`
←  Kingdom Under Fire : Circle Of Doom
Logo
»

ถาม เรื่อง ตัวละคร

~Sky~'s Photo ~Sky~ 19 Jan 2008

เล่น หลาย ตัว จนมั่วไป หมด แระครับ

เลย อยากทราบข้อดี ข้อเสีย หรือ จุดเด่น ของ แต่ละ ตัว ละครหน่อยครับ เล่นไม่ถูก- -

piya2519's Photo piya2519 20 Jan 2008

ต้องลองถามว่าคุณชอบเล่นแบบไหนครับถ้าให้บอกทุกตัวมันเยอะมีข้อปลีกย่อยเยอะครับ 04a97f13.gif

ชอบแบบอัดหนัก เล่นสบายๆ แบบเท่ๆ ต้องแล้วแต่เราครับว่าชอบแบบไหนอาจจะแนะนำได้ครับ 4e5dd44a.gif

abominog's Photo abominog 20 Jan 2008

lienheart / celine ตัวละครยอดนิยม อาวุธครบเครื่อง คาถาครบครัน ลีลาสะใจเคลื่อนไหวเร็วเหมาะสำหรับออกตัววิ่งไปล่าเจ้า keither เพราะตัวอื่นออกตัวพร้อมกันจะไปถึงทีหลัง เก็บ item เร็วเพราะออกตัวดีกว่า 55318906.gif ข้อเสีย มันโหลมากเคยเจอ lienheart หรือ celine พร้อมกันถึง 4 ตัวเลยก็มี lienheart จะได้เปรียบนิดหน่อยตรงที่สามารถเข้าไปหารองบอส keither ได้เหมาะสำหรับการเก็บ item และตังส์ไว้จับจ่าย

kendal เป็นตัวเดียวที่สามารถเข้าไปหา mutant curian และ kiether ได้ เชื่องช้าแต่หนักหน่วงทุกกระบวนท่า เกราะสวยเหมือนกันดัมเลย แต่ผมไม่ชอบมันตีมอสเตอร์ไม่มันส์เท่าไร

regnier สามารถเรียนคาถา "Petrifying Breath" เพื่อทำ Wooden Golem เป็น Stone Golem ได้แถมดาบสามารถติดเวทย์ได้ด้วย แหล่มลิงลิงเลย เสียดายทำ counter attack ไม่ได้ รู้สึกจะไม่มีคาถาน้ำแข็งด้วยหน่ะ ตอนนี้กำลังปั้นตัวนี้อยู่ สะจายกับปืนใหญ่มาก ๆ เลย

curian เล่นเพื่อจบ achievement เท่านั้นสำหรับผม เหมือนจูล่งเลย แกสอยหอกได้ถี่ยิบมากไม่รู้อย่างอื่นจะเร็วอย่างหอกแกหรือเปล่า ถึงว่า celine ติดจายช่วยแกน่าดู 4e5dd44a.gif

Duane ยังไม่ได้เล่นเพราะเก็บไว้เป็นตัวสุดท้ายเนื่องจากได้ยินว่าเจ้านี้ลีลาเยอะ แถมเควสไม่เหมือนชาวบ้านชาวช่องเค้า

เป็นความเห็นส่วนตัวรอกูรูตัวจริงมาเสริมดีกว่าหน่ะครับ

SilentAttendant's Photo SilentAttendant 20 Jan 2008

เกลียดเควส Duane มากถึงมากที่สุด แต่ก็ทนเล่นจนจบ ... บ้าที่สุดทีมงานคิดได้ไงฟระ 4d6161fd.gif 4d6161fd.gif 4d6161fd.gif

hmashin's Photo hmashin 20 Jan 2008

คาถา Petrifying Breath ตัวผู้ชายแทบทุกตัวเรียนได้นะครับ ไม่จำเป็นต้องเป็น Regnier

มันมีเขียนข้อแตกต่างระหว่างตัวละครตรงหน้าเมนูเลือกตัวนะครับ พวก Hp หรือ speed
เพียงแต่ระบบตีโพชั่นมันลบข้อแตกต่าง ทำใ้ห้แต่ละตัวเหมือนกันหมด ต่างแค่ตัวไหนใช้อาวุธไหนใส่สกิลอะไรได้เท่านั้นเอง

ผมอยากให้เกมส์มัน scaling ตามพื้นฐานตัวละครนะ เช่น ตีขวดฟ้ากับ Kendel หรือ Regnier จะเพิ่ม hp ได้สูงสุดทำนองนี้ครับ
Edited by hmashin, 20 January 2008 - 12:24 PM.