`

Jump to content

Quest ของ Celine ? & Items ของ Idol ผี?

• You cannot reply to this topic
8 replies to this topic

#1 boXy

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members
  • Interests:Computer, Games

Posted 07 January 2008 - 02:00 PM

ผมเล่น Celine ไปจนครบทุกฉาก ก็ได้ปลดล็อค Curian มาเล่น ทั้งๆที่ยังเหลือ Quest อีกอันสองอันที่ยังไม่เสร็จ
เช่นหา pure gold มาให้พระอ้วน (ใช้มั้ย) ก็ยังหาให้ไม่ได้ ไม่รู้ว่าเขาจะเอาเท่าไหร่

มันจบโดยไม่ต้องทำ quest ก็ได้หรือ หรือว่านั้นแค่ side quest

ส่วน Items ที่หาซื้อได้จาก Idol ผี นั่นใช้ทำอะไรได้บ้างครับ เช่น Moon wax อะไรพวกนั้นทั้งกลมและเสี้ยว มีเครื่องปั้มหัวใจมั้งที่อ่านจากในกระทู้เก่าๆได้

ซื้อ slot สำหรับเรียน skill เพิ่มไป มันก็บอกให้ทำของเก่าให้เสร็จก่อน นึกว่าจะเพิ่มได้เลย

ส่วน Item กลมๆสีฟ้า ก็ไม่เข้าใจว่าใช้อย่างไร ลองเอามาใช่ในปุ่มกดแล้ว ก็ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้น

#2 y2oh

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 07 January 2008 - 03:51 PM

pure gold เป็นเควสท์ที่ได้จากหลวงจีน ให้ไปจัดการ golden louse ในฉาก 3 ตอนเดินในโถงรอบที่สอง นะครับ
สะสมให้ครบ 100% ถ้าขี้เกียจเดิน พอจัดการ golden louse ได้จนมันไม่โผล่มาเพิ่ม ก็ให้ save and exit ออกมาที่ไตเติล แล้วโหลดเกมใหม่ ทำซ้ำไปเรื่อยๆ

ถ้าจบเกมโดยทำเควสท์ เนื้อเรื่องครบ พอจบแล้วหลัง staff จะมี มูวีย์ สั้นๆ ให้ดูเพิ่มครับ

พวก moon wax ไว้ใช้เปลี่ยนพระจันทร์ เพื่อจะได้เรียกไอดอลที่เราอยากเจอขึ้นมาได้โดยไม่ต้องรอครับ

กลมๆ ฟ้าๆ คิดว่า มีไว้แค่ขำๆ เหมือนเป็นทริคเล็กน้อยในการเล่นเกมนี้ด้วยครับ
อนาคตอาจจะมีประโยชน์มากขึ้น... 154218d4.gif

#3 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• High Royal Executive Members
  • Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 07 January 2008 - 08:37 PM

QUOTE (y2oh @ Jan 7 2008, 03:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
pure gold เป็นเควสท์ที่ได้จากหลวงจีน ให้ไปจัดการ golden louse ในฉาก 3 ตอนเดินในโถงรอบที่สอง นะครับ
สะสมให้ครบ 100% ถ้าขี้เกียจเดิน พอจัดการ golden louse ได้จนมันไม่โผล่มาเพิ่ม ก็ให้ save and exit ออกมาที่ไตเติล แล้วโหลดเกมใหม่ ทำซ้ำไปเรื่อยๆ

ถ้าจบเกมโดยทำเควสท์ เนื้อเรื่องครบ พอจบแล้วหลัง staff จะมี มูวีย์ สั้นๆ ให้ดูเพิ่มครับ

พวก moon wax ไว้ใช้เปลี่ยนพระจันทร์ เพื่อจะได้เรียกไอดอลที่เราอยากเจอขึ้นมาได้โดยไม่ต้องรอครับ

กลมๆ ฟ้าๆ คิดว่า มีไว้แค่ขำๆ เหมือนเป็นทริคเล็กน้อยในการเล่นเกมนี้ด้วยครับ
อนาคตอาจจะมีประโยชน์มากขึ้น... 154218d4.gif

ว่าจะเข้ามาตอบพอดีกูรูตอบไปแล้วเลยไม่รู้จะบอกอะไร 154218d4.gif

ทำตามทีกูรูว่าและครับ baa60776.gif:

