`
←  Lost Odyssey
Logo
»

ทำไมผมดู SS ของเวปนอก เขามีคำสั่งอังกฤษแล้ว

BlackBird's Photo BlackBird 18 Feb 2008

คือผมพึ่งซื้อแผ่นมาเมื่อวานนะครับ (แผ่นปลอม) แล้วอยากทราบว่ามันจะทำเปนภาษาอังกฤษได้ไหม ผมทำได้แต่เสียงพูด แต่ก็ยังไม่เข้าใจตัวหนังสืออยู่ดี และที่บอกว่าต้องเป็นแผ่นโซนเอเชียหรืออะไรนี่ ผมไม่ค่อยเข้าใจครับ ช่วยอธิบายหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ebuzz's Photo ebuzz 18 Feb 2008

แผ่น เวอร์ชั่นที่เป็น ภาษาอังกฤษ (asia)
ทั้งเสียง และ command
ออกมาได้ซักพักแล้วนิครับ น่าจะปลายเดือนมกรา
เข้าใจว่าแผ่นที่ จขกท. ได้มาน่าจะเปนเวอร์ชั่นแรก
ที่ command ต่างๆเป็น jap รึป่าว
Edited by ebuzz, 18 February 2008 - 09:57 PM.

FM_Bayern's Photo FM_Bayern 19 Feb 2008

ผมว่าถ้าซื้อเมื่อวานแล้ว เค้าน่าจะให้แผ่น Text เป็นอังกฤษมานะ แผ่นที่คุณได้มาน่าจะเป็นของโซน JP ซึ่งเสียงจะเป็นอังกฤษแต่อักษรจะยุ่น

ผมว่าไปโวยที่ร้านน่าจะได้นะ หรือไปขอเปลี่ยนแผ่นอ่ะ โซนที่ตัวอักษรเป็น ENG มี ASIA กะ US ครับ JP ไม่ได้นะ เป็นยุ่น

BlackBird's Photo BlackBird 19 Feb 2008

แล้วถ้ามันเป็นแผ่นที่มีอังกฤษจริง ถึงเล่นเกมครั้งแรก มันก็เป็นภาษาปะกิดใช่ไหมครับ

FM_Bayern's Photo FM_Bayern 20 Feb 2008

QUOTE (BlackBird @ Feb 19 2008, 04:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วถ้ามันเป็นแผ่นที่มีอังกฤษจริง ถึงเล่นเกมครั้งแรก มันก็เป็นภาษาปะกิดใช่ไหมครับ

ใช่ครับ ผมโหลดโซน JP มาเล่นก่อน ซึ่งเป็นภาษายุ่น หลังจากนั้นผมซื้อแผ่น Asia แท้มา เล่นต่อจากเซฟเดิมได้ครับ เป็นอังกฤษอย่างเดียวเลยล่ะ 4e5dd44a.gif สนุกมากครับ