`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

พูดคุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ Devil May Cry 4...

ยาขมชนิดเม็ด's Photo ยาขมชนิดเม็ด 11 Feb 2008

แนะนำทริกการผ่าน SM3 ให้หน่อยสิครับ ติดอยู่นานมาก ไม่ผ่านซักที

ผมใช้เนโรใช้แขนดึง+ท่ายั่ว เกจขึ้นไม่สุดอะครับ ได้ประมาณครึ่งเดียวเอง แนะนำวิธีหน่อยครับ

misingshot's Photo misingshot 11 Feb 2008

QUOTE (ยาขมชนิดเม็ด @ Feb 11 2008, 06:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แนะนำทริกการผ่าน SM3 ให้หน่อยสิครับ ติดอยู่นานมาก ไม่ผ่านซักที

ผมใช้เนโรใช้แขนดึง+ท่ายั่ว เกจขึ้นไม่สุดอะครับ ได้ประมาณครึ่งเดียวเอง แนะนำวิธีหน่อยครับ

เนโร่
ให้ซื้อโดดเหยียบหัวศัตรูมา
ใช้มือดึง โดดเหยียบ แล้วเก๊ก จะขึ้นมาระดับหนึ่ง
ทำซ้ำอีกครั้งเพื่อให้ได้เกจเต็มขั้นแรกจาก D เป็น C ก็จะผ่าน

ดันเต้
ใช้ Style Trickster
แดชไปชนศัตรูจะกระโดดเหยียบหัวมันได้ ต้องแดชชนตรงๆนะครับ
พอเหยียบเสร็จก็เก๊ก
ทำซ้ำอีกครั้งก็จะผ่าน

semper fi's Photo semper fi 11 Feb 2008

QUOTE (ยาขมชนิดเม็ด @ Feb 11 2008, 06:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ผมใช้วิธีดึงค้างไว้(กด O ค้าง)ให้มันเป็นโล่แล้วก็ select เอาครับ 04a97f13.gif

grasfersia's Photo grasfersia 11 Feb 2008

QUOTE (misingshot @ Feb 11 2008, 06:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เนโร่
ให้ซื้อโดดเหยียบหัวศัตรูมา
ใช้มือดึง โดดเหยียบ แล้วเก๊ก จะขึ้นมาระดับหนึ่ง
ทำซ้ำอีกครั้งเพื่อให้ได้เกจเต็มขั้นแรกจาก D เป็น C ก็จะผ่าน
ดันเต้
ใช้ Style Trickster
แดชไปชนศัตรูจะกระโดดเหยียบหัวมันได้ ต้องแดชชนตรงๆนะครับ
พอเหยียบเสร็จก็เก๊ก
ทำซ้ำอีกครั้งก็จะผ่าน

ขอบคุณครับ ยังไม่ผ่านเหมือนกัน

Violet446's Photo Violet446 11 Feb 2008

ถามหน่อยคับ พอดีจบแบบ human แล้ว

เราเล่นโหมดยากต่อไป โดยใช้ ท่าที่ซื้อมาต่อได้เลยหรอคับ แล้วโหมด ยากๆหลังก็ใช้ต่อได้ใช่ปะคับ

ตกลง lady โผล่มาอวดอึ๋มแล้วก็ไปเหรอ เสียดายยยย

ว่าแต่ขอถามอีกอย่าง เกมส์ที่เราซื้อแผ่นแท้มา ถ้ามีตัวเสริมใน ps store เราโหลดฟรีได้เลยใช่ปะคับ

ภาวนาให้มีไรเพิ่มเติมทีเหอะ

Genexix's Photo Genexix 12 Feb 2008

QUOTE (Violet446 @ Feb 11 2008, 11:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามหน่อยคับ พอดีจบแบบ human แล้ว

เราเล่นโหมดยากต่อไป โดยใช้ ท่าที่ซื้อมาต่อได้เลยหรอคับ แล้วโหมด ยากๆหลังก็ใช้ต่อได้ใช่ปะคับ

ตกลง lady โผล่มาอวดอึ๋มแล้วก็ไปเหรอ เสียดายยยย

ว่าแต่ขอถามอีกอย่าง เกมส์ที่เราซื้อแผ่นแท้มา ถ้ามีตัวเสริมใน ps store เราโหลดฟรีได้เลยใช่ปะคับ

