`

Jump to content

เรื่องเวทมนต์อ่ะครับ

• You cannot reply to this topic
2 replies to this topic

#1 thep

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 03 March 2008 - 01:34 PM

1.ทำไมบางครั้งผมได้เวทใหม่มาแต่พอจะใช้ในฉากต่อสู้หรือตอนเดินอยู่ตามที่ต่างๆมันไม่มีให้ใช้อ่ะครับ

เช่น เวทเพิ่มเลือดหมู่ขั้นสูงสุดอ่ะครับให้ cooke เรียนจนได้เวทขาว LV8 แล้วด้วยน่ะครับยังม่ายได้เลยมันเกี่ยวหรือปล่าวครับ

(อันนี้ผมไปเก็บมาจากกล่องล่องหนแล้วน่ะครับ)

มีใครเคยเป็นแบบผมไหม

2.อีกเรื่องหนึ่งครับคือตอนนี้ผม LV ประมาณ 50-52 แล้วอ่ะครับมีที่ไหนที่ฝึกแล้วได้เลเวลเยอะบ้างอ่ะครับ
นอกจากดันเจี้ยนที่บ้านกันก่อร่าอ่ะครับหรือว่าต้องไปที่ temple of enlightment อย่างเดียวเลยครับ

ขอบคุนทุกๆท่านมากครับ 875328cc.gif

Edited by thep, 03 March 2008 - 01:38 PM.

#2 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 03 March 2008 - 03:11 PM

สำหรับตัวธรรมดาถ้าเก็บ lv จนมีสกิล + เก็บเวทย์แล้ว น่าจะใช้ได้แล้วนะครับ ส่วนพวกอมตะต้องติดตั้ง skill ก่อน
กรณีคุณ thep น่าจะใช้เวทย์ได้แล้วเช่นกัน

ส่วนที่เก็บ lv ตรงบ้านกอนกอล่านั้น เก็บถึง 48 ก็เริ่มอืดแล้วครับ พยายามเก็บสกิลให้ครบตามที่ต้องการแล้ว ไป temple of enlightenment เลยครับ lv up กระฉูดแน่นอน

#3 Altimis

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 03 March 2008 - 08:10 PM

1. เวทย์ใหม่ได้มาจากการชื้อหรือเก็บเท่านั้น

เวทย์ที่แถมมาให้กับ Lv 1 - 8 นั้น ไม่ได้มีให้ทุกเวทย์ครับ

2. 52 แบบนี้ไปลุย Temple of Enlightenment เลยครับ อยู่ได้จน Lv 85+ โน่น ถึงจะเริ่มอืด [โดยเฉพาะ Hellish Kelelon นี้ของโปรดเลยครับ Lv กระฉูดไม่หยุด ^^ ขนาดแค่ตัวเดียวนะเนี่ย]