`

Jump to content

แนะนำ anime สนุกๆหน่อยครับ

13 replies to this topic

#1 Magic_Eye

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 28 February 2008 - 09:49 AM

อยากได้เรื่องที่ไม่ได้สร้างจากการ์ตูนนะครับ แล้วก็ตัวเอกเป็นผู้ชาย มีเรื่องไหนเยี่ยมๆมั่งครับ

เพิ่งโหลดฮารูอิมา ตลกดี มีแนวฮาๆแบบนี้อีกมั้ยครับ

#2 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 28 February 2008 - 02:15 PM

QUOTE (Magic_Eye @ Feb 28 2008, 09:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากได้เรื่องที่ไม่ได้สร้างจากการ์ตูนนะครับ แล้วก็ตัวเอกเป็นผู้ชาย มีเรื่องไหนเยี่ยมๆมั่งครับ

เพิ่งโหลดฮารูอิมา ตลกดี มีแนวฮาๆแบบนี้อีกมั้ยครับ

แนวฮาๆ ผมว่าคงมี school rumble กับ Keroro ละครับ
ส่าแตชอบแนวไหนละ บู๊ หรือว่าดูได้ทุกแนวแบบผม
FMA ไง แหล่มสุดๆ แต่เก่ามากละ
Eureka7 ก็แหล่มสุดๆเหมือนกัน
plese teaher ก็ขำๆครับ แอบมี drama นิดๆ
Last Exile สนุกดี แต่ตอนจบแย่มาก
Full Metal Panic สนุก ฮาๆ บู๊ได้ใจ
Fate Stay Night สนุกแบบดิบๆ
Mai Hime
Mai Otome
Mai Otome Zwei ตัวเอกเป็นผู้หญิง แต่สนุกนะ จะบอกให้
ที่เหลือก็เป็นเมะที่ทำจากมังกะอ่ะพวก
deathnote
bleach
naruto
onepiece
law of ueki
d-gray man

ปล.ผมก็บ้าเมะเหมือนกัน b6b25dc6.gif

#3 Magic_Eye

Posted 28 February 2008 - 04:29 PM

ชอบ FMP มากครับโดยเฉพาะ ภาค Fomuffu

#4 luzifer

ลูกสุด love ของบิลเกตต์

• High Royal Executive Members

Posted 29 February 2008 - 07:54 AM

fushigi yuuki ดูแล้วน้ำตาแทบร่วง
cyberfermula แข่งรถไฮเทค

#5 rahxephone

Posted 29 February 2008 - 02:37 PM

ถ้าชอบตลกๆก็คง Seto no hayame + Hayate no Gotoku

ช่วงนี้แนวดราม่ามาแรงกว่านะ พวก Clannad + True tear

#6 Trapper

• Executive Members

Posted 02 March 2008 - 09:13 AM

KANON ครับ

โหลดมาดู สร้างมาจากเกมจีบสาวในตำนานอะ

พระเอกต้องกลับไปที่เมืองๆหนึ่งที่เคยมาเมื่อ7ปีที่แล้ว เพื่อเรียนต่อ แต่น่าแปลกคือ เขาจำอะไรไม่ได้เลยเกี่ยวกับเมืองนี้
และเขาก็พบสาวๆมากมายที่เกี่ยวข้องกับตัวเขาในอดีต ทีละคนๆ

ลองหามาดูดิครับ เพลงเพราะดีด้วย

#7 ได้PS2มานานนม

Posted 02 March 2008 - 05:02 PM

ลืมเรื่องนี้ไปได้อย่างไรกันคร้าบบบ

"TENGEN TOPPA GURREN LAGANN" !!!!!!!!!!!!!!!!!

สุดยิดครับ อนิเมที่เหมาะสำหรับจุดไฟความเป็นลูกผู้ชายใหลุกโชนครับ

"สว่านของชั้น!!!!!!!!!!!! จะทะลวงไปให้ถึงสวงสวรรค์!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!"

