`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

อยากทราบร้านอาหารเกาหลี

hinotori's Photo hinotori 09 Aug 2006

ได้ยินมาว่าอยู่สุขุววิท 25 ไม่ทราบชื่อร้านว่าอะไรครับ

d-loop's Photo d-loop 09 Aug 2006

อยู่สุขุมวิท12ครับ เป็นร้านเกาหลีหลายๆร้าน แต่ราคาค่อนข้างแพง
ร้านนี้ใช้ได้ครับ Yoo Rim Jeong
Edited by d-loop, 09 August 2006 - 11:18 PM.

SchwedaKong's Photo SchwedaKong 12 Aug 2006

สุขุมวิท 12 (สุขุมวิท พลาซ่า) เขาเรียก โคเรียนทาวน์น่ะครับ มีร้านเลือกมากมาย

แนะนำ Doo ree(ไม่แน่ใจเขียนถูกไหม) กิมจิมะละกอ อร่อยดี บิบิมบับก็ดี แนะนำให้สั่งอย่าเกิน3อย่าง เพราะเครื่องเคียงจะล้นโต๊ะเอา
ราคาเฉลี่ย จานละ 300 ครับ เช็คบิลมีน้ำอบเชยหวานๆให้ดื่มล้างคอด้วย

อีกที่นึง ร้าน Shinla สุขุมวิท 22
แพงกว่านิดแต่บริการดีครับ ยกเว้นช่วงคนเยอะๆอาจไม่ทันใจหน่อย ข้าวเปล่าเนี่ยหละหอมมากๆๆ หอมจนไม่คิดว่าเป็นข้าวไทยเลยหละ

CHOCOBO's Photo CHOCOBO 08 Oct 2006

โอย..

ผมไม่น่าหลงมาในกระทู้ของกินเล้ยยยย

หิวววววววววววววววววววววววววววววววววว :cry

tong2404's Photo tong2404 12 Dec 2006

เห็นเค้าว่า รัชดาซอย 14 ก็มี ร้านอาหารเกาหลีแล้วมีเนื้อย่างแบบในหนังด้วยที่เค้าห่อผักทานนะครับ ใครเคยไปบ้างเอ่ยอยากรู้ว่าอยู่ตรงไหนอร่อยไหม

Alfie's Photo Alfie 22 Jun 2010

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ„เธฃเธฑเธš