`
←  Lost Odyssey
Logo
»

แหวน มันจำเป็นต้องผสมมั้ย เพื่ออะไร

boXy's Photo boXy 04 Feb 2008

บอกตรงๆ ว่ายังงงๆอยู่กับระบบของแหวน

ตัวเลขขวามือของแหวนแต่ละวงคือจำนวนแหวนชนิดนั้น ที่ยังไม่ได้ให้ใครสวมใช่มั้ย (ผมเข้าใจว่าใช่ ดูตอนมันเปลี่ยนเวลาเอาไปใส่) หรือว่า level พลังของแหวน

การผสม ตอนนี้มีให้กดได้ก็กดผสมไปหมด ของที่ใช้ผสมก็มากมายจนจำไม่ได้ว่าควรจะเก็บไว้เลือกผสมวงที่จำเป็นหรือเปล่า

ปกติ เปลี่ยนแหวนให้ได้เปรียบศัตรูตลอดกัน หรือว่าเมื่อเจอบอส ผมเปลี่ยนตลอด ตอนนี้ชักลำคาญ ขี้เกลียด

Uzsa's Photo Uzsa 04 Feb 2008

ไม่จำเป็นต้องทำก็ได้ครับ เพราะพวกแหวนเทพๆทั้งหลายมาจากหีบและเควสทั้งนั้น แหวนที่ผสมดีๆก็ต้องเลเวล 3 น่ะครับ

hmashin's Photo hmashin 04 Feb 2008

ผมผสมแหวนธาตุให้ไคล์มใส่ครับ นอกนั้นหาแหวนเก็บเอา
เวลาผสมแหวน lv max ให้ระวังด้วยเพราะบางวงวัตถุดิบมีจำกัด