#8 tbn_d

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 04 March 2008 - 07:52 AM

แนะนำ
Eureka seveN ครับ ถ้่าชอบแนว หุ่นยนตร์ เรื่องนี้ผมดู 3 รอบแล้วยังสนุกอยู่เลย

#9 Magic_Eye

Posted 05 March 2008 - 01:31 PM

ขอบคุณทุกคนมากครับ ^^

#10 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

Posted 05 March 2008 - 03:23 PM

Lucky Star ไงครับ ขำๆ ตัวเอกเป็นผู้หญิงนะ แต่ฮาดี

#11 nothing17

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 06 March 2008 - 09:45 AM

ส่วนมากหนูจะไม่ดูการ์ตูน ฮาๆ เท่าไหร่ค่ะ (ดูแต่การ์ตูน Yuri)

แต่ที่แนะนำค่ะ ถ้าชอบแบบสบายๆ ไม่เครียด

แนะนำเรื่อง Aria ค่ะ สนุกมากๆ

แต่ถ้าเน้นดราม่า + SM นิดๆ เรื่อง Higurashi no nakukoroni

แล้วก็ Mai-hime Mai-Otome Mai-Otome Zwei บู๊กันมันส์ ชอบมากค่ะ

หรือเรื่อง Fate/stay night สนุกค่ะ

แล้วก็ Mahou Shoujo Lyrical Nanoha

ทั้ง3ภาคเลย ฉากต่อสู้ชอบมากๆค่ะ แถมเนื้อเรื่องก็สนุกค่ะ

(ถ้าเน้นY ก็เรื่อง

Strawberry Panic, Maria-sama ga miteiru +__,+)

Code Geass Hangyaku no Lelouch (เห็นเค้าว่ากันว่าเป็นสุดยอดอนิเมแห่งปี 2007)

#12 Greenforest

Posted 07 March 2008 - 07:57 PM

โห คนข้างบน วายทั้งนั้นเลย

ขอแนะนำ Lucky star

ตัวเอกมีแต่ผู้หญิง ไม่มีชายเลย 555

แต่เป็นการ์ตูนที่ตลกดี การ์ตูนเรื่องนี้จี้จุดพวกโอตาคุได้เป็นอย่างดี

ใครจะไปนึกล่ะว่า แม่ตัวเอกของเราจะเป็น.......ซะขนาดนั้น

ถ้าไงอย่าลืมดูนะคะ การ์ตูนคลายเครียด

ปล.แต่ไม่วายนะ แต่ถ้าลองจิ้นดูก็อาจจะพอได้

#13 Sam_FISher

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 20 March 2008 - 08:49 PM

QUOTE (nothing17 @ Mar 6 2008, 09:45 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ส่วนมากหนูจะไม่ดูการ์ตูน ฮาๆ เท่าไหร่ค่ะ (ดูแต่การ์ตูน Yuri)

แต่ที่แนะนำค่ะ ถ้าชอบแบบสบายๆ ไม่เครียด

แนะนำเรื่อง Aria ค่ะ สนุกมากๆ

แต่ถ้าเน้นดราม่า + SM นิดๆ เรื่อง Higurashi no nakukoroni

แล้วก็ Mai-hime Mai-Otome Mai-Otome Zwei บู๊กันมันส์ ชอบมากค่ะ

หรือเรื่อง Fate/stay night สนุกค่ะ

แล้วก็ Mahou Shoujo Lyrical Nanoha

ทั้ง3ภาคเลย ฉากต่อสู้ชอบมากๆค่ะ แถมเนื้อเรื่องก็สนุกค่ะ

(ถ้าเน้นY ก็เรื่อง

Strawberry Panic, Maria-sama ga miteiru +__,+)

Code Geass Hangyaku no Lelouch (เห็นเค้าว่ากันว่าเป็นสุดยอดอนิเมแห่งปี 2007)

Fate/Stay Night กะ Higurashi No Naku Koro Ni / Kai

มาช่วยคอนเฟิรมครับ

แนะนำ ฮิกุเรย (5555555555+)

แล้วจะรุ้สึกสนุกมาก (ตอน 1 2 โอเค ตอน 3 นี่มันอะร้าย)

#14 Maburu

"ชีวิตคือการเล่นเกมและแจ่วแหนม"(=w=)

• Banned

Posted 20 July 2008 - 12:11 AM

fate Stay night ครับ 04a97f13.gif ถ้าคุณดูคุณจะหลงรักตัวละครที่ชื่อ saber อย่างมากเลย
Mai Otome , Mai Hime โหสนุกมากมีแต่สาวๆทั้งนั้นเลยแล้วเนื้อเรื่องดีมากครับ
และ Eureka Seven สนุกมากมันจินตนการดีมากเลยครับ เป็นความรักที่สุดยอดเลย
สุดท้ายตอนจบก็ยังงงว่า ปู่เรย์ตั้นโคดอึดอ่าครับ 55318906.gif