`
←  Lost Odyssey
Logo
»

หาเวทย์ขาวไม่เจอ1เวทย์ ช่วยตอบที

zybyzy's Photo zybyzy 03 Feb 2008

หาเวทย์ขาวเวล7ช่องที่3ไม่เจอครับ ไม่รู้ว่าเป็นเวทย์อะไร เอาที่ไหนครับ ใครรู้รบกวนช่วยบอกทีครับ

hmashin's Photo hmashin 03 Feb 2008

ผมไม่ค่อยแน่ใจนะครับ ไม่ค่อยได้เปิดผังเวทย์
เวทย์ระดับ 7 มี 4 อันเรียงตามลำดับดังนี้ครับ

ヒーラス ฮีลคนเดียวระดับสูง
ヒールアンプ อัตราการเพิ่มพลังจะสูงขึ้น
リフレクト รีเฟลค สะท้อนเวทย์ << น่าจะเป็นอันนี้ หาเก็บได้ที่ grandstaff ชั้นสูงครับ
シャイラス ไชน์ลัส เวทย์สุดท้ายสายไชน์

dorajung99's Photo dorajung99 03 Feb 2008

เหอๆผม หา เวทขาวlv1 อันสุดท้ายไม่เจออ่ะัเล่นมาใกล้จบแล้วด้วย

hmashin's Photo hmashin 04 Feb 2008

ขายที่เมืองของมิ้งค์ รู้สึกว่าไม่ทำเควสก็เข้าไปซื้อไม่ได้
ขายที่ฐานก่อสร้าง Grandstaff (ที่เราไปสำรวจตอนต้นเกมส์) ถ้าไม่หลบคนงานแล้วดันลัง ก็ซื้อไม่ได้

mennie's Photo mennie 04 Feb 2008

ผมยังหา Forcea ไม่ได้เลยคร๊าบ เวท Force ระดับ 2 อ่ะ ฮือ

hmashin's Photo hmashin 04 Feb 2008

เวทย์ forcea เป็นสมบัติในถ้ำที่มีน้ำพุ geyser ครับ ตรงแม็ปแรกที่มีควันพิษ ให้เดินลุยพิษเข้าไปด้านในจะเจอหีบครับ
หลังจากนั้นเลี้ยวซ้ายเข้าไปจะมีผนึกของราชาอยู่ด้วยครับ

zybyzy's Photo zybyzy 04 Feb 2008

น่าจะเป็นเวทย์リフレクトครับที่ผมยังไม่ได้ เอาที่แกรนด์สตาฟชั้นบนหรอครับ
ขอบคุณมากครับผม