`

Jump to content

การตีลด SP ทำยังไงให้ลดโดยไม่มีผลกับค่าโจมตี

7 replies to this topic

#1 soludack

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 29 February 2008 - 08:33 AM

อ่านจากปักหมุด การผสมของเบื้องต้น อาวุธตีผสมกับอาวุธลดค่า sp แต่ค่า โจมตีก็ลด ตอนนี้อาวุธที่ขายในโหมด hard ค่าการใช้ sp สูงมากเกินกว่าค่า recover ที่มี (ค่า recover ผม 159 แต่อาวุธใช้ค่า sp 704) เวลาฟันทีลดฮวบแทบฟันได้แค่จังหวะเดียว มีวิธีไหมครับ ผสมแบบลดค่า sp แยะๆ และไม่มีผลกับค่าโจมตี

#2 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• High Royal Executive Members
  • Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 29 February 2008 - 09:10 AM

ทีอ่านจากปักหมุดตอนนี้มันใช้กับการอับเดชใหม่ไม่ได้แล้วครับ 154218d4.gif

ตอนทีตีลดมันต้องก่อนอับเดชครับ

หรือไม่งั้นก็มีอีกวีธีที่ผมใช้อยู่แต่ต้องมี แมมโมรี่ยูนิต ครับ 04a97f13.gif

ย้ายเซฟกับเกมเมอร์เทคไปไว้ใน แมม. แล้วถอด hdd ออก พอเปิดเครื่องมันจะให้อับเดช

ก็ตอบ ไม่ครับ แล้วก็เข้าไปเล่นตามปกติแต่ออนไม่ได้ แล้วตอนนี้อยากทำอะไรให้ทำไปเลย a03cbf1e.gif

เช่นตีลด sp ขวดส้ม ขวดฟ้า ได้เหมือนก่อนอับเดช ถ้าจะกลับไปออนก็ใส่ hdd แล้วก็ออนได้เหมือนเดิมครับ 4e5dd44a.gif

การอับเดชนี้มันโหดเกินไปสำหรับมือใหม่นะครับผมว่า แค่ลด sp ไม่ได้ก็แย่แล้ว 4d6161fd.gif

แล้วยังมาเจอค่าผสมสกิลสุดแพง เงินที่ตกเหลือ ครึ่งเดียว อัดขวดฟ้าไม่ได้ ส้มก็ไม่ได้ พลังโจมตีที่กดขี่เกินไปครับ baa60776.gif:

ไม่งั้นก็แอดมาได้เลยครับใช้ตัวไหนก็บอกมาเดียวตีอาวุธไปฝากให้ได้ครับ :aha:

#3 soludack

Posted 29 February 2008 - 09:28 AM

ผมเล่นแบบ offline ตอนนี้ยังไม่ได้ update เลยครับ ยังเป็นแบบเดิมๆอยู่ แต่พอตีลด sp แล้ว ค่าโจมตีก็จะลดตาม พอมีวิธีไหนให้ค่า sp ลดแยะๆครับ

#4 abominog

[TRS] Thai Rainbow Six

• Royal Executive Members

Posted 29 February 2008 - 11:48 AM

QUOTE (soludack @ Feb 29 2008, 09:28 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเล่นแบบ offline ตอนนี้ยังไม่ได้ update เลยครับ ยังเป็นแบบเดิมๆอยู่ แต่พอตีลด sp แล้ว ค่าโจมตีก็จะลดตาม พอมีวิธีไหนให้ค่า sp ลดแยะๆครับ

