`
←  DGO MOBILE ZONE - ข้อมูลมือถือและอุปกรณ์สื่อสารใหม่ๆ
Logo
»

iPhone Killer !!!

K0nGiE's Photo K0nGiE 11 Jan 2008

iPhone Vs LG Voyager

http://www.youtube.com/watch?v=LlYYZAII2f8

Nokia Vs iPhone

http://www.youtube.com/watch?v=59ETHj0_okI&feature=related

iPhone

LG Voyager

Nokia

Questions:which one is the best

Jin's Photo Jin 11 Jan 2008

หลายๆอย่าง ยังไม่ดูดีเท่า ไอโฟนอะผมว่านะ ส่วนจะเป็น killer ไหม ตอนนี้คงเป็น copier มากกว่าครับ

ยิ่ง nokia นี่ชัดเลย

boobi's Photo boobi 11 Jan 2008

QUOTE (Jin @ Jan 11 2008, 09:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หลายๆอย่าง ยังไม่ดูดีเท่า ไอโฟนอะผมว่านะ ส่วนจะเป็น killer ไหม ตอนนี้คงเป็น copier มากกว่าครับ

ยิ่ง nokia นี่ชัดเลย

เห็นด้วยครับ :aha:

Burm's Photo Burm 12 Jan 2008

อยากจะ kill iPhone เหรอ ไม่ยาก

1. ทำ interface ให้สวยๆแบบ iPhone (จะลอกก็ได้ไม่ว่า)
2. ให้ hardware แรงๆหน่อย
3. ปล่อยให้ลงโปรแกรมได้อิสระ

แค่นี้แหละ "ฆ่า" iPhone ได้สบายๆ

nonp's Photo nonp 12 Jan 2008

ู^
^

ความจริง ที่พูดมาปัจจุบันมันก็ขาดแค่ OS ที่สวยๆและเป็นมิตรกับผู้ใช้ (เค้าเรียกว่าอะไรนะ GUI?) และเสถียรหน่อย

แค่นั้น เพราะ windows mobile มันก็มีเครื่องแรงๆอยู่แล้ว แม้จะไม่ถึง 600Mhz ก้อเถอะ

แถมแชร์ไฟล์ผ่านบลูทูธได้อีก

HTC Touch ก้อเกือบจะไปถึงระดับนั้นนะ

K0nGiE's Photo K0nGiE 12 Jan 2008

ผมจะเลือก iPhone อ่าครับแต่ ว่ามันจะมีตัวแก้ที่ทำให้ถ่านวิดีโออกมาเรวๆนี้เปล่าครับเลยไม่กล้าลงเงิน :aha:

k9999's Photo k9999 14 Jan 2008

ที่ผมติง iphone สุดก็ตรง bt ทำงานจำกัดครับไม่เหมาะกับชีวิตประจำวันผมเลย แถมลงภาพลงเพลงก็ผ่านโปรแกรมวุ่นวายจังครับนี่ก็เป็นเหตุนึงที่ผมไม่ใช้ ipod

K0nGiE's Photo K0nGiE 15 Jan 2008

เหนว่าตอนนี้ ยังไม่มี บลูธูท เลยนิครับ ส่ง MMS ยังไม่ได้ คงต้องรอไป อัพมั้งครับ เหน ส่งทาง java อ่าครับ

แต่ว่ารุ่นแรกๆ รู้จักจะ hack ไม่ได้นิครับใช่มั้ยครับ
Edited by K0nGiE, 15 January 2008 - 07:54 PM.

Prishe's Photo Prishe 05 Mar 2008

มันฆ่าไม่ได้เพราะแบรนด์นี่หล่ะ
Apple เป็นแบรนด์ที่มีแรงจุงใจและเครดิทสูง

ลำพังมือถือแรงๆสวยๆกว่า iPhone ลงซอฟท์แวร์ได้มีเยอะแยะในท้องตลาด
แต่สิ่งที่ขาดไปก็คือคำว่า Apple นี่หล่ะ