`
←  Kingdom Under Fire : Circle Of Doom
Logo
»

=^-^=ขอวิธีตีแหวนให้ได้ค่า hp เป็นแสน use...

abominog's Photo abominog 27 Jan 2008

เมื่อคืนเล่นกับฝรั่งเห็นมันใส่ celine ชุดแรกเลยแต่ค่า hp มันเป็นแสน เข้าไปดูมันเกราะค่า hp แค่4 แต่แหวนมันนี้ดิบวกค่า hp เป็นแสน สกิล 4 อย่าง25ครบหมด ถ้าจำไม่ผิดแหวนนั้นมี healing 25ด้วยซึ่งปกติแหวนมี healing ขนาดนี้ค่า hp จะตกฮวบ ๆ แถมค่า use sp มันไม่ถึงพัน แต่ค่า recover เท่าไรจำไม่ได้ ทำได้ไงอยากรู้ ลองมาหลายแล้วยังไม่ได้เลย หรือว่าเราเล่นจนมึน 5c745924.gif

แล้วแหวนที่ตีสกิลครบแต่ค่า use sp เกินกว่าค่า sp ที่เรามีจะแก้ได้ไงอ่ะ พอดีแหวนวงนั้นมีสกิล 4 อย่าง ครบหมดขาดแค่ใส่ confusion ได้แค่ 24 ใส่อีกมันเกิน เห็นแล้วขัดตา พอดีเจ้า duane ผมค่า sp ดันไม่ถึง 2พัน

amnanoz's Photo amnanoz 27 Jan 2008

มาปูเสื่อรอฟังครับ :aha:

xTALOKx's Photo xTALOKx 27 Jan 2008

ฟังด้วย -0-

MADOKA's Photo MADOKA 27 Jan 2008

ผมว่าใช้ หลักการเดียวกับ การตีอาวุธ หรือเปล่าครับพี่ เอาเเหวนเปล่าๆ มาตี +ขวดฟ้า จนได้เป็นที่พอใจเเล้วค่อยยัดสกิลลงไป

ส่วนเรื่องลด use เดาเอาเเบบสีข้างเข้าถูว่า คงเอาเเหวนที่ มีความต้องการในการใช้ sp น้อยๆ มาตีลดเอามั้งครับ

abominog's Photo abominog 27 Jan 2008

QUOTE (MADOKA @ Jan 27 2008, 12:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าใช้ หลักการเดียวกับ การตีอาวุธ หรือเปล่าครับพี่ เอาเเหวนเปล่าๆ มาตี +ขวดฟ้า จนได้เป็นที่พอใจเเล้วค่อยยัดสกิลลงไป

ส่วนเรื่องลด use เดาเอาเเบบสีข้างเข้าถูว่า คงเอาเเหวนที่ มีความต้องการในการใช้ sp น้อยๆ มาตีลดเอามั้งครับ

หุหุ ถ้าแบบนั้นได้พี่จะมาถามทำถ้วยอะไรเจ้าโป๊กโก๊ะ 55318906.gif

ลองเอาแหวนเปล่ามาลดค่า use โดยตีกลับแหวนกาก ๆ แล้ว ..... ไม่ได้

ลองเอาแหวนมาตีกลับขวดฟ้า เออค่า hp ขึ้นแต่ค่า use ก็ขึ้นตามด้วย

มาลองกันไหม :aha: จะได้ใช้ celine ชุดถูกใจได้ซะที ตัวอื่นด้วย แถมชุดที่ใช้ก็สามารถตีสกิลเพิ่มได้เรื่อย ๆ ไม่ต้องรอครบแล้วค่อยตีเพราะเราไม่สนค่าพลังที่เกราะ มีแหวนชดเชยให้อยู่แล้ว

giggogs's Photo giggogs 28 Jan 2008

QUOTE (abominog @ Jan 27 2008, 12:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หุหุ ถ้าแบบนั้นได้พี่จะมาถามทำถ้วยอะไรเจ้าโป๊กโก๊ะ 55318906.gif

ลองเอาแหวนเปล่ามาลดค่า use โดยตีกลับแหวนกาก ๆ แล้ว ..... ไม่ได้

ลองเอาแหวนมาตีกลับขวดฟ้า เออค่า hp ขึ้นแต่ค่า use ก็ขึ้นตามด้วย

มาลองกันไหม :aha: จะได้ใช้ celine ชุดถูกใจได้ซะที ตัวอื่นด้วย แถมชุดที่ใช้ก็สามารถตีสกิลเพิ่มได้เรื่อย ๆ ไม่ต้องรอครบแล้วค่อยตีเพราะเราไม่สนค่าพลังที่เกราะ มีแหวนชดเชยให้อยู่แล้ว

มาขับรถชนกันดีกว่าพี่ 55318906.gif
โป๊กโกะนี่เป็นอะไรกับเป๊กโกะหรือเปล่าครับ :aha:

xTALOKx's Photo xTALOKx 28 Jan 2008

พี่เป๊า ตกลงทฤษฏีเมื่อวานถูกป่า่วครับ จะได้ไปหาขวดฟ้ายัดๆๆๆแระ :P

piya2519's Photo piya2519 28 Jan 2008

ไม่ลองไม่รู้ครับ :aha:

ของอย่างนี้ต้องลองดุไม่งั้นเสียชื่อกูรูหมดครับพี่เป๊า 55318906.gif

ถ้าได้ทำมาแจกวงนะครับพี่ 4e5dd44a.gif

แบบว่าชอบของฟรีนะครับ af48944b.gif