`
←  Kingdom Under Fire : Circle Of Doom
Logo
»

พี่น้องค้าบบบ ผม up level ของ LUCK ตอนนี้ป...

lovexbox360's Photo lovexbox360 06 Jan 2008

ใครมีทิคดีๆบอกผมหน่อยนะ แล้วที่บอกว่าให้หาพวกแหวนสร้อยที่มีพลังพิเศษที่มีรูปอักษรแปลกๆ ต้องหารูปที่เป็นลูกตาป่าวคับหรือว่ารูปอะไรอะคับ ช่วยบอกหน่อย ผมกำลังเสาะหาขวดส้มอยู่ครับ หายากมากๆเลย ตีบางฉากได้มาขวดเดียวเอง แต่ขวดฟ้าได้เยอะและบ่อยอยู่แต่ไอขวดส้มดันไม่ค่อยจะเจอเลย ยังไงก็วานเพื่อนๆที่เล่นเกมส์นี้จนเป็นเทพแล้วช่วยมาชี้แนะด้วยนะคับ ส่วน level ผมก็ 94 คับ ตอนนี้ up แต่ ค่า LUCK อย่างเดียวเลยกลัวจะไม่ได้ขวดส้มอะคับ ส่วนค่าเลือดผมใช้วิธีโดยการหาขวดฟ้ามาตีบวกเลือดกับชุดเอา พอทุกครั้งที่ lv อัพ ผมเลยยัดค่า LUCK อย่างเดียวเลย

-ส่วนวิธีที่จะตีลดค่า SP ของอาวุธ นั้น เทคนิคผมนะคับคือให้ไปหาดาวกระจาย lv.1 ที่มีค่า โจมตีน้อยๆ ค่าโจมตีไม่น่าเกิน 50 เอามาตีกับ อาวุธนั้นลดค่า use sp ได้ดีแท้ (ยิ่งค่าพลังโจมตีดาวกระจายน้อยเท่าไหร่นำมาตีจะลดค่า sp ได้เยอะ) หาได้จากโหมด normal ฉากแรกนะครับ

-ส่วนถ้าเราหาขวดส้มมาตีอาวุธประเภทดาบไม่ค่อยได้ผมก็มีอีกวิธีที่จะตีอาวุธให้แรงขึ้นอาจจะไม่เท่ากับขวดส้มแต่ก็แรงขึ้นพอสมควร ก็คือให้ไปหา กงจักรดาวกระจายอันใหญ่ ที่ lv. สัก 40 อัพขึ้นไป นำเอามาตีกับอาวุธประเภทดาบเราให้แรงขึ้นได้ ส่วนกงจักรที่ผมบอกนั้นมีขายกับ idol หลวงจีน กับ เอฟนางฟ้าแสนสวยครับ ราคาก็ไม่แพง แต่ว่าตอนนำมาตีกับดาบราคาค่าตีดาบก็แพงพอควรแต่ก็โอเคครับ เพราะว่าขวดส้มหายากเหลือเกิน

ปล.ใครพอรู้วิธีตี กงจักรดาวกระจายให้แรงขึ้นได้บ้าง ช่วยบอกหน่อยนะครับ เอาวิธีที่ไม่ใช้ขวดส้มนะ เอา item ชนิดไหนมาตีบวกค่าพลังได้บ้าง

(ในกรณีจะใช้ทิคนี้ก็ต่อเมื่อเราไม่มีตังค์กับของมาตีลดค่า sp ของดาบนะครับ) อีกทิคนึงที่ผมใช้ก็คือสมมุติว่าดาบเราโจมตีแรงแต่ค่า use sp ก็มากเหลือเกินจะทำยังไงหละให้เราใช้ดาบได้อย่างสบายใจโดยที่ sp ลดมากแต่ recover กลับเต็มหลอดได้อย่าวรวดเร็ว วิธีของผมก็คือ ตัวละครเราสามารถถืออาวุธได้ 2 ชิ้นถูกไหมครับ คือมือข้างนึงให้เราถืออาวุธที่เราจะใช้ ค่า recover sp อย่าพึ่งไปสนใจมัน recover sp น้อยไม่เป็นไร ให้ทำตามผมอย่างนี้เลยนะครับให้ไปซื้อดาบจาก idol มาหนึ่งเล่ม ไม่ต้องสนใจค่า use sp แต่ให้เราดูที่ค่า recover sp แทน หาดูเลยครับดาบเล่มไหน recover sp ได้มากๆซื้อมาเลยครับ แล้วให้นำมาถือที่มืออีกข้าง คราวนี้ค่า recover sp ของเราก็จะเร็วและพอในการใช้โจมตีแต่ละคร้ง แต่ข้อเสียก็คือเราใช้อาวุธโจมตีได้แค่มือที่เราถืออาวุธหลักแต่อาวุธที่เราซื้อมาเพื่อ recover sp ไม่ต้องใช้มันโจมตีครับ ถือไว้ในมือเพื่อให้มันเพิ่มค่า recover sp เท่านั้นเอง
Edited by lovexbox360, 06 January 2008 - 05:07 PM.

piya2519's Photo piya2519 06 Jan 2008

เรื่องค่า USE ให้นำอาวุธที่พลังโจมตีเยอะแต่ค่า USE เยอะด้วยตั้งแล้วให้นำอาวุธประเภทเดียวกัน

ที่พลังโจมตีตําเอาที่ด่าน 1 โหมด ง่ายนะครับผสมเข้าไปให้ดูด้วยว่าถ้าเข้ากันได้ค่า USE

มันจะหาร 2 เลยเช่นดาวกระจาย at 1000 + at 1 แต่ต้องไม่มีสกิลติดอยู่ที่อาวุธ

สมมุติ อันที่ at 1000 ค่า USE 1200 ค่า USE มันจะเหลือครึ่งเดียวเลยครับ ประมาณ 600

ถ้าจะให้เห็นผลเอาของอย่างเดียวกันผสมกันจะเห็นกว่าครับ ดาบคู่ก็ใช่ดาบคู่ ดาวกระจายก็ใช่ดาวกระจาย

แล้วเรื่องพลังโจมตีถ้าไม่ใช่ขวดส้มมันจะเห็นผลน้อยมากและมันจะขึ้นก็น้อยมากครับ

ลองไปหาที่ด่านนำแข็งกับตัวล่องหนดูครับมันออกมาเยอะ 1 รอบ หน้าจะมี 1-2 ขวดครับ 04a97f13.gif

boXy's Photo boXy 07 Jan 2008

ผมก็เลือกหาอาวุธประเภทเดียวกัน อันที่ใช้ SP ต่อครั้งต่ำๆมาผสม ยิ่งต่ำ (ก็คืออาวุธเล็กๆที่ตกในฉากแรก) ยิ่งลดมาก
เอาอันที่ใช้มากมาผสมก็พาลจะเสีย SP ตอนโจมตีมากขึ้น
ทำให้ลดก็แค่ดูพอๆกับที่มัน recover ได้ก็พอ ไม่ได้ดันทุลังลดไปมากกว่านั้น เว้นแต่ผสม skill ให้มันทำท่าตีต่อเนื่องนานก็คงต้องหามาผสมเพิ่ม

ทำไมสีขาวมันหล่นเยอะจัง