`

Jump to content

ใครก็ได้เล่าเรื่องทั้งหมดของ Devil May Cry ให้ฟังหน่อยค่ะ

17 replies to this topic

#1 j_melody

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 09 February 2008 - 07:13 PM

รุสึกว่าตอนลง HDD จะมีเรื่องย่อให้
แต่ดันทิ้ง PS3 ไว้ เลยไม่ได้ดูซะงั้น

แฟน DMC ที่เล่นครบทุกภาคช่วยเล่าเรื่องย่อให้ฟังหน่อยได้มั้ยคะ

อยากรู้ๆๆ

ขอบคุณมากค่ะ

#2 alexa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 09 February 2008 - 07:28 PM

เอาไปดูซะ มีภาค 1-3 ขี้เกียจเล่า

http://www.youtube.com/results?search_quer...=&search=Search

#3 alexa

Posted 09 February 2008 - 07:39 PM

ภาค 2 สนุกมกนะครับ ลองหาเล่นดู

ภาค 1 มีสู้กะเนโรด้วยมั้งนะ

Edited by alexa, 09 February 2008 - 07:44 PM.

#4 phawins

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 09 February 2008 - 07:56 PM

QUOTE (alexa @ Feb 9 2008, 07:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอาไปดูซะ มีภาค 1-3 ขี้เกียจเล่า

http://www.youtube.com/results?search_quer...=&search=Search

ขอบคุณคร้าบ ผมเป็นอีกคนที่พึ่งมาเล่นภาค 4 อะครับ

5c745924.gif เล่นจะจบแล้วยังไม่รุ้เลยเนโรเป็นใครอะ

#5 *-*Alkung*-*

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 09 February 2008 - 09:45 PM

QUOTE (alexa @ Feb 9 2008, 07:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ภาค 2 สนุกมกนะครับ ลองหาเล่นดู

ภาค 1 มีสู้กะเนโรด้วยมั้งนะ

หลอกลวง 4d6161fd.gif

ไม่จริ้งงงงงงงง

เอาคร่าวๆ เกมจะ เรียงเนื้อเรื่องเป็น 3 1 4 2

ภาค 2 ตัดออกไปนอกสารระบบได้เลย กากทุกอย่างตั้งแต่เนื้อเรื่องยัน Gameplay

ภาค 3 จะเป็นเนื้อเรื่องภาคแรกเลย คือหอคอย โผล่กางเมือง เพราะ Vergil ต้องการพลัง Dante จึงล่อให้ Dante ขึ้นไป แล้วสุดท้ายก็เวอจิลก็พลาดท่าแพ้ดันเต้แล้วตกลงไปในโลกปีศาจ แล้วจึงมุ่งหน้าไปสู้จับ ปีศาจ มาดัส (ชื่อนี้ล่ะมั้ง)

ภาคแรกไม่ได้เล่นอ่ะ ราวๆว่า Trish มาจ้างดันเต้ไปปราบ มาดัส แล้วเจอ อัศวิน Nelo (ไม่ใช่ Nero นะ) ซึ่งเป็นผมคิดว่า Vergil (รึป่าวไม่แน่ใจเลยเพื่อนบอกมา) ดังนั้นขอจบลงที่ Dante จัดการ มาดัสได้แล้วกัน จากนั้นก็กลับมาแล้ว มาต่อภาค 4

#6 bathlover

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 09 February 2008 - 09:45 PM

คงแล้วแต่คนชอบมั้งครับ แต่ส่วนตัวผมว่าก็เพลินดีทั้งสามภาคนะครับ

อ่อ แต่ภาคสี่อลังการกราฟฟิคเลยรู้สึกเสียวมากกว่า ... อึ๋ย ~!

#7 blackdoom

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 09 February 2008 - 09:53 PM

เนโร ภาค 1 คือ เวอร์จิน ครับ ถ้าจำไม่ผิดตอน จบ ภาค 3 เวอร์จิน

ตกนรก หรือ มิติอะไร เนี่ย ละ แล้ว ไป เจอ กับ เจ้าชายแห่งความมืด ก็คือ Boss

ใหญ่ภาค 1 นะครับ ที่มันบ่นว่า "ในเมื่อพ่อฉันเคยชนะแกได้ฉันก็ต้องชนะได้เหมือนกันแล้วก็

วิ่งเข้าไปหา" ผมคิดว่าหลังจากนั้น เวอร์จิน แพ้ครับ แล้ว ก็เหมือนโดน เอาไปทำร่างใหม่

เป็น (Nelo Angelo) ไม่ใช่ Nero นะครับ ไม่งั้น ตอนภาค 1 มันจะ ปวดหัวทำไมเวลา

เห็น สร้อย ที่ใช่ เปิดประตูนรก ใน ภาค 3 (ใช่ประตูนรกรึป่าวไม่รู้) ที่ต้องมี สร้อย 2

