`

Jump to content

ตีอาวุธ ลืมตีเพิ่ม slot ดันไปยัดสกิลก่อน

1 reply to this topic

#1 tonnie

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 13 January 2008 - 09:36 PM

อยากรู้ว่าเวลา ตีเพิ่ม slot ตามขั้นตอนปกติ ทำให้ use เพิ่มหรือเปล่าครับ

เพราะดาวกระจายผมมี 1 skill เหลือ 2 slot ใช้ sp 250 ถ้าไปตีเพิ่ม slot ทีหลังจะต้องใช้ sp 450

มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ

อีกคำถาม จะปลดล็อคคีเธอร์ (รองบอส) ต้องทำยังไงครับ

T-T บ้าที่สุด

#2 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 13 January 2008 - 09:54 PM

ปรกติตี slot เพิ่มกับอาวุธเปล่า ๆ ไม่มีผลกับ Sp นะครับ
ถ้ามีอาวุธเปล่าให้ถลุงลงไปเหลือต่ำกว่าร้อยได้เลยครับ อย่างผมตีสกิล lv.25 ครบ 4 สกิล Sp ที่ใช้ขึ้นจาก 60 เป็นราว ๆ 600 เลยครับ

ส่วนการเจอ Keither ต้องทำเควสครับ ตัวที่ปลดล็อคได้มีแค่ Kendel, Leinheart และ Regnier ครับ