ภาวนาให้มีไรเพิ่มเติมทีเหอะ

พอจบแล้วมีอะไรติดมาเท่าไหร่ใช้ต่อเก็บต่อในโหมดอื่นได้เลยครับ
ถ้ามีตัวเสริมมาสังเกตจากเกมที่ปผ่าน ๆ มามีทั้งฟรีและที่ต้องเสียตัง ต้องลุ้นเอาครับ 3070242c.gif

Guitar_O+'s Photo Guitar_O+ 12 Feb 2008

ด่าน 18 ผมไม่ผ่าน เหมือนกันแฮะ

ผมยิงไอ่เม็ดน้ำเงินจนหมดแล้วอะครับ
เหลือกลางอก อย่างเดียว

แต่ว่ามันไม่ขึ้นแถบพลังมาให้ผมอ่ะครับ
ผมยิง ยังไง ก็ไม่โดน เม็ดกลางอก

เลยวิ่งไปวิ่งมาจนตายเลยอ่ะ
ไปไหนไม่ได้ นอกจาก ยิงเลเซอร์ให้ล้ม
กับยิงเลเซอร์ให้โดนแขน ให้มัน ช๊อค แปบนึง
ได้แค่นั้นเองอ่ะคัรบ

kumagift's Photo kumagift 12 Feb 2008

เม็ดกลางอกจะยิงได้หลังจากที่มันมีแถบพลังเท่านั้นครับ

ที่ยิงได้ตอนแรกจะมี
ต้นแขน 2ข้าง
ข้อมือ2ข้าง
แข้ง2ข้าง
หน้าผาก
แล้วก็กลางหลังนะครับ
กลางหลังนี่ต้องให้มันล้มแล้วอ้อมไปยิง

Genexix's Photo Genexix 12 Feb 2008

QUOTE (Guitar_O+ @ Feb 12 2008, 04:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ด่าน 18 ผมไม่ผ่าน เหมือนกันแฮะ

ผมยิงไอ่เม็ดน้ำเงินจนหมดแล้วอะครับ
เหลือกลางอก อย่างเดียว

แต่ว่ามันไม่ขึ้นแถบพลังมาให้ผมอ่ะครับ
ผมยิง ยังไง ก็ไม่โดน เม็ดกลางอก

เลยวิ่งไปวิ่งมาจนตายเลยอ่ะ
ไปไหนไม่ได้ นอกจาก ยิงเลเซอร์ให้ล้ม
กับยิงเลเซอร์ให้โดนแขน ให้มัน ช๊อค แปบนึง
ได้แค่นั้นเองอ่ะคัรบ

คือช่วงที่ว่ามันยังไม่ถึงคิวให้ยิงเม็ดตรงอกครับ ตอนนี้มันให้เราจัดการกับหลาย ๆ เม็ดที่อยู่ตามจุดต่าง ๆ ให้หมดก่อนน่ะครับ
ตอนแรกที่มันตบก็วิ่งไต่แขนขึ้นไปฟัน 2 เม็ดตรงแขน ถ้ามันล้มก็รีบกระโดดไปยองตรงขา ถ้าเก็บหมดทุกจุดแล้ว
เดี๋ยวมันจะตัดไปอีกฉากแล้วมีขีดพลังขึ้นให้เรายิงตรงอกมันเองล่ะครับ

grasfersia's Photo grasfersia 12 Feb 2008

สงสัยอะครับ บ้างทีใช้เนโรฟันๆไป ดาบจะมีไฟอะครับ แต่บ้างทีก็ไม่มีเลยงงอะครับว่าทำยังไงให้ดาบมันมีไฟ

kumagift's Photo kumagift 13 Feb 2008

ดาบมีไฟก็กด L2 ชารจ์เกจ exceedไงครับ
ถ้าเลือกตัวแบบ automatic มันจะสุ่มกดให้เองเวลาโจมตี
แต่โหมดนี้จะฟันธรรมดาๆลำบาก เพราะจะสุ่มออกเป็นท่าโน่นท่านี้ไปหมด

