`

Jump to content

ช่วยที Beast 4 ตัวที่บุก Numara

11 replies to this topic

#1 boXy

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members
  • Interests:Computer, Games

Posted 22 February 2008 - 06:12 PM

อุตสาห์ไป up lv อยู่แถว 50-51 แล้ว ก็ดูเหมือนจะยังอัดได้แรงไม่พอครับ
Sleep ก็ให้ไคม์ใช้อัด beast แล้วเพราะตีไม่แรงสู้พวกใช้เวทย์ไม่ได้ ไม่เคยเกิน 1000 สักสี

ช่วยแนะนำแหวนที่ควรใส่ ชักเริ่มไม่แน่ใจในการใส่แหวน

จำเป็นหรือไม่ที่ต้องใส่แหวน Fire-power.. เมื่อเจอ beast ประเภท Wind แล้วใช้เวทย์ประเภท Fire หรือไปใช้แหวน Dinosaur ดี

ลองแล้ว แต่ไม่ค่อยมั่นใจ ดูมันไม่ค่อยแตกต่างเท่าไหร่

หรือใส่แหวน Dinosaur แล้วใช้เวทย์อื่นๆที่ไม่ใช่ 4 ธาตุนั่น เวทย์อื่นๆที่มีดูตัวเลขแล้วก็ไม่แรงกว่ากัน หรือจะใช้ที่ใช้เวลา 2-X ดี ใช้เวลาเกิน 2 รอบนี่ดูจะเอาอยู่ยากครับ

ช่วนแนะนำทีครับ 875328cc.gif

#2 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 22 February 2008 - 08:51 PM

ให้ไคล์มใช้ sleep ไม่ช้าหรอครับ ทักษะเกี่ยวกับ Magic ของไคล์มต่ำมาก ๆ เลยนะครับ
ปรกติถ้าวางแผนดี ๆ ร่าย sleep จะทำให้ศัตรูอัดน้อยลงไปหลายเทิร์นเลยนะครับ มีเวลาทำอะไรได้อีกเยอะ

ผมไม่แน่ใจ แต่คิดว่าช่วงนี้น่าจะตีเป็นพัน (อาจจะหลายพัน) แล้วนะครับ ลองใช้เวทย์เพิ่มค่า Atk กับสกิลใส่เพิ่มค่า Atk หรือยัง

เท่าที่ผมเล่นคือ ไคล์มใส่แหวนเปลี่ยนตามศัตรู (หลัก ๆ คือ ผสมแหวน lv.2 ไว้ทุกวง เปลี่ยนตามสถานการณ์) เซธใส่แหวนดูด Mp เพราะพ่วงสกิลมนต์ขาว+ลดระยะร่ายเวทย์สำรองเผื่อกองหลังมีอันเป็นไป และสกิลที่ใช้ประจำคือ double combo (ถ้าเจอบอสค่อยใช้ triple) กับท่าฟันกวาดลด GC ส่วนกองหลังเทิร์นแรกผมร่ายกันเวทย์/กันโจมตี แล้วค่อย buff ค่า atk หรือ เวทย์ลดเวลาการใช้สกิล (ทำให้ใช้ triple ได้ภายในเทิร์นเดียว, ถ้าร่ายเวทย์นี้กองหน้ากด triple ได้เลย ออกเทิร์นนี้ชัวร์) ถ้ามีจุดอ่อนอยู่ในทีม (พวกไม่อมตะ) ก็ร่ายคาถากันการโจมตีจะทำให้พวกนี้ตายยากขึ้นอีกนิดครับ เกมส์นี้ถ้าเน้นแต่ทำ damage แล้วจะยากนิดนึงครับ แต่ถ้าเก็บสกิลจนตัวอมตะ อมตะขึ้นมาจริง ๆ เกมส์จะง่ายทันใดเลยครับ

#3 boXy

Posted 22 February 2008 - 09:29 PM

ผ่านแล้วครับ

ไปทำแหวนที่ใหญ่กว่า Dinosaur อยู่ lv นึง มาสองวงให้ Kaimไคม์ และ Jansen ที่เหลือก็ใส่ Dinosaur
ให้ Mack ร่ายเวทย์เพิ่มพลังให้ Kaim และคนใช้เวทย์คนอื่น
ให้ Kaim กดให้ได้ perfect ก็ฟันทีละ 4000 กว่า
ผ่านแบบเฉียดฉิว พลาดเสียเวลาเลือกใช้เวทย์แค่ 20 ไปรอบนึง ทั้งๆที่มี 35 ให้ใช้ 154218d4.gif

#4 Akatosh

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 23 February 2008 - 02:56 PM

