`

Jump to content

EBOOT.pbp เปิดอย่างไรครับ

2 replies to this topic

#1 B_BanK

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 29 January 2008 - 06:15 AM

พอดีผมพึ่งซื้อ psp มาลงเกมพวก csp iso เป็น แต่เจอบางเกม มันเป็น eboot.pbp
สอนวิธีการใช้หน่อยครับ ผมซื้อ psp ที่ร้าน nadz FW M33-3 ครับ

ขอบคุณครับ

#2 auns555

นักเล่นเกมชั้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 29 January 2008 - 10:10 AM

เกมที่เป็น Eboot น่าจะเป็นเกม PS one ครับ

ให้ลงดังนี้

สร้างโฟลเดอร์ชื่อเกมครับ สมมุติเกมที่ท่านได้มาคือเกม Final 7
ก็สร้างโฟลเดอร์ชื่อ FINAL7
จากนั้นเอาไฟล์ Eboot.pbp ที่ได้มาใส่ไว้ในโฟลเดอร์นี้

และก็เอาโฟลเดอร์ FINAL7 นี้ไปวางที่
PSP/GAME/FINAL7

เพียงเท่านี้ก็จะสามารถเล่นเกม PSone ได้แล้วนะครับ

จริง ๆ ต้องมีไฟล์ชื่อ Key.bin อีกตัวนะครับ ที่ใส่ไว้คู่กับ Eboot.pbp นะครับ เพราะเป็นไฟล์ปุ่มการใช้งานน่ะครับ

#3 B_BanK

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 29 January 2008 - 02:07 PM

ออ เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมากครับ เดี่ยวเลิกงานแล้วจะลองทำดูครับ