Violet446's Photo Violet446 13 Feb 2008

table hopper เนี่ยมันใช้ยังไงเหรอคับ เห็นมีตั้ง 3 ขั้น แต่ขึ้นแรกยังใช้ไม่เป็นเลย

รบกวนทีคับ

zxcv's Photo zxcv 13 Feb 2008

ถามหน่อยว่าถ้าเรากลับไปเล่นด่านเดิมเเล้วออกระหว่างเล่นกลางคันจะมีผลเสียหรืออดได้
ไอเทมที่เก็บมารึเปล่าครับ

sax's Photo sax 13 Feb 2008

QUOTE (zxcv @ Feb 13 2008, 09:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามหน่อยว่าถ้าเรากลับไปเล่นด่านเดิมเเล้วออกระหว่างเล่นกลางคันจะมีผลเสียหรืออดได้

ไม่น่ามีผลเสียอะไรนะ
Edited by sax, 13 February 2008 - 10:16 PM.

theoften's Photo theoften 13 Feb 2008

QUOTE (zxcv @ Feb 13 2008, 09:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>

กลับไปเล่นฉากเดิม เก็บอะไรได้ก็จะได้ไปเลยครับ และถ้าใช้ไอเทม ก็จะเสียไปเลยครับ

kunchan's Photo kunchan 13 Feb 2008

QUOTE (Violet446 @ Feb 13 2008, 09:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
table hopper เนี่ยมันใช้ยังไงเหรอคับ เห็นมีตั้ง 3 ขั้น แต่ขึ้นแรกยังใช้ไม่เป็นเลย

รบกวนทีคับ

เหมือนกันเลยครับ มันเป็นท่าแดชหลบเห็นว่ากด R1+x+ทิศทาง

แต่นานๆกดติดทีอ่ะ ใครมีทริคบ้าง

แล้วเราจะเพิ่มลิมิตเกจเลือดได้รึป่าวครับ

kumagift's Photo kumagift 13 Feb 2008

table hopper ก็หลบแบบฉิวเฉียดแหละครับถึงจะติด
ข้อดีคือ หลังหลบแล้วมันไม่เสียจังหวะเหมือนกลิ้งหลบธรรมมดา แล้วก็หลบไปได้ทุกทิศ

ปกติก็ไม่ได้ตั้งใจจะรอให้มันออกหรอกนะ เพราะเห็นมันง้างจะโจมตีก็กดหลบซ้ายขวาไปแล้ว ไม่มาเสี่ยงรอให้มันใกล้ตัวหรอก
แต่ที่table hopper มันออกก็คือ ศัตรูมันโจมตีมาเร็วนะแหละถึงจะมีออกมามั่ง

semper fi's Photo semper fi 14 Feb 2008

QUOTE (kunchan @ Feb 13 2008, 10:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วเราจะเพิ่มลิมิตเกจเลือดได้รึป่าวครับ

ก็เก็บ Blue Orb Fragment ให้ครบ 4 อันไงครับหรือไม่ก็ซื้อจากร้านเอา 154218d4.gif

Nongkub's Photo Nongkub 14 Feb 2008

สนุกสุดยอด ภาพอนิเมชั่นก้ออย่างแจ่ม ความยาวเกมส์ก้อดีนะ ไม่สั้น ไม่ยาวจนเกินไป
เป้นภาคแรกที่ผมเล่นจบด้วย เพราะภาคก่อนหน้านี้ซื้อมาแล้วดองตลอด เปิดดูไตเติ้ล ฟันๆ แปปๆ ก้อเลิก

กำลังเล่นโหมด devil hunter อยู่ เด่วหาซื้อแบบ limited edition ดีก่า

Genexix's Photo Genexix 14 Feb 2008

QUOTE (Violet446 @ Feb 13 2008, 09:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>

รบกวนทีคับ

ขั้น 1 ชิ่งได้ต่อเดียวครับ ขั้น 2 ก็ชิ่งต่อ ๆ กันได้ 2 ต่อขั้น 3 ก็ 3 ต่อตามนั้นเลย
จะกดจะโดนศัตรูโจมตีระยะฉิวเฉียดเท่านั้นครับ 154218d4.gif