`

Jump to content

สายcomponentยี่ห้อไหนที่เค้านิยมใช้กันครับ

1 reply to this topic

#1 khunview

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 16 January 2008 - 08:32 AM

อยากซื้อสายcomponent
ผมใช้crt29" นิ้วอยู่ ถ้าใช้ของพวกไม่แพงมากจะแตกต่างกับของมียี่ห้อ
ภาพที่ได้จะต่างกันมากมั้ยครับ

#2 exersign

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 19 April 2008 - 03:29 AM

+ มาตอบช้าไป 3เดือน หุหุหุ

+ Canre (คาแนร์) ครับ รุ่นยอดนิยม วิจัยและผลิดมาเพื่อ Component โดยเฉพาะครับ ราคาอยู่ที่ราวๆ 2000-6000 บาทครับ แต่ไม่รู้ปัจจุบันนี้ยังมีอยู่รึเปล่าอ่ะครับ แต่ผมใช้อยู่ครับไม่ผิดหวังครับ ต่างจากสาย Pot Habitat มากๆเลยครับ ถ้าสายถูกๆสัญญาณจะขุ่นเลอะ สีดำจะมีจ้ำๆให้เห็น แต่ถ้ายี่ห้อนี้ล่ะเคลียและคใชัดกว่ามากๆครับ แต่เรื่องคุณภาพสีก็ไม่ค่อยต่างกันมากครับ ขึ้นอยู่กับ TV มากกว่า เพราะ TV มีคาแลกเตอร์ของมันเองอยู่แล้วครับ / พวก Monster AudioQuest Ven Den Hul ฯลฯ ไม่ใช่โรงงานวิจัยและผลิดสาย Component โดยตรงครับ ไม่แนะนำให้ซื้อครับ ผิดโจทย์ครับ แต่ถ้าสายสัญญาณและ สายลำโพง สายไฟก็ยอดเยี่ยมตาม Character และ รุ่นนั้นๆอยู่แล้วครับ