`
←  Lost Odyssey
Logo
»

ช่วยอธิบายเกี่ยวกับเวทย์ ใน lost odyssey ครับ

Thinkpad's Photo Thinkpad 11 Feb 2008

angel heart ใช้ทำอะไรครับ้

sleep slow seal paralyze ต่างกันยังไงครับ

แล้ว kelelon state เป็นยังไงครับ ดีหรือไม่ดีครับ

JinBikeR's Photo JinBikeR 11 Feb 2008

ขอตอบเท่าที่รู้นะครับ

Angle Heart ทำให้ฟื้นพลังจากมนต์ Heal ได้มากกว่าปกติ

sleep ทำให้ศัตรูหลับ

slow ทำให้ศัตรูช้าลง (คือเราอาจจะได้โจมตีก่อน)

seal ทำให้ศัตรูใช้มนต์ไม่ได้

paralyze ทำให้ศัตรูขยับไม่ได้ ทำอะไรไม่ได้เลย

ที่เหลือรอท่าน hmashin มาว่าต่อครับ

hmashin's Photo hmashin 12 Feb 2008

สงสัย angel heart คือ อันเดียวกับ ヒールアップ ละมั้ง อัตราการฮีลเพิ่มขึ้น
sleep หลับ โดนอัดแล้วก็ตื่น
slow ทำให้ศัตรูโจมตีกายภาพช้าลงครับ มันจะมีเวทย์อีกสองอันที่ทำให้สกิลช้าลง กับ ร่ายเวทย์ช้าลง แต่ผมไม่รู้ชื่อของภาคอังกฤษนะครับ
paralyse โอกาสทำตัวชา ทำให้ขยับตัวไม่ได้
kelolon ทำให้พลังโจมตี/เวทย์โจมตี กับ เวทย์ฮีล เหลือแค่ 1 ครับ
*เวทย์ kelolon เอาไว้แก้ status kelolon สำหรับพวกเราครับ ถ้าใช้ตอนที่เราเป็นปรกติ เราจะติด status kelolon เองครับ