`
←  Kingdom Under Fire : Circle Of Doom
Logo
»

Yellow Potion ตกลงใช้ยังไงครับเนี่ย+จะยัด...

jayluminous's Photo jayluminous 21 Jan 2008

1. ตอนนี้เก็บ สกิล Extortion ไว้เพียบเลย แต่มีปัญหาตรงที่ผมอยากเก็บไว้ใส่ Accessory ที่ใช้ได้กับทุกตัว แต่ไม่รู้จะยัดลงไปยังไงสิครับ

2. Yellow Potion มันใช้ยังไงครับ ตีกับอะไรเหรอ แล้วผลที่ได้เป็นยังไงครับ ควรใช้แบบไหนดี

3. Accessory ที่ควรใช้เป็นหลัก ควรมีค่า HP, Recovery SP เท่าไรครับ ตอนนี้ผมเห็นแต่ Mythril Ring Recover SP 200 นิดๆเอง

4. อาวุธ, เกราะ, Accessory หลัก ที่จะตีสกิลใส่ไปอีก 4 สกิล จำเป็นต้องตี เครื่องปั๊มหัวใจ ให้มันมี 4 Slot ก่อนไหมครับ หรือไม่ต้อง เอาของที่มีสกิล 4 สกิล ยัดไปได้เลย

5. ผมหาดาบคู่ของ Lienhart ได้ ATK มากสุดแค่ 2090 เอง น้อยไปไหมครับ ควรไดสักเท่าไรครับ (อาวุธหลัก)

6. ดาวกระจาย หา ATK มากสุดได้แค่ 1060 น้อยไปไหมครับ ควรได้สักเท่าไรครับ (อาวุธหลัก)

7. เกราะของ Lienhart หา +HP ได้มากสุด ไม่ถึงหมื่นครับ ไม่ทราบไปหากะตัวไหนดี

ขอบคุณมากครับ ขออภัยด้วย ถ้าถามมากไปนิด แต่คาใจอยู่นานแล้วครับ งุงิ

abominog's Photo abominog 21 Jan 2008

ขอตอบตามประสบการณ์ที่เล่นหน่ะครับ ถูกผิดขออภัย

1. extrotion คงจะเอามาใส่แหวนเพื่อใช้ทุกตัวคงไม่ได้หน่ะ เพราะบางตัวใส่กับเครื่องประดับไม่ได้ต้องใส่กับอาวุธหรือเกราะ ผมคุ้น ๆ ว่า celine นี้แหละ ข้อนี้ผมไม่แน่ใจหน่ะ แต่เป็นผมจะเลือกใส่ที่เกราะแล้วคุณจะใช้อาวุธอะไรก็ได้ แต่ผมได้ยินมาหลายคนแล้วหน่ะว่าใส่ extrotion แล้วหาขวดส้มได้น้อยกว่าเก่า แต่ที่แน่ ๆ เงินจะดรอปน้อยลงแต่จะเป็นของแทน

2. yellow potion ใช้ตีกับอาวุธจะเพิ่มชื่ออาวุธที่ผสมต่อท้ายเป็น made by ชื่อgametag ของผู้ผสม

3. อันนี้แหละแหล่มแล้ว ระวังหน่ะแหวนจะใส่ไม่ได้ทุกอย่าง ที่แน่ ๆ detection จะใส่กับแหวนไม่ได้ ผมโดนมา 2 รอบแล้ว อย่างเซ็ง

4. ถ้าคิดว่าจะใส่สกิลถึง 4 ก็ตีไว้ก่อนได้เลย ศึกษาให้ดีหน่ะว่าสกิลอะไรที่เหมาะสมกับสิ่งที่เราจะเอาไปตี อาวุธบางชนิดไม่จำเป็นต้องใส่สกิลถึง 4 อันเลย มันเกินไปแถมบางทีมันจะไปตีกันเองอีก ผมยกตัวอย่างให้เห็น เช่นดาบบินของ regnier บ้าพลังใส่ไป 4 สกิล มี flight / rampage / deflection / guidance คิดว่าแจ่มแน่ ๆ พอใช้จริง ไอ้ defection กับ guidance มันตีกัน เพราะ guidance มันจะโค้งเข้าหาเป้า แต่ defection มันจะแฉลบไปติดพนัง กำแพง บางทีจะให้มันโค้งไปหามันดันแฉลบไปตามพนังถ้ำซะงั้น หรืออีกอย่างอาวุธท่านค่าโจมตีซัดไปเป็นหลักหมื่นแต่ดันไปใส่ bloodlust ท่านว่ามันจะเหลือให้ท่านทำคอมโบไหม