อัน อะครับ แล้วก็หลักฐาน หลายอย่างที่ทำให้ไม่ใช่ Nero คือภาค 4 มันหลัง จาก

ภาค 1 กับ 3 มันจะเป็น Nero ได้ไง แล้วก็ ในภาค 3 มีตัว Nelo Angelo ให้ใช้ด้วย

แถม ท่าต่างๆ ก็ ท่าของ เวอร์จิน Nelo Angelo คือ เวอร์จิน นะครับ

ส่วนภาค 2 นี่ไม่ค่อยรู้เนื้อเรื่อง เพราะ ไม่สนุก ห่วยที่สุดใน ทุกภาค เขาว่ากัน

แต่ก็เล่นจบ 2 มีทริกให้เล่นด้วย เจ๊แกใช้ ดาบ Spada ด้วย ชอบตรงได้ใช้ดาบอย่าง

เดียว แต่ผมว่า เนื้อ เรื่องภาค 1 สนุกสุดครับ แต่ทำไม ดันเต้ในภาค 1 มัน กลายเป็น

Spada ได้ด้วยหว่า ตอนสู้ Boss ใหญ่ (สปอย นิดๆ) รู้ว่า ทริก คือ แม่ของ ดันเต้มาเกิดใหม่ มั้ง

Edited by blackdoom, 09 February 2008 - 10:01 PM.

#8 alexa

Posted 09 February 2008 - 10:00 PM

ภาค 2 ไม่เห็นกากตรงไหนเลย

ของงี้แล้วแต่คน จริงๆผมว่าภาค 4 ก้อกาก แต่กราฟฟิก มันอยู่ที่ ps 3

ลองอยู่ที่ ps 2 ดิ กาก ชัว

QUOTE (*-*Alkung*-* @ Feb 9 2008, 09:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หลอกลวง 4d6161fd.gif

ไม่จริ้งงงงงงงง

เอาคร่าวๆ เกมจะ เรียงเนื้อเรื่องเป็น 3 1 4 2

ภาค 2 ตัดออกไปนอกสารระบบได้เลย กากทุกอย่างตั้งแต่เนื้อเรื่องยัน Gameplay

ภาค 3 จะเป็นเนื้อเรื่องภาคแรกเลย คือหอคอย โผล่กางเมือง เพราะ Vergil ต้องการพลัง Dante จึงล่อให้ Dante ขึ้นไป แล้วสุดท้ายก็เวอจิลก็พลาดท่าแพ้ดันเต้แล้วตกลงไปในโลกปีศาจ แล้วจึงมุ่งหน้าไปสู้จับ ปีศาจ มาดัส (ชื่อนี้ล่ะมั้ง)

ภาคแรกไม่ได้เล่นอ่ะ ราวๆว่า Trish มาจ้างดันเต้ไปปราบ มาดัส แล้วเจอ อัศวิน Nelo (ไม่ใช่ Nero นะ) ซึ่งเป็นผมคิดว่า Vergil (รึป่าวไม่แน่ใจเลยเพื่อนบอกมา) ดังนั้นขอจบลงที่ Dante จัดการ มาดัสได้แล้วกัน จากนั้นก็กลับมาแล้ว มาต่อภาค 4

คุณไม่เคยเล่นภาคแรกแล้วรู้ได้ไงว่าสนุกหรือกาก

#9 blackdoom

Posted 09 February 2008 - 10:10 PM

QUOTE (alexa @ Feb 9 2008, 10:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ภาค 2 ไม่เห็นกากตรงไหนเลย

ของงี้แล้วแต่คน จริงๆผมว่าภาค 4 ก้อกาก แต่กราฟฟิก มันอยู่ที่ ps 3

ลองอยู่ที่ ps 2 ดิ กาก ชัว
คุณไม่เคยเล่นภาคแรกแล้วรู้ได้ไงว่าสนุกหรือกาก

ผมว่าแล้วแต่คนอะ(แต่ คนส่วนใหญ่บอกไม่ดีไม่เชื่อลองหาข่าวดูได้ครับ)

แต่ผมไม่ว่าถึงกับกาก นะ เท่ดีออก แต่ผมไม่ชอบตรงมันไม่เหมือนภาคอื่นๆตรงไม่มีให้อัพท่ามั้ง อาวุธก็ ใช้อย่างเดียวมีแต่ดาบ แค่รูป

เปลี่ยนเห็นเขาว่ามันไม่ดีตรงนี้ละ ภาพอะไรก็สวยนะ เนื้อเรื่องก็ใช่ว่าจะไม่ดี เป็นเพราะว่าส่วนใหญ่ คนชอบเนื้อเรื่อง Spada มากกว่า

สังเกตุ อีก 3 ภาค มัน เกี่ยวกับ Spada ทั้งนั้น ภาค 1 เกี่ยวกับ พ่อเฮียเต้โดยตรงเลย

