`
←  DGO MOBILE ZONE - ข้อมูลมือถือและอุปกรณ์สื่อสารใหม่ๆ
Logo
»

[iPhone] เมื่อไหร่จะออก zone Asia ครับ

AYAGO's Photo AYAGO 16 Feb 2008

คือ ว่าอยากได้มาก แต่ไม่รู้เรื่องเลย กลัวซื้อ zone อื่นแล้ว มีปัญหาน่ะครับ

ตอนนี้ซื้อเครื่องนอกมามีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ

ช่วยตอบทีนะครับ
ขอบคุณมากๆๆ

K0nGiE's Photo K0nGiE 16 Feb 2008

มาประมาน เมษา พฤษภานะครับเหน เค้าบอกๆ กัน แต่ว่าแพงมาก ประมาน 28k ไม่แน่ใจราคานะครับ โทดที

AYAGO's Photo AYAGO 16 Feb 2008

มาแน่นอนเลยเหรอครับ จะได้ตั้งตารอ แหะๆ

ekbee's Photo ekbee 17 Feb 2008

จากมุมมองผม คนก็ใช้เครื่องนอกกันไปหมดแหล่ะครับ

ผมเอง ปลดล็อคให้คนที่หิ้วมา เกือบสิบเครื่องแล้ว ทุกคนก็เอาไปใช้งานได้ดี ครึ่งปีกว่าผ่านมาแล้ว ก็ยังไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรครับ

คิดว่าถ้าจะหาตัวแทนจำหน่ายอย่างถูกต้องในบ้านเรา น่าจะหายากพอสมควรเลย แล้วราคาน่าจะแพงกว่าอีกเป็นหมื่นๆ

AYAGO's Photo AYAGO 17 Feb 2008

งั้นเครืองนอก

ฟังก์ชั่น ในการใช้ก็ครบครัน ได้ใช่ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

Ducati999's Photo Ducati999 17 Feb 2008

รู้สึกว่าอะไรที่ทำไม่ได้ เขาก็สร้างโปรแกรมขึ้นมาจนทำได้อะครับ 04a97f13.gif
Edited by Ducati999, 17 February 2008 - 09:21 PM.

ekbee's Photo ekbee 26 Feb 2008

ปลดล็อค ใช้งานได้ทุกอย่างครับ เครื่องที่เมกาใช้งานได้อย่างไร เครื่องที่เอามาปลดก็ใช้ได้แบบเดียวกันครับ (ณ วันนี้นะครับ)

GinolaBoy's Photo GinolaBoy 05 Mar 2008

เข้ามาเมืองไทย ราคาคงแพงแถมยังต้องผูกสัญญาอีกต่างหากครับ
ใช้เครื่องหิ้วดีกว่าครับ สบายใจ

ekbee's Photo ekbee 06 Mar 2008

QUOTE (GinolaBoy @ Mar 5 2008, 11:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เข้ามาเมืองไทย ราคาคงแพงแถมยังต้องผูกสัญญาอีกต่างหากครับ
ใช้เครื่องหิ้วดีกว่าครับ สบายใจ

แอบมาอยู่นี่เอง ไม่ยอมไป meeting :aha:

NiCK's Photo NiCK 07 Mar 2008

ถามว่ามันเหมือนกับเวลาใช้ในอเมริกาหรือเปล่าก็ไม่ 100% ซะทีเดียวครับ แต่มันก็ใช้งานได้ เพียงแต่สิ่งที่เราต้องมองคือเวลาเครื่องเสียการส่งเคลมเป็นเรื่องยากลำบากมากๆ แต่ถ้าร้านที่เราซื้อมีประกันให้อันนั้นก็อีกเรื่อง ถ้ามันจะเข้าไทยจริงคงวุ่นวายน่าดู