#4 TK BKK

Posted 07 January 2008 - 08:40 PM

QUOTE (y2oh @ Jan 7 2008, 03:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ไม่ทราบจะเขียนบทสรุปมาขายด้วยไหม ท่าน กูรู ผู้รอบรู้ baa60776.gif:

#5 y2oh

Posted 07 January 2008 - 09:46 PM

QUOTE (TK BKK @ Jan 7 2008, 08:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ทราบจะเขียนบทสรุปมาขายด้วยไหม ท่าน กูรู ผู้รอบรู้ baa60776.gif:

รอ กูรู เต้ มาสรุปให้ครับ :aha:

#6 boXy

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Computer, Games

Posted 08 January 2008 - 02:59 PM

:aha: แฮะๆ แล้ว golden louse นี่ด่านไหนครับ ผมไล่ฆ่าอย่างเดียวแทบไม่ได้อ่านชื่อเลย

ก็ลองมาเล่นใหม่ในโหมด hard แล้ว ดูจะได้ทองเป็นกอบเป็นกำมากขึ้น แต่ก็ต้องมาเสียไปกับการซื้ออาวุธใหม่ ที่ต้องมาตีลดค่า SP อีก
อาวุธกากๆ ใน Normal ก็ไม่ได้เก็บไว้ 4519626a.gif

นี่ถ้าเล่นไปจน Lv สูงสุดนี่ Celine จะเหลือแต่ตัวเปล่าๆถือแค่ดาบหรือเปล่านะ จะได้มุมานะ :aha:

#7 littlegun

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 08 January 2008 - 04:03 PM

QUOTE (boXy @ Jan 8 2008, 02:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
:aha: แฮะๆ แล้ว golden louse นี่ด่านไหนครับ ผมไล่ฆ่าอย่างเดียวแทบไม่ได้อ่านชื่อเลย

ก็ลองมาเล่นใหม่ในโหมด hard แล้ว ดูจะได้ทองเป็นกอบเป็นกำมากขึ้น แต่ก็ต้องมาเสียไปกับการซื้ออาวุธใหม่ ที่ต้องมาตีลดค่า SP อีก
อาวุธกากๆ ใน Normal ก็ไม่ได้เก็บไว้ 4519626a.gif

นี่ถ้าเล่นไปจน Lv สูงสุดนี่ Celine จะเหลือแต่ตัวเปล่าๆถือแค่ดาบหรือเปล่านะ จะได้มุมานะ :aha:

เปลี่ยนโหมดเป็น normal ไปเก็บของกากๆ แล้วออกมาเปลี่ยนเป็น hard อีกทีก็ได้ครับ

#8 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 08 January 2008 - 10:09 PM

ชุด Celine มันก็สุดแค่ชุดที่ใส่เสื้อใน กางเกงใน แล้วก็เศษผ้านั่นล่ะครับ ผิว Celine มันซีดอยู่แล้ว ดันใส่ชุดให้สีกลมกลืนกันซะอีก
จริง ๆ มันมีวิธีซูมให้เห็นตัวใกล้ ๆ ด้วยนะครับ :aha:

#9 y2oh

Posted 09 January 2008 - 12:21 PM

QUOTE (hmashin @ Jan 8 2008, 10:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ชุด Celine มันก็สุดแค่ชุดที่ใส่เสื้อใน กางเกงใน แล้วก็เศษผ้านั่นล่ะครับ ผิว Celine มันซีดอยู่แล้ว ดันใส่ชุดให้สีกลมกลืนกันซะอีก
จริง ๆ มันมีวิธีซูมให้เห็นตัวใกล้ ๆ ด้วยนะครับ :aha:

อ้าว ท่านกูรูเต้ ไม่ตอบปัญหาเควสท์หน่อยเหรอ... 55318906.gif

แต่ถ้าพูดถึงน้องสิริน เนี่ย ลองไปหาชุดก่อนชุดสุดท้าย (ถ้าจำไม่ผิดคิดว่าเป็น Silky) มาลองนะครับ
ผมว่าเด็ดกว่าชุดสุดท้ายอีก ผ้าน้อยจริงๆ 0fbbf481.gif