`
←  Kingdom Under Fire : Circle Of Doom
Logo
»

ถามเพื่อนๆครับ เรื่อง Skill

xTALOKx's Photo xTALOKx 23 Jan 2008

ืคือมันมีกำหนดมั๊ยครับ ว่าเรียนได้แค่ไหน แล้วควรเก็บ skill ไหนก่อนเพื่อความเก่งง่ายขึ้นครับ ตอนนี้ผมเล่น Leinhart อยู่ครับ baa60776.gif:

piya2519's Photo piya2519 23 Jan 2008

ถ้าเป็นคาถาแนะนำ 3 ตัวนี้เลยครับ magicshoot-flesh spear-chain lightning 04a97f13.gif

jayluminous's Photo jayluminous 23 Jan 2008

explosive flesh spear ด้วยนะ แล้วก้อที่ขาดไม่ได้ Dash ครับ :aha:

BF2142's Photo BF2142 23 Jan 2008

explosive flesh spear / flesh spear ครับดูเหมือนสกิลงี่เง่า(ตอนแรกผมก็นึกว่ามันงี่เง่าเพราะเอ็ฟเฟ็กมันไม่อลังเลยซะนิ
ด)

แต่ใช้เสียบบอส บางตัวได้ชุดเดียวตายครับ(เสียบแล้วกดปั้มขวดขาว) ตอนใช้ครั้งแรกใส่บอสตัวที่ 2

ผมยังอึ้งเลยครับ อะไรมันจะแรงขนาดนี้เนี้ย ส่วนค่ากำหนดไม่มีครับคงจะมีแค่ เรียนได้ 2 สกิลต่อรอบ

hmashin's Photo hmashin 24 Jan 2008

มีแ่ต่บอสตัวแรกที่ผมไม่ได้ใช้ flesh spear ปราบครับ
นอกนั้นเสียบได้หมด

ลิมิตของสกิลที่เรียนได้มีจำกัดนะครับ หากต้องการเรียนเพิ่มต้องไปซื้อ skill slot กับ Death
อย่าง Celine ผมเรียนได้สูงสุดในแต่ละระดับคือ 13 สกิลครับ

tonnie's Photo tonnie 24 Jan 2008

QUOTE (hmashin @ Jan 24 2008, 12:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มีแ่ต่บอสตัวแรกที่ผมไม่ได้ใช้ flesh spear ปราบครับ

ลิมิตของสกิลที่เรียนได้มีจำกัดนะครับ หากต้องการเรียนเพิ่มต้องไปซื้อ skill slot กับ Death
อย่าง Celine ผมเรียนได้สูงสุดในแต่ละระดับคือ 13 สกิลครับ

ลิมิต หมายถึงไปเรียนซ้ำได้หรอครับ ???? :ah

everydaymkcafe's Photo everydaymkcafe 24 Jan 2008

skill ใส่ได้สูงสุดถึง level 25 คับ
ส่วน spell ที่เหมาะ ด้านบนตอบไปแล้วคับ

amnanoz's Photo amnanoz 24 Jan 2008

ผมใช้แค่ heal กับ magic shoot อ่ะ
อันอื่นไม่เห็นทำอะไรได้เลย 154218d4.gif

everydaymkcafe's Photo everydaymkcafe 24 Jan 2008

spell chilling touch ก็ดีคับใช้ปราบพวก knights ทั้งหลายได้ดี เพราะโจมตีธรรมดาไม่ได้ แต่ใช้ไม่ได้กับ monster ทุกตัวนะคับ
heal ก็จำเป็นเหมือนกันเวลาที่ขวดแดงขาดหรือหายาก

piya2519's Photo piya2519 24 Jan 2008

QUOTE (hmashin @ Jan 24 2008, 12:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>

อย่างที่กูรูเต้บอกเลยครับ 55318906.gif

jayluminous's Photo jayluminous 24 Jan 2008

ผมซื้อ Skill Slot เพิ่มจาก Death แต่ว่า Skill ระดับ Advance ที่เรียนได้ ทำไมมันน้อยจังเลยครับ ยังเหลือที่ว่างให้เรียนอยู่เลยอะ

y2oh's Photo y2oh 24 Jan 2008

สกิล advance เรียนยาก แถมค่อนข้างไร้ประโยชน์ด้วยครับ :aha: