`

Jump to content

นี่หรือ Walkman++

• You cannot reply to this topic
7 replies to this topic

#1 nonp

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 10 January 2008 - 01:42 AM

เรื่องของเรื่องถ้าใครเห็นผมบนบอร์ดซื้อขาย
จะเห็นว่าผมขายเครื่องเก่าคือ ASUS P525 ไปแว้ว

สาเหตุหลักๆคือ GPRS มันช้ามากๆ ดึกๆนี่หลุดเป็นว่าเล่น
(ผมใช้เป็นโมเดม)

ดังนั้นเลยตัดใจขายทั้งๆที่ชอบมันมาก

จากนั้นก็ไปสอย SE W610i มา ด้วยความที่ไม่้เคยใช้ Walkman Phone มาก่อน
เลยคาดหวังว่ามันต้องเสียงแจ่มแน่นอน

จึงจัดการเทส(ที่บ้าน เพราะที่ร้านไม่รุจะเทสเสียงเพลงยังไง) ด้วย ยาพิษ ของพี่ตูด เอ๊ย พี่ตูน
บวกกะ SP630

ปรากฎว่า .......

เสียงที่ได้ ผมไม่ขอบอกแล้วกันว่ามันห่วย แต่เสียงเพี้ยนอย่างแรง ยิ่งเมกาเบสนี่
เบสบวมสุดๆ ฟังไม่รู้เรื่องเลย หมดกัน

ไปๆมาๆผมว่า P525 เสียงดีกว่าอีกนะ

ยิ่งเทียบกับ MP3 Player ไม่ต้องพูดกัน ขนาด ครีเอทีฟ มูโว ตัวเก่าเกือบ 3 ปีที่แล้วยังเสียงดีกว่าเลย

ผมลองปรับอีควอฯ ทุกแบบแล้วนะ Manual ก้อแล้ว

ขอบคุณที่รับฟัง ไม่ถูกใจใครขออภัยด้วยนะครับ

รู้งี้สอย E590 + Meizu มาดีฝ่า

ปล.อาจเป็นเพราะ Walkman รุ่นหลังๆนี้ไม่มีชิปเสียงแยกแล้วล่ะมั้ง ที่ผมผิดหวังมากคือ

มันดันสู้ P525 ตัวเก่าผมไม่ได้นี่หละ

แต่ขอชมว่าต่อ EDGE เร็วดีจริงๆ ชอบ 4412144b.gif

#2 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 10 January 2008 - 11:18 AM

บอกแล้วว่าให้เล่น i600 :aha:
แต่เสียงเป็นไงไม่รู้นะ ปกติไม่ค่อยฟังเพลง
แต่ลองฟังดูแว้บๆ ก็ ok นะ
แต่ถ้าต่อกับหู bluetooth stereo มันทำเครื่องอืด + batt หมดเร็วไปหน่อย

Edited by Burm, 10 January 2008 - 11:20 AM.

#3 nonp

Posted 10 January 2008 - 12:19 PM

พอทีกับ Windows และ Microsoft ครับ

ไม่ว่าจะิเป็นอะไร

คิดดูตอนนี้ธีมในโน้ตบุ๊ค ผมยังทำเป็นแมคเลย

นี่ว่าจะหาอูบุนตูมาลองใช้ซะหน่อย

ว่าแต่ปีนี้ตูหมดกะพวกนี้ไปเท่าไรแล้วฟระนี่

#4 ekbee

เซียนเกม

• Moderator?

Posted 10 January 2008 - 02:19 PM

รู้สึกจะมีรุ่น w850 หรือ w580 นี่แหล่ะครับ ที่ยังใช้ชิพเสียงแยกอยู่ คิดว่าเสียงคงจะดีกว่า w610i ที่ใช้อยู่

แต่ไม่รู้ว่ามี EDGE หรือเปล่า

ของผม ปกติฟังเพลง ไม่ค่อยได้สนว่าเสียงดีหรือไม่ดี ตอนนี้ไม่ได้ฟังเพลงเท่าไหร่ ยกเว้น N-Gage ที่หวดมาจากคุณเบิ้มเมื่อวันก่อนนี่แหล่ะครับ ถึงได้เอากลับมาฟังอีก :)

#5 nonp

Posted 10 January 2008 - 02:40 PM

W850 คือรุ่นสุดท้ายที่ชิบเสียงแยกครับ

แต่ไม่มีเอดจ์ก็จบกัน

#6 Devilot

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 11 January 2008 - 02:51 AM

ใช่ครับ W850i เสียงแจ่มมาก แต่ถ้าเป็นตอนนี้ผมยกให้ W960 ครับมันสุดยอดจริงๆเลยทั้งในหูและออกลำโพง

#7 nointrend

^ ^"

• High Royal Executive Members

Posted 15 January 2008 - 01:47 PM

เครื่องที่ผมใช้แล้วถูกใจสุดก็ p525 นี่แหละ ชอบยิ่งกว่า iphone อีก ส่วนเรื่องฟังเพลงผมใช้ ipod อยู่เลยไม่ได้ฟังกับ p525 ครับ 4e5dd44a.gif

#8 First Try - XBox 360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Interests:PS3 + Wii Games
    Watch
    Anime
    Japanese Books

Posted 23 February 2008 - 07:31 PM

งานนี้แล้วแต่คนชอบอ่ะครับเนี่ย ผมเทียบกับ W880i ตัว W610i เสียงดีกว่าอ่ะครับ ตรงลำโพงที่ออกมาอ่ะครับ ส่วนเสียบหูฟัง ก็พอๆ กัน แต่ไม่ดีที่สุดครับ เหมาะกับคนฟังแบบชิวๆ ถ้าชอบแบบเสียงเทพจนเปลี่ยนไม่ได้ คงต้องเปลี่ยนรุ่นโดยด่วนอ่ะครับ :aha: