`

Jump to content

Help me หาทางผ่านของ temple of enlightment ไม่ได้ครับ

• You cannot reply to this topic
1 reply to this topic

#1 f.bomber

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 17 February 2008 - 03:03 AM

ตอนนี้ กำลังหาทางผ่านอยู่ครับ แต่ว่าเดินไปเดินมาก็เข้าประตูได้แค่ซ้ายกับขวาเอง

เก็บกุญแจสำหรับไปแข่ง back yard ได้แล้ว แต่อยากรู้ว่าบอสของที่นี่มันต้องไปยังไง ทางเดินมันชวนงงเหลือเกิน

หากว่ามีใครมีแผนที่หรือวิธีทางเดินยังไง รบกวนขอด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

#2 Altimis

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 29 February 2008 - 01:34 AM

อันดับแรกนะครับ ผมจะบอกเป็นขั้น ๆ

1. อย่างแรกเราต้องหาทางขึ้นไปข้างบนก่อน ขึ้นไปจนกว่้าจะเห็นประตู ฝั่งซ้ายหรือฝั่งขวาก็ได้ เราต้องไปให้ครบทั้งสองฝั่ง [สังเกตได้ แต่ละฝั่งจะมีชื่อเรียกไม่เหมือนกัน เป็นว่ามีฝั่งซ้ายและฝั่งขวา]

2. หลังจากเจอประตูแล้วให้เราเข้าประตูไป เราจะออกมาข้างนอกวิหาร [ฝั่งใดฝั่งหนึ่ง]

- ฝั่งขวา ให้เราไปกดสวิตลิฟท์ขึ้นให้หมดทุกตัว เฉพาะตัวสุดท้ายจะไม่มีตัวลิฟท์ แต่ตรงสายฟ้าของมันจะยกตัวขึ้นไปได้ ให้เรากดให้ยกให้หมดทุกอันครับ จากนั้นขึ้นบันไดไปข้างบนจะเจอประตูก็ให้เราเข้าไป เราจะเข้าไปในวิหารอีกครั้ง

- ฝั่งซ้าย เราจะเห็นลิฟท์อยู่ตัวหนึ่ง ให้เรานั่งขึ้นไปข้างบน แล้วเราจะเห็นสวิตท์สำหรับยกลิฟท์อีกตัวหนึ่งที่ิอยู่ข้างใน ให้เรากดมันไว้ด้วยครับ พอลิฟท์ยกขึ้นไปแล้ว ให้เราลงมาข้างล่าง แล้วกลับเข้าวิหารต่อ

3. หลังจากสับสวิตท์ลิฟท์ทั้งสองฝั่งแล้ว ให้เราหาทางขึ้นไปข้างบนจนกว่าจะเจอจุดเซฟ ถ้าเจอจุดเซฟแล้วก็แปลว่า คุณมาถูกทางแล้ว จากจุดเซฟเราจะเริ่มแก้ปริศนาของจริง

4. จากจุดเซฟ จะมีลิฟท์ขึ้นไปข้างบน ให้ลองพยายามแก้ทางให้เราเข้าประตูทั้งสองฝั่งด้านบนให้ได้ มีทั้งสองฝั่งเช่นกัน แต่อันนี้คือด้านบน ที่ผ่านมาคือด้านล่าง พอเราเข้าไปได้ฝั่งใดฝั่งหนึ่ง เราก็จะได้ Key item มาอย่างละ 1 ฝั่ง Key Item มีทั้งหมด 2 ชิ้น เก็บได้ฝั่งนี้ก็ต้องไปเก็บอีกฝั่งมาด้วย พยายามแก้ทางดูครับ ไม่ยากมาก ทางจะขึ้น ๆ ลง ๆ บ้าง

5. พอเก็บ Key item ทั้งสองฝั่งได้แล้ว ที่เหลือก็ไม่ยากแล้ว แค่ขึ้นไปบนสุด แล้วไปหยอด Key item ทั้ง 2 ชิ้น

แล้วเราก็จะได้พบบอสสุดเท่ พร้อมท่าโหด ๆ เท่ ๆ ของมัน ^^ ขอให้ผ่านครับ