`

Jump to content

LCD Tv จำเป็นต้องต่อผ่านพวก UPS สำรองไฟหรือเปล่าครับ

4 replies to this topic

#1 owen1a

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 04 March 2008 - 01:51 PM

LCD Tv จำเป็นต้องต่อผ่านพวก UPS สำรองไฟหรือเปล่าครับ

พอดีได้ไปคุยกะพวกเซลขาย UPS เขาแนะนำว่า พวก LCD TV หรือ จอ LCD ทั้วไป ควรจะต่อสายเพาเวอร์ผ่าน พวก UPS เครื่องสำรองไฟ เพราะในกรณีที่ไม่ได้ต่อผ่านพวก UPS แล้วถ้่าเกิดไฟฟ้าเกิดตกหรือไฟกระชากอะไรทำนองนี้ จะทำให้ จอ LCD เกิด เดท พิคเซลได้ เค้าอธิบายมาแบบเป็นเชิงวิชาการเลยอ่ะ ซึ่งผมไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่...

เลยอยากทราบว่ามันสิ่งที่จำเป็นอย่างยิ่งไหม สำหรับการใช้ UPS ครับ

#2 ArtDVDs

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:-__-'

Posted 04 March 2008 - 02:00 PM

ถ้าที่บ้านไม่ไฟตกหรือไฟดับบ่อยก็ไม่จำเป็นหรอกครับ

#3 BadlyHero

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 04 March 2008 - 02:23 PM

แล้วอย่างของผม เวลากดสวิชพัดลม หน้าจอทีวีมันก็กระพริบแว๊บนึงอ่ะครับ
แบบนี้ควรจะต่อ ups ดีมั๊ยครับ

Edited by BadlyHero, 04 March 2008 - 02:24 PM.

#4 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 04 March 2008 - 02:37 PM

Sell คนไหนบอกไม่จำเป็น เค้าจะขายของได้เรอะ

อาจจะมีส่วน แต่คงไม่ถึงกับ จำเป็นมั้ง เดดพิกเซล มันก็เกิดตามอายุแหละ คงไม่ใช่สาเหตุ จาก ไฟตก หรอก

#5 nnnn

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 04 March 2008 - 03:00 PM

บ้านผม ไปตกอย่างบ่อย เลยต้องใช้ ถ้าบ้านใครไฟนิ่งๆ ไม่จำเป็นหรอกครับ