`

Jump to content

Skill Black - White staff มีความพิเศษยังไงครับ?

1 reply to this topic

#1 Altimis

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 29 February 2008 - 06:12 PM

Skill Black Staff ของ Jessen

Skill White Staff ของ Cooke

เรียนแล้วเราจะสามารถใช้ไม้เท้าประจำตัวของ Jessen กับ Cooke ได้ แต่ถือไปทำไมละครับ? ไม่เห็นทำให้เวทย์เราแรงขึ้นเลย หรือมีสรรพคุณอะไรเลยครับ?

แล้วก็อีกคนนึงนะครับ

อาวุธของ Kaim ที่ได้มาจากเอาเหล็กไปให้ช่างตีดาบที่ภูเขา มันทำอะไรได้ครับเนี่ย อ่อนกว่าอาวุธสุดยอดของ Tolten : Age of King อีกครับ Attack ต่างกัน 100 - 200

หรือว่าถือไว้เท่ ๆ = = อ่ะครับ... คือของที่จะต้องให้ช่างตีดาบทำดาบให้ Kaim เนี่ย สถานที่ที่ต้องเข้าไปหยิบมันต้องเนี้ยบพอตัว ไม่งั้นตาย กลับออกมาก็ Lv พุ่งไป 70+ กลับได้ดาบ Atk ราว 240+ เท่าีนี้เองเหรอครับ เฮะ ๆ

สรุปปู่ Kaim ไม่มีอาวุธดี ๆ เลยนอกจากไปแย่ง Tolten มาใช้งั้นสินะครับ

#2 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 29 February 2008 - 06:24 PM

ถ้าจำไม่ผิด เคยอ่านเจอว่าสกิล white/black staff ทำให้ damage เวทย์แรงขึ้นประมาณ 20% ครับ
อีกอย่างไม้เท้าขั้นสุดท้ายของนักเวทย์จำเป็นต้องติดสกิลนี้ครับ

ดาบไคล์ม ผมถือดาบที่ได้จากการปราบบอสของ backyard ครับ
ผมว่าตีเหล็กโอริฮาลูก้อนให้ดูที่แหวนดีกว่าว่าอยากได้แหวนทำลาย GC หรือ แหวนขโมยแรร์ไอเทมครับ ส่วนดาบที่โจมตีหนักที่สุดก็ของทอลตันนั่นละครับ

ก็อย่างว่าละครับ ถ้าอยากใช้ดาบทอลตันก็จำเป็นต้องเสีย skill slot ไปใส่ไอเทมราชวงศ์เป็นการแลกเปลี่ยนครับ