ภาค3 พี่จะเอาพลังพ่อมาใช้+คนอื่นๆด้วย ภาค4 อีแก่ มันอยากใหญ่เหมือน Spada เลย ขอ ยืม พลัง มาใช้ (ที่แท้ตัวเองเป็นคนเปิด

ประตูนรกแท้) แต่ภาค 2 มัน ไม่เกี่ยวกับ Spada เลย เกี่ยว กับ ไอ้ เฒ่า 1 คน มีใช้พลัง ปีศาด มาครองเมืองนั้น

#10 kunchan

SKATE

• High Royal Executive Members

Posted 09 February 2008 - 10:49 PM

เล่นมาครบแล้วทุกภาค ยอมรับว่าภาคที่ผมเลิกเร็วที่สุดก็ภาค 2 ครับ

เคยอ่านใน Mega แล้ว ว่าทีมทำ ภาค 2 จะคนละทีมกับภาค 1 3 4

ดีไซน์ดันเต้ของภาค 2 เลยกลายเป็นพวกขรึมเก๊กๆแบบเงียบๆไปซะงั้น

ถ้าจำไม่ผิดมีสู้กับรถถัง คอปเตอร์ ด้วยใช่มั้ยฮี่ๆ(ไม่ชอบอ่ะ)

ไม่ถึงกับกากหรอกครับ แต่ผมว่ามันส์สู้ภาค 1 ไม่ได้จริงๆ

นึกถึงสมัยเล่นภาค 1 ครั้งแรกและตอนนั้นยังไม่มีเกมแบบนั้น อื้มมม สุดยอด CD 2 แผ่น 555

#11 coco

คู่อริพีคุง

• High Royal Executive Members

Posted 09 February 2008 - 11:54 PM

NeloAngeloคือวิญญาณของเวอจิลที่ถูกจับยัดเอาไว้ในเกราะนั้นครับ Boss ภาคแรกเป้นคนจับยัดเอาไว้

#12 birdmania

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Interests:Game , Football

Posted 10 February 2008 - 12:14 AM

ไม่เคยเล่นมาก่อนเลยสักภาค เริ่มมาก้อภาค 4 เลยไม่รุ เรื่องเหมือนกันแหะ ใครเปนใครยังไงหว่า เหอะๆๆ 154218d4.gif

#13 bedroom

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy

Posted 10 February 2008 - 12:49 AM

ผมว่าถ้าเอามาทำเป็น หนังนี่จะเข้าท่ากว่า RE เยอะเลย

#14 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

Posted 10 February 2008 - 10:40 AM

เหล้ามา โซดา น้ำแข็ง พร้อมแล้ว เอิ้กๆสงสัยติดลมตั้งแต่มะคืนที่ เบลอ ยาวไป ยาวไป

Edited by Galaxy Exposition, 10 February 2008 - 10:41 AM.

#15 grasfersia

เซียนเกม

Posted 10 February 2008 - 10:45 AM

ผิดหวังกับภาค 2 มากซื้อแผ่นแท้มาเล่นไม่มีความสนุกเลย เลยพาลไม่เล่นภาค 3 ด้วย

#16 hokuken_k

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 10 February 2008 - 05:38 PM

QUOTE (grasfersia @ Feb 10 2008, 10:45 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผิดหวังกับภาค 2 มากซื้อแผ่นแท้มาเล่นไม่มีความสนุกเลย เลยพาลไม่เล่นภาค 3 ด้วย

ภาค 3 เนื้อเรื่องดี ซาวดี ระบบดี ฉากต่อสู้ดี ดีทุกอย่าง จนทำให้ซื้อภาค 4 มาเล่น ความสนุกยังสู้ภาค 3 ไม่ได้

ร่างปีศาจไม่เจ๋งเลย สู้ภาค 3 คาเนโกะออกแบบเจ๋งดี ภาค 4 แปลงร่างแทบจะดูไม่ออก

#17 kunchan

SKATE

Posted 10 February 2008 - 06:08 PM

ภาค 3 ดีไซน์เจ๋งสุดเพราะดันเต้มัน J rock 555+

#18 blackdoom

Posted 10 February 2008 - 08:28 PM

ผมว่า ทุก ร่างปีศาจ ไม่ เท่ เลยน่าจะมี ลายละเอียด เยอะกว่านี่หน่อย นะ มานเรียบไป

หน่อย พ่อ พี่แก เป็น ราชาปีศาจ แต่ ลูกออก มา ดูไม่ สมกับ เป็น ลูก ท่าน

Sparda เลย พ่อ ยัง จะ เท่ กว่า อีก (เหมือนแมลงปีกแข็งดีว่าไหม) ผมรู้ละครับ ว่า

พ่อ ของ ดันเต้ตายยังไง วันหนึ่งไปบินเล่น แถว สวนสาธารณะ

แล้วโดน เด็กไล่ จับ บี้ ตาย อิๆๆ Sparda จงเจริญ

(กรรม มาเป็น ผู้นำ ลิทธิ Sparda ไปซะละ)