แบบนี้แสดงว่าอาวุธของคุณที่เอามาลดค่า SP ได้บวกสกิลเข้ามาแล้วแน่นอน

การลดค่า SP ของอาวุธโดยไม่ให้ค่าโจมตีลดเลยวิธีที่ดีที่สุดคือ หาอาวุธที่ต้องการใช้โดยเลือกเอาอาวุธที่คิดว่าค่าโจมตีดีที่สุดแล้ว และต้องไม่มีสกิลอะไรติดมาเลย ถ้ามีก็ให้ลบสกิลออก แต่แนะนำว่าเอาอาวุธเปล่า ๆ ดีกว่า หลังจากนั้นให้หาอาวุธแบบเดียวกันแต่หาเอาแบบกาก ๆ คื่อค่าโจมตีต่ำและค่าuse sp ต่ำ ๆ เอาประมาณค่าโจมตีไม่เกิน 7 ยิ่งได้ค่าโจมตี 1 ยิ่งดี แล้วเอาอาวุธหลักตั้งผสมกับอาวุธกาก ๆ ที่หามา ลองดูค่า use sp จะลดฮวบ ๆ ประมาณ 40-50 % แต่ค่าโจมตีจะไม่ลดเลย ลดค่า SP จนพอใจโดยผมแนะนำให้อยู่ไม่เกิน 50 ค่อยเอาขวดส้มผสมเพื่อเพิ่มค่าโจมตีต่อไป ส่วนสกิลที่จะเอามาติดอาวุธให้ไปผสมสกิลในอาวุธอีกชิ้นแทน บวกสกิลอะไรก็ได้ไม่ต้องไปสนค่าโจมตีและค่า use sp เพราะเราจะเอาแต่สกิล บวกจนพอใจแล้วค่อยมาผสมกับกับอาวุธที่เราลดค่า use sp และบวกค่าโจมตีไว้เรียบร้อยแล้ว เท่านั้นแหละท่านจะได้อาวุธที่ค่า use sp ไม่มาก และค่าโจมตีสูงพร้อมสกิลที่ติดกับอาวุธเท่าที่ท่านอยากจะได้ ที่สำคัญ จำไว้ ๆ ๆ อาวุธที่บวกสกิลเข้าไปแล้วไม่ควรไปทำอะไรกับมันอีกแล้ว เพราะทุกอย่างที่ทำจะทำให้ค่าโจมตีและค่า use sp เพิ่มขึ้นทันตาเห็น

งงไหม 5c745924.gif ถ้างง piya2519 ช่วยท่านได้ add ไปเลย กูรูขี้เมาขาโจ๋คนนี้ แกเป็นกูรูรุ่นเก๋าบ้าพลังคนเดียวที่ยังเหนียวหนึบเล่นอยู่

#5 giggogs

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 29 February 2008 - 11:51 AM

QUOTE (piya2519 @ Feb 29 2008, 09:10 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ทีอ่านจากปักหมุดตอนนี้มันใช้กับการอับเดชใหม่ไม่ได้แล้วครับ 154218d4.gif

ตอนทีตีลดมันต้องก่อนอับเดชครับ

หรือไม่งั้นก็มีอีกวีธีที่ผมใช้อยู่แต่ต้องมี แมมโมรี่ยูนิต ครับ 04a97f13.gif

ย้ายเซฟกับเกมเมอร์เทคไปไว้ใน แมม. แล้วถอด hdd ออก พอเปิดเครื่องมันจะให้อับเดช

ก็ตอบ ไม่ครับ แล้วก็เข้าไปเล่นตามปกติแต่ออนไม่ได้ แล้วตอนนี้อยากทำอะไรให้ทำไปเลย a03cbf1e.gif

เช่นตีลด sp ขวดส้ม ขวดฟ้า ได้เหมือนก่อนอับเดช ถ้าจะกลับไปออนก็ใส่ hdd แล้วก็ออนได้เหมือนเดิมครับ 4e5dd44a.gif

การอับเดชนี้มันโหดเกินไปสำหรับมือใหม่นะครับผมว่า แค่ลด sp ไม่ได้ก็แย่แล้ว 4d6161fd.gif

แล้วยังมาเจอค่าผสมสกิลสุดแพง เงินที่ตกเหลือ ครึ่งเดียว อัดขวดฟ้าไม่ได้ ส้มก็ไม่ได้ พลังโจมตีที่กดขี่เกินไปครับ baa60776.gif:

ไม่งั้นก็แอดมาได้เลยครับใช้ตัวไหนก็บอกมาเดียวตีอาวุธไปฝากให้ได้ครับ :aha:

3c68bb64.gif ไอ้บ้า เอาขวดส้มของผมคืนมา 55318906.gif

#6 soludack

Posted 29 February 2008 - 11:52 AM

ขอบคุณครับ นึกภาพออกเลย ต้องหาอาวุธต่ำๆเก็บไว้แยะๆซะแล้ว

#7 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 29 February 2008 - 02:00 PM

QUOTE (soludack @ Feb 29 2008, 11:52 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณครับ นึกภาพออกเลย ต้องหาอาวุธต่ำๆเก็บไว้แยะๆซะแล้ว

แนะนำให้เอาอาวุธที่ด่าน 1 โหมด ง่ายเก็บไว้ครับจะได้ตีลดได้ :aha:

ถ้าไม่มีจะทำให้การตีลดยากมากครับ 154218d4.gif

ถ้าค่า sp เยอะก็ใช้ประมาณ 5-6 ชิ้น ก็จะตกลงไม่หน้าเกิน 60 ได้ครับ a03cbf1e.gif

#8 jayluminous

เซียนเกม

• Interests:Nice game, Nice car, Nice girl

Posted 02 March 2008 - 05:10 AM

อา... อยากมาตอบทิ้งทวนซะหน่อย เจอคู่หูเซียนเทพ เข้ามาตอบ อิๆ

ปล.ตามที่กูรู ทั้งสองท่าน บอกไว้เลยครับ อิๆ