QUOTE (boXy @ Feb 22 2008, 06:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อุตสาห์ไป up lv อยู่แถว 50-51 แล้ว ก็ดูเหมือนจะยังอัดได้แรงไม่พอครับ

ว๊ากก..ผมพึ่ง lvl 39-41 กันอยู่เลย พึ่งออกจากเมื่องโบราณ upgradeเรือดำน้ำ ให้แล่นผ่านพายุได้ เมื่อคืนแล่นมั่วๆไปถึง numara เจอพวก beast Dinosaur 4 ตัวที่ว่าเดี้ยงเลย

สงสัยต้องไปเล่นที่อื่นก่อนมาฉากนี้ มีใครแนะนำได้บ้างว่าควรไปที่ไหนก่อนดี 875328cc.gif

ขอถามเพิ่มอีกหน่อยครับ มีที่ไหนปั้ม lvl แจ่มๆบ้าง แล้ว backyard ควรเล่นตอน lvl เท่าไหร่ดี

Edited by Akatosh, 23 February 2008 - 07:51 PM.

#5 boXy

Posted 24 February 2008 - 01:00 PM

ผมไปวนๆแถวในถ้ำแหละ ที่แรงหน่อยก็ในชั้นใต้ดินที่ต้องผ่านยามด้านหน้า เข้าไปในอาคารแล้วเลี้ยวซ้ายออกไปข้องนอกเป็ฯสวน ที่ Tolten ต้องไปแตะ Seal แล้วมีประตูบนพื้นเปิดลงไปใต้ดิน จำได้หรือเปล่า (ผมจำชื่อสถานที่ไม่ค่อยได้ เพราะไม่ได้จำ อิ อิ)
ที่ที่นี่จะมีไอ้พวกตีวเราให้กลายเป็นหิน ต้องหาแหวนแล้วแบ่งกันเรียนสู้ ได้ SP เยอะ ยิ่งยากยิ่งเยอะ

วน up level แล้วก็พยายาม xxx แหวนที่แรงกว่า Dinosaur (Massive damage) ไว้สักสองวง (ผมทำได้แค่นี้) ให้ Kaim และเจ้าหญิงใส่
ให้ Cooke ใช้เวทย์ sleep ให้ Mack ร่ายเวทย์ให้ Kaim และเจ้าหญิงตีแรง ใช้เวทย์แรง
เวลาตีพวกสายเวทย์ (ผมใส่แหวน Dinosaur) ก็ใช้เวทย์ที่เป็นต่อต่อชนิดของสัตว์ประหลาดนั่น
แทบไม่มีใครต้องใช้ heal ช่วย แต่ก็หมิ่นเหม่ ตัวสุดเกือบจะถึงฝั่งอยู่แล้ว ถ้าชนได้ก็สะบายใจได้แล้ว ตีจนตาย

ถัดจากนี้ก็ เบื่อๆแล้ว ไปเจอแต่ทนมาก ตีทีแทบไม่ระคายผิว เลยหันมาเล่น Conflict ต่อ :aha:

#6 Mac5738

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 24 February 2008 - 07:26 PM

5c745924.gif ผมก็ติดตรงนี้ ยากจริงๆ ตัวละครทั้งหมดก็เลเวลยังไม่ถึง40กันเลย เซงอะ d33561e9.gif

#7 welzer

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 26 February 2008 - 10:47 AM

ผมผ่านตรงนั้นเลเวล 39 เองง่ะ

ใช้เวทเพิ่มพลังโจมตี + ความเร็ว + ใช้คอมโบ้

ตัวนึงฆ่าแปปเดียวเอง ตัวสุดท้ายผมยังวิ่งเล่นหาปลาเลยกว่ามันจะเดินไปใกล้ๆเมือง

#8 the_blue

Posted 26 February 2008 - 01:28 PM

ใช้ sleep แล้วหนีครับ มันจะหลับไปไม่เคลื่อนไหว ใช้ sleep ไล่ไปที่ละตัว แล้วหนีออกมา จะถึงตัวที่ 4 ก็ลุยได้เลยครับ พอฆ่าตัวที่ 4 ก็วนกลับมาฆ่าตัวแรกที่โดน sleep ไว้ และไล่ไปเรื่อยๆ ส่วนถ้าจะเก็บสมบัติก็รอจนถึงตัวสุดท้ายก่อนก็ได้ครับ ใช้วิธีเดิม sleep แล้วหนีออกมา และค่อยไล่เก็บสมบัติ ครบค่อยกลับไปฆ่า
ผมใช่วิธีนี้ รอบเดียวผ่านเลยครับ

#9 Mac5738

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 26 February 2008 - 04:08 PM

