยค่ายนี้ ^^

tbn_d's Photo tbn_d 06 Mar 2008

เนื้อเรื่องก็สนุกดี นะครับ สนุกแบบดิบ ๆๆๆ ดี แล้ว ไอ้ สปอย นี่มันแปลว่าอะไรเหรอครับ งง อะ

Sexboy's Photo Sexboy 06 Mar 2008

ขอบคุณที่ตอบครับ สปอย คือการบอกเรื่องราวของจุด คลายแมก ของเรื่องครับ อย่างคุณจะดูหนังสักเรื่อง คุณชอบหนังเรื่องนั้น แล้ว มีคนมา บอกแล้วว่าตอนสุดท้าย ตัวเอกตาย นางเอก มีผัวใหม่ นั้นแหละครับ สปอย หมดสนุกเลย แทนที่เราจะนั่งลุ้นดูเอง กลับมีคนมาบอกเนื้อเรื่อง อะ

KILL_YOU's Photo KILL_YOU 06 Mar 2008

สนุกมากครับ ผมก็ ซื้อบ๊อกเซ็ต DVD เหมือนกัน

Catgreen's Photo Catgreen 08 Mar 2008

คุ้มครับเชื่อ ดิ ถ้าชอบแนวไซไฟ + ดราม่า นะ

Sexboy's Photo Sexboy 09 Mar 2008

ขอบคุณครับ ไม่พลาด แน่ล่ะเพราะผมดู อ่านรีวิวหลายๆที่ผมโดนใจผมเหลือเกิน แถม การ์ตูน ยังได้รางวัลมากมายด้วยอะ ชอบๆ เพลง Kom Sasser Todd ก็โดนใจผม เหอๆ

メモリアル's Photo メモリアル 10 Mar 2008

ดูเถอะครับ ไม่ผิดหวัง แต่อาจจะต้องดูหลายรอบหน่อยนะ

Sexboy's Photo Sexboy 12 Mar 2008

ดูมาแล้วครับอยากบอกว่าา ดูไม่จบ 6 แผ่น + มูฟวี่ นี้นอนไม่หลับครับ มันส์ซะใจมากๆ

ยิ่งชาว Loli อย่างผมนี่ ฮิๆๆๆๆ ไม่คิดว่าจะโดนอะไรถึงเพียงนี้

และเป็น ซีรี่ ที่วางโครงเรื่องได้ดีมาก เลย น่าติดตาม ตลอดคนดูไม่เบื่อ ทำให้คนดูเป็น หมีแพนด้า

อยากบอกว่า ไม่เสียชาติเกิดเลยที่ได้ดู Evangelion คนที่ไม่ได้ดู ไปดูน่ะ

xeon's Photo xeon 15 Mar 2008

สนุกดีครับแม้ว่าตอนหลังๆจะสับสนไปหน่อย(แบบที่คนทำไม่ได้ตั้งใจให้เกิดขึ้น) ผมก็ซื้อ Box set เหมือนกัน 1750 ที่ MBK ครับ

destinywow's Photo destinywow 19 Mar 2008

ตอนแรกมันโคตรๆ ตอนหลังๆเริ่มเครียด - - ตอนหลังๆดูแล้ว งงมากมาย

bluedestiny's Photo bluedestiny 20 Mar 2008

ซื้อเลยครับเรื่องนี้ แล้วรอดู version remake ต่อได้เลย เรื่องนี้ถือว่าเป็นการปฏิวัติ anime เรื่องแรกว่าต้องมีเนื้อหาที่ซับซ้อนวุ่นวาย สร้างความงงงวยให้คนดู และสร้างบรรทัดฐานที่ว่าต้องกั๊กความลับต่างๆในเรื่อง เพื่อให้พวกเรามานั่งเถียงกันจนถึงทุกวันนี้ก็ยังเถียงกันไม่เลิก

tOeiKung's Photo tOeiKung 24 Mar 2008

ไม่ได้เป็นแฟนเรื่องนี้แต่วันนั้น เคเบิ้ลเขาเอามาฉายสงสัยตอนจบพอดีเลยได้ดู 154218d4.gif
ผมว่ามันวาดโหดดีนะครับ แต่ดูแล้วปวดหัว(ขนาดดูตอนจบตอนเดียวนะนี้ a03cbf1e.gif)

Noelle's Photo Noelle 12 May 2008

บ๊อกไทยทำห่วยมากคับ ภาพงี้แย่สุดๆๆเลย