`
←  Dead Or Alive Xtreme 2
Logo
»

ทำไม DOA4 ชุดมันน้อยจังเลยครับ

Seahorse's Photo Seahorse 23 Jan 2008

พอดีเพิ่งมาเล่น x360 ได้ไม่นาน ก็ได้เอา doa4 มาเล่น

ทำไมรุสึกเหมือนชุดมันน้อยจัง

มีแค่ C8 บางตัวเอง

d33561e9.gif2

จะเอาชุดเยอะๆๆ แง้

TONBO's Photo TONBO 23 Jan 2008

จริงครับเรื่องชุดน้อย+ไม่สวย ผมก็บ่นๆอยู่เหมือนกัน
อยากได้ชุดเยอะ สวยๆ ต้องภาคอัลติเมทครับ ภาคนั้นแจ๋วจริง

Seahorse's Photo Seahorse 23 Jan 2008

แผ่น Xbox แรกนี่ ต้องหาแผ่นแท้ถึงจะเล่นได้ใช่ไหมครับ

ผมว่าจะวิ่งไปหาซื้อ มาเล่น

TONBO's Photo TONBO 24 Jan 2008

แผ่นแท้หรือก้อปก็ได้ครับ ถ้าเป็นก้อป ต้องเป็นแบบที่เค้าทำมาให้เล่นกับ xbox360 โดยเฉพาะนะครับ(ไม่ใช้ก้อป xbox1ที่วางขายมานานแล้ว)
แล้วก็จำเป็นจะต้องอัพเดท patch เพื่อที่จะทำให้ xbox360 ของคุณเล่นเกมนี้ได้ ซึ่งก็ต้องต่อ live เพื่ออัพเดทน่ะครับ

ทีนี้ปัญหาก็มีอยู่ว่าถ้าเครื่องคุณแปลงเล่นก้อปมาแล้ว ถ้าต่อออนไลน์เพื่ออัพ patch ก็อาจจมีโอกาสเสี่ยงโดนแบนได้
ดังนั้นอีกทางเลือกนึงก็คือ ให้ถามหาแผ่น cd อัพเดท จากร้านที่ซื้อเกมมาน่ะครับ บอกเค้าว่าเอาแผ่นเวอร์ชั่นใหม่ๆหน่อย
ใช้แผ่นนี้อัพเดทแทนการต่อ live ครับ ได้เหมือนกัน

ปล.ถ้าซื้อตามห้าง หรือสะพานเหล็กบางร้าน คนขายหรือเด็กหน้าร้านอาจจะไม่รู้เรื่องรู้ราวว่าแผ่นอัพเดทคืออะไร(ผมเจอมาแล้วตอนห
าซื้อให้เพื่อน)
ถ้าให้ผมแนะนำก็สั่งซื้อแผ่นจากพ่อค้าในบอร์ดก็จะง่ายกว่าครับ

bluray360's Photo bluray360 24 Jan 2008

มาคอนเฟิร์มอีกคนนะครับสำหรับคนบ้าชุดสวยๆ นี่ ต้องไปเล่นภาค2 อัลติเมทของ X-BOX เลยครับ รับรองสะใจ (แค่อายาเนะตัวเดียวก็ล่อไปซะ 10 ชุดได้แล้วมั้งนั่นน่ะ) ว่าแต่คุณโอครับ ยังมีคนไลฟ์กันอยู่อีกเหรอครับ ไอ้ภาค2 อัลลติเมทเนี่ย

แต่ถึงจะไลฟ์ไม่ได้ แต่แค่เอามาเล่นเพลินๆ + เก็บชุดแค่นี้ก็สนุกสุดๆ แล้วครับภาคนี้

Binoculars's Photo Binoculars 24 Jan 2008

แต่ภาค 2 Ultimate นั้นไม่มีตัวใหม่อย่าง cristies อ่ะสิ ดันอยู่ในภาค 3 ซะงั้น
แล้วไอ้ภาค 3 นี่ขายมีมั่งล่ะเนี่ย คุณดีก็ไม่มี อยากเล่น cristies 4519626a.gif

TONBO's Photo TONBO 24 Jan 2008

QUOTE (bluray360 @ Jan 24 2008, 10:46 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มาคอนเฟิร์มอีกคนนะครับสำหรับคนบ้าชุดสวยๆ นี่ ต้องไปเล่นภาค2 อัลติเมทของ X-BOX เลยครับ รับรองสะใจ (แค่อายาเนะตัวเดียวก็ล่อไปซะ 10 ชุดได้แล้วมั้งนั่นน่ะ) ว่าแต่คุณโอครับ ยังมีคนไลฟ์กันอยู่อีกเหรอครับ ไอ้ภาค2 อัลลติเมทเนี่ย

แต่ถึงจะไลฟ์ไม่ได้ แต่แค่เอามาเล่นเพลินๆ + เก็บชุดแค่นี้ก็สนุกสุดๆ แล้วครับภาคนี้

คิดว่ายังคงยากที่จะมีคนไลฟ์อยู่บ้างแล่ะครับเกมออกมานานมาก แถมภาค 4ก็มีแล้ว
แต่ถึงจะไม่มีใครเล่น แต่ผมคิดว่าระบบออนไลน์ยังคงใช้ได้อยู่ครับ
(ขนาด Guiltygear isuka เกมเก่าโคตรๆ ผมยังออนเล่นกับคุณ karasu ได้อยู่เลย)

ถ้าตอนนี้นะครับ คือถ้าอยากจะเล่นออนไลน์ก็คงต้องหาคนรู้จักมานัดกันเล่นเอาเอง เสริชหาแมทช์คงไม่เจอใครอ่ะครับ(เจอยาก-ยากมาก)

bluray360's Photo bluray360 25 Jan 2008

QUOTE (Binoculars @ Jan 24 2008, 11:24 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แต่ภาค 2 Ultimate นั้นไม่มีตัวใหม่อย่าง cristies อ่ะสิ ดันอยู่ในภาค 3 ซะงั้น
แล้วไอ้ภาค 3 นี่ขายมีมั่งล่ะเนี่ย คุณดีก็ไม่มี อยากเล่น cristies 4519626a.gif

จับมือ2 เอาครับ ผมหาได้ในเวบนี้นี่แหละ แต่ภาค3 มันจะปลดล็อกชุดออกมาใช้ยากมากนะ จนตอนนี้ผมยังปลอดล็อกออกมาได้แค่ชุดที่3 ของคาสุมิเองนะ...แต่ถ้าจะเอามาเล่นเพลินก็โอเคครับ จังหวะมันจะช้ากว่า DOA2U กับ DOA4 นิดหน่อย... (แต่ฉากมันกว้างดีนะ อัดกันสะใจมั่กๆ)