QUOTE (the_blue @ Feb 26 2008, 01:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใช้ sleep แล้วหนีครับ มันจะหลับไปไม่เคลื่อนไหว ใช้ sleep ไล่ไปที่ละตัว แล้วหนีออกมา จะถึงตัวที่ 4 ก็ลุยได้เลยครับ พอฆ่าตัวที่ 4 ก็วนกลับมาฆ่าตัวแรกที่โดน sleep ไว้ และไล่ไปเรื่อยๆ ส่วนถ้าจะเก็บสมบัติก็รอจนถึงตัวสุดท้ายก่อนก็ได้ครับ ใช้วิธีเดิม sleep แล้วหนีออกมา และค่อยไล่เก็บสมบัติ ครบค่อยกลับไปฆ่า
ผมใช่วิธีนี้ รอบเดียวผ่านเลยครับ

เดี๋ยวไปลองครับ :aha:

#10 xTALOKx

Posted 16 April 2008 - 01:23 PM

ผมดันถึงตรงนี้ก็เวล 60+ ทุกตัวแล้วอ่ะครับ = = ดันไปเก็บ skill ที่ Secret Cave จนพวกอมตะเรียน skill ของพวกไม่อมตะครบทุกอย่าง ออกมาก็ซัด 60 กันแล้ว พอมาถึงตรงนี้ ใ้ช้ตัวละไม่ถึง 2 turn ดี ก็ล้มกันแล้ว ก็เลยซัดสบายๆเลย -0-

#11 Boku_no_natsuyasumi

ถึงแม้จะชอบเกม แต่ก็ไม่ลืม ดูแล คนที่เรารักและรักเราไปตลอดชีวิต

• High Royal Executive Members

Posted 28 August 2008 - 11:04 PM

ผม เล่นจนมาถึงเมือง นูมาร่า ก่อนเข้าเมืองนะครับ มันจะมีมีตัวอาซาวอรัส 4 ตัวครับ กำจัดยังไงถึงจะง่ายครับ เพราะผมโดนไฟทีเดียว แทบตายหมด นี่แถมมี4 ตัวโอ้ย จะทำไงครับ ใช้คาถาไรดีครับ มันแผ้ลมครับ แต่จะให้ป้องกันไฟโดยคาถาอะไรดีครับ ช่วยผมทีครับ ใกล้จบแล้ว

#12 SacrosancT

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 19 September 2008 - 10:27 AM

ไปเอาจากกระทู้ท่าน Boku_no มาแปะไว้ตรงนี้อีกทีนะคับ ^^"

QUOTE (SacrosancT @ Sep 19 2008, 10:22 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เสริมวิธีเอาชนะนะคับ

ตัวผมก็ชนะด้วยเลเวลแค่ 38 เหมือนกัน ^^"

ให้ใช้ Sarah แล้วให้อัพสกิล Reduce Casting Time 1 ของ Cooke คับ แล้วใช้สกิล Sleep ทุกเทิร์น

แล้วมันจะใช้ท่า Heat Breath... หรือ Heat fire (สักอย่าง จำไม่ได้) ใส่เราไม่ได้ เพราะจะโดนท่าหลับก่อน (ถ้าไม่มี Reduce Casting Time 1 ติดตั้ง มันจะพ่นไฟก่อน)

ส่วนตัวที่เหลือแนะนำให้เป็น Mack, Seth, Kaim และ Toten นะคับ

ผมให้ Kaim เรียน Combo จาก Mack แล้ว Seth เรียน Power Hit จาก Toten

จากนั้นให้ Mack ใช้ Powerus กับ Kaim, Seth, Toten
ฟันที 1500+2000 เลยคับ ^^" แป๊ปเดียวจอด

เอ้อ แล้วก็อย่าลืมให้พวก Immortals เรียน กัน Purify ด้วยนะคับ Item ชื่อ Medusa Head สักอย่าง อยู่หลังน้ำตกที่ หมู่บ้าน Tosca คับ

มาถึงวิธีเล่นเจ้าสี่ตัวดีกว่า
ผมใช้วิธีวิ่งไปหาทีละตัว แล้วก็ใช้ท่าให้มันหลับ จากนั้นใช้ Turn Tail วิ่งหนีออกมา
แล้วก็วิ่งไปอีกตัว ทำไปเรื่อยๆ จนมันหลับ 3 ตัว แล้วก็ไปจัดการตัวสุดท้าย

แล้วก็ค่อยๆ ไล่มาทีละตัว

*Tip
พอถึงตัวสุดท้ายแล้วทำให้มันหลับอีกที แล้วไปเก็บของตามทะเลก่อน แล้วกลับมาเฉือนก็ได้นะคับ ^^"