5. ดาบคู่เกิน 2พันไม่น้อยหรอกครับ เพราะยังไงท่านก็ต้องเอาไปอัพขวดส้มเพิ่มอีกอยู่แล้ว

6. เหมือนข้อ 5

7. เกราะหลักหมื่นต้องหากับ kiether หรือไม่ก็ บอส เท่าที่เห็นมีของ celine / leinheart / duane แต่ของ kendal / regnier ผมไม่เห็นหน่ะ หรือว่าไม่มีบุญเจอแค่ไม่เกินห้าพัน เดี๋ยวนี้เค้าเล่นกันแบบหาเกราะที่สวยถูกใจแทนที่จะหากราะสูงสุดที่มีค่า hp สูงกันแล้ว เอาเท่ห์ไว้ก่อน แล้วค่อยอัพขวดฟ้าทีหลัง เพราะขวดฟ้าผมว่าหาง่ายหน่ะ อยากได้วิ่งด่านลาวาไม่เคยแห้วซักครั้งเดียว

ใครเสริมได้ช่วยเสริมด้วยหน่ะครับ นาน ๆ พิมพ์ยาว ๆ ที วัยรุ่นปวดตามากเลย 5c745924.gif

jayluminous's Photo jayluminous 21 Jan 2008

โอ้ว ขอบคุณมากเลยครับ แต่ผมว่าเกราะของ Lienhart อันที่สวยสุดสำหรับผม ก้อคงอันสุดท้ายแหละครับ อิๆ

ปล. เพิ่งสังเกตเห็น ไม่ทราบว่าพี่เป๊า อยู่คลับ ไทยมาสด้า 3 หรือเปล่าครับ ผมก้ออยู่นะ งุงิ
Edited by jayluminous, 21 January 2008 - 06:30 PM.

y2oh's Photo y2oh 21 Jan 2008

วัยรุ่น(ดึก) :aha: พี่เป๊าตอบละเอียดมากทุกข้อเลยครับบ 4412144b.gif

piya2519's Photo piya2519 21 Jan 2008

QUOTE (y2oh @ Jan 21 2008, 06:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วัยรุ่น(ดึก) :aha: พี่เป๊าตอบละเอียดมากทุกข้อเลยครับบ 4412144b.gif

กูรูเลยอดตอบเลยใช่ไหมละ 55318906.gif

ผมว่าชอบชุดไหนก็เอาชุดนั้นเลยครับแล้วค่อยอัดขวดฟ้าใส่ลงไปเดียวก็ได้พลังเยอะ 55318906.gif

ป.ล.ก่อนจะผสมอะไรผมว่าให้ผสมดอกไม้ไปก่อนครับทำให้ได้ 100% ก่อนค่อยทำอย่างอื่นต่อไปครับ :aha:

MADOKA's Photo MADOKA 22 Jan 2008

โหย พี่เป๊า กลายเป็นกูรู เกมส์นี้ไปอีกคนเเล้วอ่ะเล่นทีหลังคนอื่นเค้าตั้งนาน เเต่เเซงหน้าไปหมดเเล้ว 154218d4.gif
เมื่อคืนเน็ต ไม่เน่านะครับพี่ เเต่ตายสนิทเลยครับ 154218d4.gif โหลดไรก็ไม่ขึ้น เปิดเว็ปก็ไม่ไป เลยนั่งเล่น 2k8 ตอนนี้เริ่มเล่น ท่ายากๆเป็นเเล้ว

ปล.ไมตูเป็นเเบบนี้ทุกทีเลยฟ่ะเกมส์ไหนเล่นใกล้ได้ AP ครบ 1000 ชอบหยุดเล่นไปดื้อๆทุกที 4d6161fd.gif

tonnie's Photo tonnie 22 Jan 2008

ตี yellow potion ก่อน แล้วค่อยตีatk + skill ได้หรือเปล่า
เพราะถ้าตีหลังจากที่ ตี atk + skill แล้ว ค่าตีหลอนมากๆ

hmashin's Photo hmashin 22 Jan 2008

QUOTE (tonnie @ Jan 22 2008, 03:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตี yellow potion ก่อน แล้วค่อยตีatk + skill ได้หรือเปล่า
เพราะถ้าตีหลังจากที่ ตี atk + skill แล้ว ค่าตีหลอนมากๆ

Yellow potion ตีช่วงเดียวกันที่ตี potion ต่าง ๆ (ช่วงที่อาวุธ, ชุดเกราะไม่มีสกิล) ครับ
ถ้าหลังจากนั้นค่า Atk, Hp มีโอกาสลดครับ

piya2519's Photo piya2519 23 Jan 2008

กูรูเต้ซิแน่นอนที่สุด 04a97f13.gif